• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PV ROM] SENSATION XE ROM V1.0.1 (Update 15/3/2012)

LinhKu

hehe anh bình làm rom rất ngon,không thua kém gì insertcoin cả,em rất thích cái Tweaks tùy biến này :D

KOK

Bản này có dùng cho Sen thường được ko vậy bác chủ. Mà giờ mình thấy có Rom phân biệt cho XE và thường đâu nhẩy.

trquang76

anh cho hoi ban nay la ban beta hay la chinh thuc zay cac bac. em co thong tin la vao cuoi thang 3 thi htc se dua ra ban chinh thuc ics 4.0

LinhKu

anh cho hoi ban nay la ban beta hay la chinh thuc zay cac bac. em co thong tin la vao cuoi thang 3 thi htc se dua ra ban chinh thuc ics 4.0

đây là rom cook được trích ra từ rom ship mới nhất cho sensation XE bạn ạ,có thể nói là chính thức rồi :D

kutamitsu

Cho mình hỏi chút là có bắt buộc phải S-Off ko, Root + recovery ko up được hay sao?. Lần đầu tiên mình thấy dòng máy này có rất nhiều rom yêu cầu phải có S-Off. Mình cài Evo, N1, Xl chưa bao h phải S-off khi cài rom cook cả.

hoanganh0611

e chạy bản này thấy đa phần đều ổn trừ cái xem danh sách nhạc, sứ cà giật kiểu gì ấy

venusian

Moderator
Cho mình hỏi chút là có bắt buộc phải S-Off ko, Root + recovery ko up được hay sao?. Lần đầu tiên mình thấy dòng máy này có rất nhiều rom yêu cầu phải có S-Off. Mình cài Evo, N1, Xl chưa bao h phải S-off khi cài rom cook cả.

Con XL thì hiện tại chưa S-OFF đc. Còn EVO 3D thì bản Châu Á phải Hạ Hboot mới S-OFF đc.
Với Sensation thì khác. Nếu bạn không S-OFF mà chỉ Unlock Bootloader thôi thì hình như không up đc các bản Rom 4.0 vì nó bắt up kèm theo FW. Để đổi Radio và Hboot (mà Unlock bootloader thì ko up đc Radio khác đâu :D)
Còn nếu đã có thể S-OFF thì mình khuyên bạn nên S-OFF, Việc nghịch Rom khi máy đã có S-OFF sẽ đơn giản hơn rất nhiều.

mrnhek

cho e hỏi là máy em là máy xách tay thỳ có thể rom được ko vậy bro
thanks bro trc

venusian

Moderator
cho e hỏi là máy em là máy xách tay thỳ có thể rom được ko vậy bro
thanks bro trc

Xách tay hay xách chân hay chính hãng hay cty gì đó đều up đc hết :)).
Với điều kiện máy bạn phải là Sensation XE, máy đã S-OFF, Root, cài Recovery và up firmware mới nhất

mrnhek

Xách tay hay xách chân hay chính hãng hay cty gì đó đều up đc hết :)).
Với điều kiện máy bạn phải là Sensation XE, máy đã S-OFF, Root, cài Recovery và up firmware mới nhất
thanks bác tại em mới đang tìm hiểu đc 1 ngày vẫn còn nhiều bỡ ngỡ
thêm 1 câu hỏi nữa mong bác trả lời hộ em : hiện tại FW của Xe là bao nhiêu ạ :)

venusian

Moderator
thanks bác tại em mới đang tìm hiểu đc 1 ngày vẫn còn nhiều bỡ ngỡ
thêm 1 câu hỏi nữa mong bác trả lời hộ em : hiện tại FW của Xe là bao nhiêu ạ :)

Bạn chú ý cách trình bầy bài viết nhé. Không đc dùng mầu sắc lung tung vậy đâu :-?.
Ý bạn muốn hỏi là Rom ship mới nhất cho XE à. Android 4.0 đấy bạn. Nhung hình như mới là bản Test thôi.

mrnhek

vâng em sẽ rút kinh nghiệm :) thanks bác
ko ạ ko phải rom ship đâu ạ mà bản ở máy ý bác và cách kiểm ra FW máy của mình thỳ làm thế nào ạ

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
vâng em sẽ rút kinh nghiệm :) thanks bác
ko ạ ko phải rom ship đâu ạ mà bản ở máy ý bác và cách kiểm ra FW máy của mình thỳ làm thế nào ạ

Setting -> About Phone -> Software Information.

thqt1b

Cho mình hỏi: XE của mình CHƯA Unlock Bootloader (***LOCKED***), NHƯNG CÓ S-OFF / cài Recovery / rooted (mình đang xài rom ship 2.3.4) / Hboot 1.18.0000 thì có thể dùng dc bản này ko? Lần đầu nghiên cứu vụ này nên có phát biểu sai thì mong các bro thông cảm.

LinhKu

Cho mình hỏi: XE của mình CHƯA Unlock Bootloader (***LOCKED***), NHƯNG CÓ S-OFF / cài Recovery / rooted (mình đang xài rom ship 2.3.4) / Hboot 1.18.0000 thì có thể dùng dc bản này ko? Lần đầu nghiên cứu vụ này nên có phát biểu sai thì mong các bro thông cảm.

mình có ông anh cũng để tình trạng locked nhưng S-OFF rồi như bạn,bạn cứ up rom như bt thôi,trước khi up rom thì xem rom đấy cần up Firmware trước khi up là được

thqt1b

Chua unlock botloader thi làm sao mà cài recovery đc

Bro này chắc chưa hỉu. Không những mình đã có recovery mà mình đã rooted máy dc rồi. Bằng chứng là mình cài dc Titanium Backup && SetCPU nữa. Để thảy cái PIC lên cho ACe xem, sẵn nghiên cứu dùm mình luôn.:
Đây:
http://nj1.upanh.com/b2.s16.d1/2f10a1a1d0ea1c09c8b486a341c8aa85_42168901.img0474.jpg
http://nj7.upanh.com/b4.s3.d1/6796a20e8001d8db7093294507b03f0f_42168917.img0475.jpg
http://nj5.upanh.com/b1.s13.d3/e063a3f942ded3cbd72a24b0a1ed6f06_42168955.img0477.jpg

thqt1b

mình có ông anh cũng để tình trạng locked nhưng S-OFF rồi như bạn,bạn cứ up rom như bt thôi,trước khi up rom thì xem rom đấy cần up Firmware trước khi up là được

Mình up bản rom này mà vẫn để LOCKED dc ko bạn? Chắc ăn mới dám làm. Lỡ ......thì lại mắc công "cúng" $$$ cho bọn HNam lắm (máy mình mua ở HNammobile.com).Hehehe. Bạn cho mình xin tý kinh nghiệm nha.
Mà bản này theo bạn thì mức xài pin BT thì khoảng mấy ngày mới sạc pin lại ???