• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV ATM DIRECTORY 1.4.1

nthoa87

cho em hỏi xíu là sao ban wm 2003se em cài cho mpx220 ma sao khởi động chương trình thì bị đứng ạ.hay cái này chỉ dành cho ppc

nếu không dùng được cho smartphone thì chán thật dúng là cái em đang cần,
nhưng cũng cảm ơn tác giả

Last edited by a moderator:

hpvn

Sắp có “dữ liệu” mới!

“Dữ liệu” mới như sau:

- Sẽ bổ sung “đầy đủ” địa điểm ATM của các ngân hàng ( ví dụ: Vietcombank---> thêm 89 địa điểm ; Incombank---> nhiều ; ..…), đồng thời ngân hàng nào còn thiếu các Tỉnh Thành sẽ thêm vào luôn.

- Thêm “Đơn vị chấp nhận thanh toán Thẻ” (ví dụ: Vietcombank) (ý định là như thế, như vậy có cần thiết kô nhỉ!)

Thân chào các Bạn.

Bác có ý tưởng rất hay! Mình nhận thấy từ lúc PM ATM(tác giả Ad Kawaguchi) ra mắt, đến phiên bản hiện nay, thì Bác luôn tạo sự dễ dàng cho mọi người, phải thừa nhận rằng công của Bác rất khen ngợi!(dĩ nhiên tác giả có công đầu tiên!). Rất cám ơn Bác!

nguyenphuocho

sao mình cài vào bị thiếu font.Vậy chép font nào vào là được,xin các bạn chỉ dẫn thêm

ngotieuthu

Đúng là câu hỏi thừa, cài Font Tiếng Việt vào máy thì sẽ đọc được thôi? Chẳng lẽ từ trước đến giờ bác chưa dùng Font TV lần nào hả?

timhieu

PV ATM DIRECTORY 1.4.1​

Mình mạn phép được ủy quyền của tác giả Ad Kawa , post PV ATM DIRECTORY 1.4.1 với “dữ liệu” được bổ sung xem như đầy đủ.

Lần này mình đã bổ sung thêm vào “dữ liệu“ như sau:

- Thêm địa điểm ATM ---> đầy đủ ( Vietcombank ; BIDV ; Agribank )
- Thêm các Tỉnh Thành ---> đầy đủ (Incombank ; SaiGonbank )
- Thêm mới ngân hàng ACB
- Thêm “ ĐV TT Vietcombank “ ( Đơn vị thanh toán Vietcombank )

Vài hình minh hoạ:

Đơn vị thanh toán Vietcombank

Chúc Các Bạn vui !

Các Bạn download bản mới tại đây:

Chỉnh sửa cuối:

naladuong

không hiểu sao cài từ máy vi tính báo lỗi không được
chép vào máy cài thì báo đã cài rồi
bung file cab thì chỉ có mỗi file exe , còn file data thì không thấy, có ai bị như vậy không

timhieu

không hiểu sao cài từ máy vi tính báo lỗi không được
chép vào máy cài thì báo đã cài rồi
bung file cab thì chỉ có mỗi file exe , còn file data thì không thấy, có ai bị như vậy không

Bạn download về giải nén ra, được file cab, rồi copy vào PPC chạy thôi(file cab thì đâu phải bung ra nữa), đã kèm dữ liệu mới vào rồi đấy(bạn vào xem dữ liệu có khác kô!). Bạn xem lại nhé! Chúc vui

naladuong

Đây là thông báo của quá trình sau khi cài đặt

chương trình vẫn chưa cài đặt vào máy
tôi đinh bung file cab để chép vào nhưng không được
đây là hai tấm hình của ATM 1.40 và 1.41

Chỉnh sửa cuối:

tkmmkt

Phần mềm này cho phép bạn nhập dữ liệu mà, nếu có điểm rút tiền mới, bạn có thể nhập thêm dữ liệu vào.

Sao mình nhậo dữ liệu mới vào nó hỏi có ghi đè lên dữ liệu hiện có hay k0? Trả lời có xong mất sạch dữ liệu gốc của chương trình :-? Mình làm sai gì sao :-??

timhieu hay ad kawa giúp mình trả lời mấy câu hỏi trong bài này với ;)

Sẵn tiện MOD nào giúp anh em cập nhật title của thread theo phiên bản mới nhất để mọi người dễ theo dõi. Xin cám ơn :D

Chỉnh sửa cuối:

ntky

Đây là thông báo của quá trình sau khi cài đặt

chương trình vẫn chưa cài đặt vào máy
tôi đinh bung file cab để chép vào nhưng không được
đây là hai tấm hình của ATM 1.40 và 1.41

Bạn down lại và extract ra sẽ được file cab rồi chép vào thẻ và cài đặt thôi mà.Mình vừa cài xong đấy bạn.
Chúc thành công.

Anh timhieu cho em tham khảo ý kiến chút xíu nhé : khi nạp thêm địa điểm đặt ATM mới (ví dụ như BIDV có chi nhánh và điểm đặt ATM ở đường Nguyễn Đình Chiểu Quận 3 Tp Hồ Chí Minh) thì soft báo là sẽ chép đè lên dữ liệu cũ, như thế dữ liệu cũ sẽ bị mất đi, khắc phục vấn đề này như thế nào vậy anh?

Chỉnh sửa cuối:

hpvn

Với phiên bản 1.4.1 này, xem ra dữ liệu được tích hợp vào đầy đủ nhiều hơn thật đấy! Đã cài vào Exec ổn, tốt! Cám ơn 2Bác Tác giả Ad KAWA cùng với Timhieu !

tkmmkt

Phiên bản 1.4.1 này mình cài y như 1.4 nhưng sau khi file cab được chuyển vào phone và chọn install thì có lỗi là install unsuccessful. Không biết lỗi là lỗi tại sao luôn :-?? Đúng là báo lỗi kiểu Microsoft :D

Làm sao để k0 bị lỗi các bạn ơi??? (mình đã uninstall bản 1.4 trước khi cài 1.4.1)

hpvn

Phiên bản 1.4.1 này mình cài y như 1.4 nhưng sau khi file cab được chuyển vào phone và chọn install thì có lỗi là install unsuccessful. Không biết lỗi là lỗi tại sao luôn :-?? Đúng là báo lỗi kiểu Microsoft :D

Làm sao để k0 bị lỗi các bạn ơi??? (mình đã uninstall bản 1.4 trước khi cài 1.4.1)

Mình mới cài vào con Exec nè! Thông báo thành công mà! Bạn tải và cài lại xem thế nào, chúc Bạn thành công!

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Thời gian này mình rất bận, qua tháng 6 mình sẽ trở lại hỗ trợ các bạn nhiều hơn. (Bật mí là có soft độc đáo lắm đấy)

Ryuroden

Bạn phải delete bản cũ đi thì mới cài dc bản mới này vào.
PS: có thể bạn phải xóá bằng tay vì chương trình remove trong máy ko thể xóa đc chương trình cũ.

ntky

Bạn phải delete bản cũ đi thì mới cài dc bản mới này vào.
PS: có thể bạn phải xóá bằng tay vì chương trình remove trong máy ko thể xóa đc chương trình cũ.
Bạn dùng SKTools để remove là được thôi mà.

timhieu

Anh timhieu cho em tham khảo ý kiến chút xíu nhé : khi nạp thêm địa điểm đặt ATM mới (ví dụ như BIDV có chi nhánh và điểm đặt ATM ở đường Nguyễn Đình Chiểu Quận 3 Tp Hồ Chí Minh) thì soft báo là sẽ chép đè lên dữ liệu cũ, như thế dữ liệu cũ sẽ bị mất đi, khắc phục vấn đề này như thế nào vậy anh?

Vấn đề này cũng tương tự như ta mở file word(có sẵn) soạn thảo bổ sung thêm, khi đóng lại thì có thông báo hỏi muốn thay đổi kô? Nếu Yes thì cập nhật thêm mới, nếu No thì vẫn giữ nguyên. Bạn thử thêm vào, kô có gì đâu! Chúc Bạn thành công.

ntky

Vấn đề này cũng tương tự như ta mở file word(có sẵn) soạn thảo bổ sung thêm, khi đóng lại thì có thông báo hỏi muốn thay đổi kô? Nếu Yes thì cập nhật thêm mới, nếu No thì vẫn giữ nguyên. Bạn thử thêm vào, kô có gì đâu! Chúc Bạn thành công.
Em thử thêm vào rồi anh à và dữ liệu cũ mất tất cả.Em phải cài lại.Anh kiểm tra lại xem thử nhé.
Thanks anh nhiều nhiều.

timhieu

Sao mình nhậo dữ liệu mới vào nó hỏi có ghi đè lên dữ liệu hiện có hay k0? Trả lời có xong mất sạch dữ liệu gốc của chương trình :-? Mình làm sai gì sao :-??

Em thử thêm vào rồi anh à và dữ liệu cũ mất tất cả.Em phải cài lại.Anh kiểm tra lại xem thử nhé.
Thanks anh nhiều nhiều.

Bạn đọc kỹ lại ở Trang đầu tiên, Tác giả đã hướng dẫn rất rõ! Cụ thể là ở Phần Hướng dẫn sử dụng chương trình, và cần chú ý dòng " Lưu ý: Trước khi thực hiện.....". Bạn làm đúng tuần tự theo quy trình thì sẽ kô mất dữ liệu gốc! Chúc Bạn vui(vì thành công:D )

khoavetccty

Vui lòng cho em hỏi, sau khi download file .rar về một thư mục trên PC, double click vào file .rar đó để giải nén thì nó báo là : "Unexpected end of archive" trong hộp thoại Winrar : Diagnostic massages, nên không thể nào cài được phần mềm này, mong các bác giúp dùm em với. Thks