• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV TEAM - KHU VỰC TIẾP NHẬN CÁC LỖI VỀ FW - HW CHO CÁC DÒNG SONY!

duck_vit

cho em hỏi e đang dùng p990i, lúc bật camera chưa nó cứ tự động thoát ra rồi lại vào, không chụp đc ảnh, có khi mình mở lens cover rồi màn hình trắng xóa=>treo máy...? em up lại FW rồi mà tiinhf trạng vẫn bị(k mod camera)

doy0ukn0w

bac nao giup em tang toc cho kon may p1i voi. no cham nhu rua y" :((

ak xu li ca cai mon chup anh giup em voi. an chup rat kho cho bao lau no moi chup

NokuaN70

Well-Known Member
Chú ý tiếng Việt có dấ nghe bạn. Máy chậm có thể do hết Ram, vào Task manager đóng hết các ứng dụng chạy ngầm đi, xem có cải thiện dc chút nào kg? Còn P1 chụp hình do nó có chế độ Auto Focus nên khi bạn nhấn nhẹ phím chụp hình nó sẽ đo tiêu cự, tiếp tục nhấn nó sẽ chụp. Nếu bạn muốn bấm là chộp, bấm là chộp thì ở chế độ Camera chọn Setting tìm đến phần Auto Focus, chọn Off, thì bấm phát nào chụp phát đó, bù lại hình xấu tệ.

dinhtungqx1

máy em cũng bị die flash nhưng em ở hà nội.các bác cho biết thay cái này hết bao nhiêu ạ và thày ở đâu.em sv nên ít tiền.hu hu con p1i của em

chamnetchamnam

Các anh có thể cho em biết cái lỗi này được không ạ : Máy em đang sài G900, hiện nay bị tình trạng hay tự nhiên tắt máy, màn hình đen thui, bấm nút power mới khởi động được máy lại. Khi khởi động lên thỉnh thoảng màn hình bị đổi màu sậm và tối lại, nhìn màu giống như cài máy tính mà chưa cài driver cho AGP, lúc bị lúc không, EM đã format luôn đĩa C bằng >*<<*<* rồi nhưng vẫn không được mấy anh biết bệnh này không chỉ em với, EM đang tình cài lại Firmware mà chưa biết cách làm mong mấy anh chỉ dùm, em xin cảm ơn !

chuyendoco

Bác chủ cho em hỏi chút : Máy P900 cài trình nghe nhạc mp3 xong khi khởi động màn hình chỉ sáng khoảng 5 giây rồi không sáng nữa ( các chức năng vẫn sử dụng bình thường ) .Thank!

saodoingoi142

Moderator
Bác chủ cho em hỏi chút : Máy P900 cài trình nghe nhạc mp3 xong khi khởi động màn hình chỉ sáng khoảng 5 giây rồi không sáng nữa ( các chức năng vẫn sử dụng bình thường ) .Thank!

Hãy gỡ ra Tắt nguồn_Khởi động lại máy rồi cài lại xem sao bạn nhé!Hăy có thể bạn hãy vào mục Cài đặt trên trình nghe nhạc đó kiểm tra lại chức năng hiển thị thời gian của đèn màn hình xem sao!!!;;)

NokuaN70

Well-Known Member

Máy bạn là P900 hay P990? Nếu P900 thì bó tay rồi( em nó quá cổ) còn P990 thì bạn cài chương trình nghe nhạc gì vậy? Power MP3? Để Power MP3 hoạt động ổn định thì bạn cài thẳng vào bộ nhớ máy, không biết bạn có mod tiếng Việt cho em nó không, chứ mình đã thử cài TV cho con P1 thì Power MP3 hết xài luôn, chuyển qua tiếng Anh thì lại xài dc, bạn xem lại thử nhé.

NokuaN70

Well-Known Member
Các anh có thể cho em biết cái lỗi này được không ạ : Máy em đang sài G900, hiện nay bị tình trạng hay tự nhiên tắt máy, màn hình đen thui, bấm nút power mới khởi động được máy lại. Khi khởi động lên thỉnh thoảng màn hình bị đổi màu sậm và tối lại, nhìn màu giống như cài máy tính mà chưa cài driver cho AGP, lúc bị lúc không, EM đã format luôn đĩa C bằng >*<<*<* rồi nhưng vẫn không được mấy anh biết bệnh này không chỉ em với, EM đang tình cài lại Firmware mà chưa biết cách làm mong mấy anh chỉ dùm, em xin cảm ơn !

Trường hợp của bạn update lại FW không giải quyết dc gì hết, có lẽ trong quá trình sử dụng bạn đã làm chấn động màn hình nên bây giờ nó bị lỗi. Nếu bạn đã từng mở máy rồi thì bây giờ mở em nó ra và điều chỉnh lại 5 cái chân đồng tiếp xúc giữa màn hình với board, điều chỉnh xong mà không hết là phải vô Care thay màn hình rồi. Con G900 rất dở cái màn hình, xài cẩn thận thì không sao, đo đất một phát là có vấn đề với màn hình ngay, bỏ túi quần Jean cũng dễ đi màn hình. Nói chung là G900 màn hình hình chuối nhất trong dòng UIQ :D:D...

chuyendoco

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ, em muốn hỏi thêm : nếu up lại FW có giải quyết được lỗi này không và nâng cấp FW P900 lên P910 có được không ? Thank !

tuanfry2101

cần tư vấn con w950
chào các bạn, mình la mem mới, tình hình la mình có 1 em w950 không khởi động được, khi bật nguồn lên chỉ sáng màn hình rồi tắt, khi cắm cab vào pc thi thấy báo có usb nhưng không nhận được ,đi ra tiệm thì nó kêu hỏng flash8-|, thay hết 650k:(( ( có lẻ la do hôm trước cài font tiếng việt sai cách nên bị vậy),mình cũng đã tìm trên mạng nhưng vô phương cứu chữa,cũng định đi sang sg sữa mà không biết ở chỗ nào ( mình ở Vũng Tàu), mong các ban tư vấn dùm minh cái, con này minh kết lắm nên h bỏ thì tiếc lắm, thank mọi người!!!!!!!!!!!!

cpo1102

Các bạn ơi, cho mình hỏi . Mình muốn đổi CDA của P990, đã làm theo hướng dẫn, xong phần 1, nhưng đến phần 2 chạy SEUS nhấn @ mỏi tay ma máy không nhận. dây cáp vẫn nhận bt, bi giờ không up được FW mới bực chứ. Không biết bj lỗi j vậy?

ngduyanh1979

Con P9i của mình tự dưng lại trở bệnh, tình hình cụ thể nó thế này:
1. Máy bật lên, có lúc được ngay nhưng có lúc đến chỗ chọn bật Phone On hay Fligh Mode thì rất khó chọn (chọt mãi ko được) hoặc lại tự động Khởi động lại, hoặc có khi lại Tắt luôn, hoặc có khi chọn được Chế độ xong lại nhảy vào thẳng Main Menu chứ ko phải là Màn hình (MH) Home.
2. Cũng có khi khởi động được như bình thường, xong khi mình vào Main Menu thì nó lại tự động nhảy ra MH Home (nhảy ra rất nhanh - mình ko kịp thao tác thêm gì cả) - Cái này làm mình rất bực mình, vì ko thể nhắn tin, lướt Wed.....được. Bởi vì cứ cố tình vào được Wed thì nó lại nhảy ra MH.....và tương tự như thế với khi soạn tin nhắn hoặc vào bất cứ MH nào.
3. Mình đã Update FW (Update_Service_Setup-2.11.7.13) nhưng vẫn ko được........tình trạng vẫn xảy ra tương tự
4. Nếu trường hợp máy bật lên được bình thường thì máy vẫn nhận cuộc gọi bình thường (loa trong, ngoài vẫn OK), nhận tin nhắn bình thường. Nhưng như mình nói, khi bật MH bấm số thì nó lại nhảy ra ngoài MH Home, nhiều khi chưa kịp bấm số. Trong một số trường hợp thì bấm nhanh vẫn được nhưng đang gọi dở cuộc gọi thì nó lại tự động nhảy ra MH Home và kết thúc cuộc gọi. TN vẫn nhận được nhưng ko thể vào để đọc được vì cứ bấm vào đọc TN là nó lại nhảy ra MH Home...........

Tình trạng trên tự nhiên xảy ra, chứ máy ko rơi, va đập hay rơi nước gì cả.....mà là rất..........tự nhiên!

Mong ace ai biết chỉ giúp mình cách khắc phục.
Xin trân thành cảm ơn!

tommynguyen1961

Con P9i của mình tự dưng lại trở bệnh, tình hình cụ thể nó thế này:
1. Máy bật lên, có lúc được ngay nhưng có lúc đến chỗ chọn bật Phone On hay Fligh Mode thì rất khó chọn (chọt mãi ko được) hoặc lại tự động Khởi động lại, hoặc có khi lại Tắt luôn, hoặc có khi chọn được Chế độ xong lại nhảy vào thẳng Main Menu chứ ko phải là Màn hình (MH) Home.
2. Cũng có khi khởi động được như bình thường, xong khi mình vào Main Menu thì nó lại tự động nhảy ra MH Home (nhảy ra rất nhanh - mình ko kịp thao tác thêm gì cả) - Cái này làm mình rất bực mình, vì ko thể nhắn tin, lướt Wed.....được. Bởi vì cứ cố tình vào được Wed thì nó lại nhảy ra MH.....và tương tự như thế với khi soạn tin nhắn hoặc vào bất cứ MH nào.
3. Mình đã Update FW (Update_Service_Setup-2.11.7.13) nhưng vẫn ko được........tình trạng vẫn xảy ra tương tự
4. Nếu trường hợp máy bật lên được bình thường thì máy vẫn nhận cuộc gọi bình thường (loa trong, ngoài vẫn OK), nhận tin nhắn bình thường. Nhưng như mình nói, khi bật MH bấm số thì nó lại nhảy ra ngoài MH Home, nhiều khi chưa kịp bấm số. Trong một số trường hợp thì bấm nhanh vẫn được nhưng đang gọi dở cuộc gọi thì nó lại tự động nhảy ra MH Home và kết thúc cuộc gọi. TN vẫn nhận được nhưng ko thể vào để đọc được vì cứ bấm vào đọc TN là nó lại nhảy ra MH Home...........

Tình trạng trên tự nhiên xảy ra, chứ máy ko rơi, va đập hay rơi nước gì cả.....mà là rất..........tự nhiên!

Mong ace ai biết chỉ giúp mình cách khắc phục.
Xin trân thành cảm ơn!

có thể màn hình cảm ứng của bạn đã bị lệch cảm ứng nên mới xảy ra tình trạng chọt viết vào ko đúng chỗ như bạn mong muốn và nó hay làm loạn chương triình.
Cách khắc phục: Ra tiệm xem cảm ứng có bị hư hay ko và thay cái mới.
Chúc bạn vui.

krapdicen

em có 1 cây Sn p990i zin nhưng lắp sạt vào máy lên sạt rồi mất ngay, đã tháo V2675 mà vẫn không hết
đo tổng trở thì máy mất tổng trở tại chân nhận áp...AE nào có cách giúp giùm...có sơ đồ cho em xin gấp

krapdicen

Cái P990i của em giờ bị bệnh lạ, search đủ kiểu ko ra. Khi em bấm nguồn thì máy chỉ rung 1 cái rồi im luôn, chứ không khởi động gì cả, nhờ các bác cứu giúp em nó

NokuaN70

Well-Known Member
Kiểm tra em nó xem có còn đèn đóm gì không? Đèn bàn phím thì sao? Thử update FW lại xem có cứu dc không?