• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6 (v1.0 SP2) Prerelease

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
Hiên nay, mình đang bắt tay vào sửa lỗi tương thích với các dòng máy (Atom, Touch, ...).
Mình đính kèm phiên bản chứa nhiều thông tin về lỗi để tìm cách khắc phục.
Các bạn tải bản SP1 cũ ở link dưới cùng bài viết này, cài đặt bình thường rồi copy tệp đính kèm bài viết này để dùng thay thế.
Các thông báo lỗi nếu có đề nghị các bạn viết rõ để mình biết lỗi ở đâu và tìm cách khắc phục.
Hy vọng bản SP2 sẽ khắc phục được những lỗi chưa lường trước khi test tốt trên Himalaya và Universal.

Topic cũ (SP1) thảo luận tại đây.

AnhPheCT

Có ai test chưa? Máy mới Up bản Rom mới nhất v 19974 final nên chưa thử...! Men nào test rồi cho ý kiến đi!!! Cảm ơn!!!

PhongQuang

Super V.I.P
Tại sao chép vào chạy nó vẫn hiện là SP 1 nhỉ? Lỗi khởi động mất ảnh welcomehead.96 cho ROM WM6.0 HTC P3300 vẫn chưa khắc phục.

HaChau

Super V.I.P
Tại sao chép vào chạy nó vẫn hiện là SP 1 nhỉ?
Vì nó hiện vẫn là bản SP1 mà bác, chỉ có điều có nhiều thông tin để debug hơn thôi.
Lỗi khởi động mất ảnh welcomehead.96 cho ROM WM6.0 HTC P3300 vẫn chưa khắc phục.
Side-effect. Nhóm làm PVLIP đang phân tích để tìm ra nguyên nhân bác ạ.

symbian

pvlip này cài được cho i900 nhưng nhiều lỗi , ko biết anh HaChau có thể làm 1 bản fix cho dòng omnia này được ko ạ :)

HaChau

Super V.I.P
pvlip này cài được cho i900 nhưng nhiều lỗi , ko biết anh HaChau có thể làm 1 bản fix cho dòng omnia này được ko ạ :)
Có 2 dạng lỗi xảy ra với PVLIP.
1- Lỗi do bản thân ứng dụng chuyển đổi
2- Lỗi do MUI không tương thích.
Vì Windows Mobile và các bản ROM cook có quá nhiều phiên bản, thư viện khác nhau nên chúng tôi không thể làm ra một bản chung nhất không hề có một lỗi nào được.
Nếu lỗi khi chuyển đổi thì sẽ dễ dàng fix hơn. Nếu chuyển đổi không gặp lỗi thì đương nhiên lỗi do MUI.
Một cách triệt để nhất là bạn dump toàn bộ MUI của ROM bạn đang sử dụng và gặp lỗi (xem CAB của PVLIP để biết danh sách các file MUI đóng gói kèm theo), gửi đến đây cho chúng tôi để có biện pháp xử lý.

lindaduy

Có 2 dạng lỗi xảy ra với PVLIP.
1- Lỗi do bản thân ứng dụng chuyển đổi
2- Lỗi do MUI không tương thích.
Vì Windows Mobile và các bản ROM cook có quá nhiều phiên bản, thư viện khác nhau nên chúng tôi không thể làm ra một bản chung nhất không hề có một lỗi nào được.
Nếu lỗi khi chuyển đổi thì sẽ dễ dàng fix hơn. Nếu chuyển đổi không gặp lỗi thì đương nhiên lỗi do MUI.
Một cách triệt để nhất là bạn dump toàn bộ MUI của ROM bạn đang sử dụng và gặp lỗi (xem CAB của PVLIP để biết danh sách các file MUI đóng gói kèm theo), gửi đến đây cho chúng tôi để có biện pháp xử lý.

Bạn ơi, vậy Bạn dùng p.bản của SS i900DXHJ1 làm đi, vì rất nhiều người đang sử dụng p.bản chính hãng này.

Thanks

datvt

Kể cả bản mới này vẫn chưa sửa lỗi được cho con Orbit của mình

1 . Không ấn phím gọi màu xanh để ra bảng bấm số được
2 . Không vào được danh bạ

Mới test bị đúng 2 cái quan trọng nên HR để tiếng Anh,mong các bác sớm sửa để em test tiếp

HaChau

Super V.I.P
Kể cả bản mới này vẫn chưa sửa lỗi được cho con Orbit của mình

1 . Không ấn phím gọi màu xanh để ra bảng bấm số được
2 . Không vào được danh bạ

Mới test bị đúng 2 cái quan trọng nên HR để tiếng Anh,mong các bác sớm sửa để em test tiếp
Trong box này có topic Thư viện các bản sửa lỗi cho PVLIP. Trang 2 có bản vá lỗi (lỗi MUI)

Posted via Mobile Device

datvt

Cái đó em down rồi nhưng tưởng chỉ sửa được cho ROM của UNI.Cho em hỏi thêm là down cái file đó về rồi cop vào đâu vậy ạ? em thấy.mui không phải .cab để cài !

Tmap

Super V.I.P
Cái đó em down rồi nhưng tưởng chỉ sửa được cho ROM của UNI.Cho em hỏi thêm là down cái file đó về rồi cop vào đâu vậy ạ? em thấy.mui không phải .cab để cài !
Bạn chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh rồi chép đè file *.mui đó vào thư mục \Windows của PPC rồi chuyển về tiếng Việt là được.

phamhuu2007

Bạn ơi mình đã cài cho diamond mà k được, đành phải hard reset luôn, chừng nào mới hỗ trợc cho diamond vậy bạn!Định cài cho vợ chơi hihi

HaChau

Super V.I.P
Bạn ơi mình đã cài cho diamond mà k được, đành phải hard reset luôn, chừng nào mới hỗ trợc cho diamond vậy bạn!Định cài cho vợ chơi hihi
Không có diamond để test xem lỗi do sao. Bạn đã thử dùng chức năng debug theo hướng dẫn khi download bản SP2 chưa?

phamhuu2007

Mình đã chép debug rồi nhưng vẫn vậy bạn ah! tiếc quá! cài xong ok hết nhwng khi chuyên sang tiếng Việt thì hư win luôn, tên các icon thì chuyển sang tiếng Việt nhưng các icon thì đều bị mất, khởi động lại máy thì tèo luôn phải hard reset!

haumobile

mình bị lổi 1 chú omnia rồi.huhuuhuhuhuhuhuhu
bị lỗi unlock bây giờ may đơ luôn .huhuhuuhuh.làm sao bây giờ.may bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.kíu em với

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Chỉ có cách là khôi phục từ bản backup (nếu làm theo khuyến cáo).
Hiện đã tìm ra được cách sửa lỗi Unlock, tuy nhiên có 1 hệ quả không tốt lắm, chúng tôi đang tìm cách sửa lỗi triệt để, sắp có bản fix cho vấn đề này.

Tmap

Super V.I.P
Chỉ có cách là khôi phục từ bản backup (nếu làm theo khuyến cáo).
Hiện đã tìm ra được cách sửa lỗi Unlock, tuy nhiên có 1 hệ quả không tốt lắm, chúng tôi đang tìm cách sửa lỗi triệt để, sắp có bản fix cho vấn đề này.

Đã Fix triệt để lỗi Unlock.

loveMQ

Em đã fix được lỗi không vào Phone nên edit bài lại. Thank !

Chỉnh sửa cuối:

nokiafulls

HTC Touch Diamond pro dòng Raphael không chạy được bác ơi, máy đơ luôn, không vào được setting và program, đành phải HR, làm sao được hả bác

Status
Không mở trả lời sau này.