• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PV TEAM - KHU VỰC TIẾP NHẬN CÁC LỖI VỀ FW - HW CHO CÁC DÒNG SONY!

nam470

Cây M600i của mình tự nhiên dở chứng rồi. Mình đã hỏi bên mục cấp cứu UIQ rồi, nhưng trả lời chậm quá.
Hôm trước minh up lại FW bằng internet cho nó lên phiên bản mới nhất. Sau khi up thành công, lúc sử dụng điện thoại thì nó trở nên quái dị. Cảm giác giống như phím bấm và con lăn bị kẹt ấy, cứ chạy loạn cả lên, ko đụng vào cũng chạy, mở lung tung hết cả, kể cả phím nóng truy cập internet (phím @ bên hông) cũng kích hoạt luôn.
Mình không biết là nó bị bệnh gì nữa, nhấn vào màn hình cảm ứng thì lúc thực hiện lệnh, lúc ko, cứ phải "rón rén nhấn", sợ nó chạy đi chỗ khác mất.
mong các bạn giúp đỡ nhanh giúp với

NokuaN70

Well-Known Member
Cây M600i của mình tự nhiên dở chứng rồi. Mình đã hỏi bên mục cấp cứu UIQ rồi, nhưng trả lời chậm quá.
Hôm trước minh up lại FW bằng internet cho nó lên phiên bản mới nhất. Sau khi up thành công, lúc sử dụng điện thoại thì nó trở nên quái dị. Cảm giác giống như phím bấm và con lăn bị kẹt ấy, cứ chạy loạn cả lên, ko đụng vào cũng chạy, mở lung tung hết cả, kể cả phím nóng truy cập internet (phím @ bên hông) cũng kích hoạt luôn.
Mình không biết là nó bị bệnh gì nữa, nhấn vào màn hình cảm ứng thì lúc thực hiện lệnh, lúc ko, cứ phải "rón rén nhấn", sợ nó chạy đi chỗ khác mất.

Có lẽ bạn phải đem ra Service Center cho nó kiểm tra lại rồi. Lỗi hơi lạ, không có lý do gì mà sau khi Update Service lại phát sinh nhiều lỗi như vậy cả.

Posted via Mobile Device

nam470

Theo như mình đoán chỉ có 1 trong 2 lỗi sau:
1- Con lăn bị kẹt nên chạy lung tung
2- Màn hình cảm ứng đã ra đi :((
Nếu như phương án 2 xảy ra, liệu có cách nào test được màn hình ko các bác? Ở trên Đăk Lăk ko có điểm Center của Sony, nếu có thì nó cũng hô giá rất bậy bạ

cmt_bk

bạn thử >*<<*<* xem, nếu vẫn thực hiện được thì chứng tỏ không phải phím kẹt mà là do bản FW khi up lỗi hoặc thiếu gì đó, còn nếu không làm được thì mang ra cho nó kiểm tra phím.

nam470

bạn thử >*<<*<* xem, nếu vẫn thực hiện được thì chứng tỏ không phải phím kẹt mà là do bản FW khi up lỗi hoặc thiếu gì đó, còn nếu không làm được thì mang ra cho nó kiểm tra phím.

Vẫn làm được bạn ạ. Mình cũng chẳng biết sao nữa. Hy vọng do lỗi của bản FW. Giờ muốn up lại FW thì làm sao đây? FW của mình là bản mới nhất mà Sony nó cho up online rồi.
Liệu có bị màn hình cảm ứng ko? Có cách nào test ngoài cách >*<<*<* ko?

cmt_bk

Vẫn làm được bạn ạ. Mình cũng chẳng biết sao nữa. Hy vọng do lỗi của bản FW. Giờ muốn up lại FW thì làm sao đây? FW của mình là bản mới nhất mà Sony nó cho up online rồi.
Liệu có bị màn hình cảm ứng ko? Có cách nào test ngoài cách >*<<*<* ko?

mình không giởi khoản này, nhưng theo mình nghĩ thì bạn nên up lại với đường truyền ổn định hơn, tốt nhất nên up vào tối hoặc nửa đêm nhé, vì khi đó đường truyền ổn định nhất và cũng ít bị lỗi nhất!!!!
chúc bạn may mắn!

NokuaN70

Well-Known Member
Nếu vào dc Service menu thì vào Service test vào Display và TouchScreen để test màn hình nhé.
Posted via Mobile Device

nam470

@NokuaN70: Mình vào được. Nhưng mục Test cảm ứng không thực hiện được, trước đến giờ vẫn vậy. Lúc mở mục test cảm ứng nó bảo nhấn con lăn để thoát, bó tay.
@cmt_bk: Mình đã up đi up lại mấy lần rồi, đường truyền của công ty mình gói 1tr đồng/tháng mà, với lại đã up buổi đêm rồi. Chắc để hôm nào up lại thử có khá hơn không

thaiminh40

Theo như mình đoán chỉ có 1 trong 2 lỗi sau:
1- Con lăn bị kẹt nên chạy lung tung
2- Màn hình cảm ứng đã ra đi :((
Nếu như phương án 2 xảy ra, liệu có cách nào test được màn hình ko các bác? Ở trên Đăk Lăk ko có điểm Center của Sony, nếu có thì nó cũng hô giá rất bậy bạ

Như vậy thì bạn làm một tour du lịch TP HCM đi =))Một công đôi ba việc :D

nhanhn2007

màn hình cảm ứng bị lệch

con p990 của e bị lệch cảm ứng, vào setup wizard diểm 123 thì chấm được còn điểm 4 thì khong ăn. Các anh giúp đỡ với đã format lai máy vẫn không ăn thua

hakhanhp990

chỉ dùm

chào anh!
em đang muốn xài fw mới, cái của em la CDA162007/2R6D23,vậy có nâng cấp được ko?,em ko biết làm,các tiệm phone ở bình dương cũng ko làm được,vậy phải đem lên sài gòn làm thôi,anh chỉ dùm em tiệm nào làm nha,thankS!

HQMobi2009

Con P1i của mình đang scan wifi thì bi đứng. Mình tắt máy khởi động lại thì bị restar hoài. Minh thử tháo sim, thẻ nhớ tháo pin rồi gắn pin vào để reset cũng không được. Vậy máy mình bị sao nhi? Có cần fai3 cài lại FW ko các bạn? Ai bít thì tư vân giùm mình nhé. Thanks trước !

NokuaN70

Well-Known Member
@hakhanhpP990:Up được bạn nhé.
@HQMobi2009:Tình trạng Restart liên tục như vậy thì bạn nên update service lại là giải quyết dc thôi.

Chỉnh sửa cuối:
cho em hỏi con p910i là UIQ2X phải không mấy anh, và mấy anh có ứng dụng gì của no không cho em với vì em tìm hoài k thấy, và cho em hỏi 1 câu sao em không thấy chế độ rung của nó ở đâu vậy em tìm không thấy ai biết chỉ dùm em với nha em cảm ơn rất rất nhiều. địa chỉ email của em là nguyenlongcantho@yahoo.com.vn

HQMobi2009

P/s NOKUA N70 : update sẻvice ra sao ban? Minh đã đem máy ra tiệm thì ngta cài lại FW cũng ko được mà nói là có thể hư phần cứng...Một số lại nói do P1i cài FW khó nên ko dám cài sợ hư phần cứng nên ko dám nhận sữa. Ai bít nơi nào uy tín có thể giới thiệu giùm mình nhe... Rất cám ơn các mem cua PDAViet nhiều. !

anhtuan206

P/s NOKUA N70 : update sẻvice ra sao ban? Minh đã đem máy ra tiệm thì ngta cài lại FW cũng ko được mà nói là có thể hư phần cứng...Một số lại nói do P1i cài FW khó nên ko dám cài sợ hư phần cứng nên ko dám nhận sữa. Ai bít nơi nào uy tín có thể giới thiệu giùm mình nhe... Rất cám ơn các mem cua PDAViet nhiều. !

thì bạn vào trang sony tải phần mềm update service về cài trên PC và làm theo hướng dẫn là ok mà bạn vào đây tải nhé http://www.sonyericsson.com/cws/support/softwaredownloads/detailed/updateservice/p1i?lc=vi&cc=vn .up lại ko được bạn có thể mang lên trung tâm bảo hành của sony ở HN bạn mang đến
36 Bà Triệu, Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội
33A Trần Hưng Đạo, Q.Hoàn Kiếm, Hà Nội
miền nam161 Hai Bà Trưng Q.3
106A Trần Đình Xu, P.Nguyễn Cư Trinh, Q.1
6A TÚ XƯƠNG, P.7, Q.3

SE990i

Tình hình là dòng sony chân cắm của nó rất yếu,đặc biệt cáp nối vào chân cắm của sạc cũng như của jắc cắm được thiết kế lúc lấy ra các bạn phải ấn xuống + rút ra thì sẽ dễ hơn,cái này lâu ngày sẽ làm đi độ mòn và có thể lung lay chân cắm,theo ý kiến của mình có thể đem ra tiệm nhờ người ta xem lại chân cắm và sau đó update FW bình thường,lúc đầu mình cũng cắm cáp vào như bạn nhưng nó ko nhận,sau vệ sinh tí và cắm chặt cáp vào là ok.Chúc thành công

SEFAN09

Hi các bác. Em đang sài P1i, hàng xách tay. Em định update CDA và FW nhưng không đươc (do ấn vào phím C hoặc @) đều không hiển thị gì cả. Em mang ra TT bảo hành của SE VN thì họ cũng bó tay (nếu sửa thì khả năng die là rất lớn). Các bác có biết máy em bị bệnh nan y gì không ạ (hiện em vẫn dùng bình thường, chỉ mỗi tội chạy chậm).Thanks các bác