• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Push Fix - Fix lỗi Youtube, WIFI, GPS sau khi JB bằng Blackra1n

misstele

Máy mình 3GS Lock JB lâu rồi. Từ đó tới giờ wifi bình thường nhưng tự nhiên tới hôm nay lại ko được. Mình xin nói rõ hơn là mình dùng 2 con 3GS cùng 1 lúc search sóng wifi, cả 2 đều thấy sóng, kết nối cả 2 đều hiện biểu tượng wifi nhưng khi vào cydia thì chỉ 1 máy vào được còn máy kia thì báo network error. Nếu theo trước đây là mình reset lại network rồi nhưng giờ hơi bị sợ reset. Con 3GS kết nối được tuần trước bị mất wifi reset xong là ăn táo phải cài lại FW. Không biết mình làm theo cách này có hết ko vậy các bạn.

Hadola

Hình như cái bệnh Wifi này nhiều người bị nhỉ. Mình xài con 3G Lock Fw 3.1.2 cũng gặp tình trạng tìm thấy Wifi nhưng khi kết nối thì bị báo "Unable to join the network...". Thay đổi nhiều địa điểm Wifi khác cũng vậy. Mình cũng đã restore FW lại nhiều lần cũng bị như thế. cũng đã cài Pushfix, nhưng cũng kg ăn thua.
Xin hỏi nếu mình RS về FW 3.0 thì có g/q được vấn đề trên hay kg vậy? chứ xài iPhone mà kg sử dụng được Wifi thì ức chế lắm.
Thx all!

vipboy_9x

Moderator
Hình như cái bệnh Wifi này nhiều người bị nhỉ. Mình xài con 3G Lock Fw 3.1.2 cũng gặp tình trạng tìm thấy Wifi nhưng khi kết nối thì bị báo "Unable to join the network...". Thay đổi nhiều địa điểm Wifi khác cũng vậy. Mình cũng đã restore FW lại nhiều lần cũng bị như thế. cũng đã cài Pushfix, nhưng cũng kg ăn thua.
Xin hỏi nếu mình RS về FW 3.0 thì có g/q được vấn đề trên hay kg vậy? chứ xài iPhone mà kg sử dụng được Wifi thì ức chế lắm.
Thx all!
bệnh này thường hay gập nhất là khi bạn restore hay update có thể bị mất wifi hay thấy wifi mà ko kết nối được(chết chíp wifi)
và lỗi này là khoản 80% bị phần cứng và 20% là bạn tìm cách HẠ fw suống thấp có thể wifi hoạt động trở lại (may mắn)
và nếu hạ FW suống vẫn còn bị thì có thể đem đến cửa hàng DT tin cậy để nhờ họ kiểm tra giúp,

donaka

Máy của bạn có cài WinSCP chưa. Nếu chưa thì bạn search trong diễn đàn. Cài đặt xong bạn bấm CTRL + T rồi đánh dòng lệnh này vào và chạy thôi:

Vậy thì bạn cứ thử thoải mái đi ha.

Xin hướng dẫn chi tiết dùm bạn ơi! Thanks