• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6 (v1.0 SP2) Prerelease

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhcong27

XO1HT chay rom OS 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV DVH) Black(Full) BS V27 không chạy được( không vào được phone, dạnh bạ, ...)đã chép debug rồi ! remove PM bị treo win tại màn hình win, phải cài lại win, dù sao cũng cám ơn các anh nhiều ạ!

dongtam

sau khi mình đăng ký , nhấn chọn tiếng việt sau 15s máy khởi động nhưng không vào Windows để cho tới hết pin luôn ... cũng không được làm sao đây ? Reset hang chục lần chào thua
chắc chắn phải đem đi cài lại win
Ôi thật là buồn...

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

sau khi mình đăng ký , nhấn chọn tiếng việt sau 15s máy khởi động nhưng không vào Windows để cho tới hết pin luôn ... cũng không được làm sao đây ? Reset hang chục lần chào thua
chắc chắn phải đem đi cài lại win
Ôi thật là buồn...

bạn thử heardset may xem sao? có thể không phải cài lại win đâu,:D

nesta12h

xin giúp đỡ

chào các bác .hiện tại em đang dùng con SCH-M4650 của samsung giao diện của nó toàn tiếng Hàn,vừa rồi em có cài đặt bản PVLIP SP2 nhưng sao lại không chuyển sang được giao diện tiếng Việt vậy.mong các bác giải đáp thắc mắc này hộ em .

PhongQuang

Super V.I.P
Một vài hình ảnh kiểm chứng fix lỗi Mở khóa và lỗi hiển thị Thử lại, Hủy bỏ... thành công của anh Tmap.

Chỉnh sửa cuối:

PhongQuang

Super V.I.P
chào các bác .hiện tại em đang dùng con SCH-M4650 của samsung giao diện của nó toàn tiếng Hàn,vừa rồi em có cài đặt bản PVLIP SP2 nhưng sao lại không chuyển sang được giao diện tiếng Việt vậy.mong các bác giải đáp thắc mắc này hộ em .
PVLIP chỉ chuyển từ Tiếng Anh sang Tiếng Việt và ngược lại thôi. Bạn muốn dùng PVLIP thì up rom sang Tiếng Anh đi.

huceboy3

em cài rồi khởi động lại thì không vao được các sortcut trong start: ngay cả explorer cũng ko vào được: em dung O2s WM6.1

Chỉnh sửa cuối:

del_BA

cho em hỏi em xài o2s,win6.1 em tải mấy file này về rồi cài cái nào hả anh??PVLIP_WM6_RC1_hotfix.CAB,PVLIP_WM6_RC1.CAB,PVLIP_WM6_1.0_released.CAB,PVLIP_WM6_1.0.CAB

kimcuongtu1978

Không biết cài bản sp2 này cho asus p535 wm6.1 có ngon lành không nhỉ. Bản sp1 mình cài không khởi động được phải up lại rom. Ai đã thử thì cho ý kiến tí!

adown

em có cái samsung i907 Windows mobile 6.1 luôn ah, có thử cài vào, nó cài ok, nhưng chưa đăng ký đc và 1 điều nữa là khi mở chương trình PVLIP lên thì nhầm chử có dấu, nhầm chử ô vuông ah? có bác nào có bộ font của nó ko ah?cho em xin với...!thanks

AnhPheCT

Chưa đăng ký thì vào tab Đăng ký để lại Owner để tạo KKK. Còn lỗi font thì cài font tiếng việt có trong diễn đàn chịu khó tim đi Bạn nhé!!!!

Chỉnh sửa cuối:

humiho

đang sử dụng Touch I, cài ROM V69 - Win 6.5 mới nhất của PhamQuang, đã cài PVLIPs bản SP1 và SP2 debug nhưng bị lỗi không vào được progam và setting, chỉ có các ứng dụng chạy trên today (ngày giờ, tin nhắn, lịch hẹn, công việc, Wifi, quản lý kết nối...) thì vào được và Việt hóa tốt, riêng phần tin nhắn mở ra không đọc được nội dung bên trong (màn hình trắng), phần lịch Việt Hóa chưa hoàn chỉnh -> vì không vào được program và setting (cái này chưa hiện chữ TV, chỉ có mỗi chữ Bắt đầu thay cho Star menu) nên không thể gỡ bỏ PVLIPS được mà phải HR, do đó không thể thông báo lỗi gì cho HaChau được. Bản ROM V68 Win 6.1 cũng vậy không khá hơn :(
mong HaChau sớm có bản PVLIPS fix dành cho dòng Touch

leminhngocbk

PVLIP

Mình cài được rồi.. Thấy hay lắm... Đang dùng axim x51v wm6.1
Mình thích đổi lịch tuần của nó: Ba --> Thứ ba
Làm sao đổi được

vntnvn

Cho mình xin 1 bản mới nhất cho i900 đi.nhiều bản quá ko biêt cài bản nào.ma cài từng bản một thì vẫn thấy bị lỗi.
Hiện giờ mày bị Unlock mình đang ko biết mơ như thế nào đây.ai giúp mình với

vntnvn

mình bị lổi 1 chú omnia rồi.huhuuhuhuhuhuhuhu
bị lỗi unlock bây giờ may đơ luôn .huhuhuuhuh.làm sao bây giờ.may bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.kíu em với

Chỉ có cách là khôi phục từ bản backup (nếu làm theo khuyến cáo).
Hiện đã tìm ra được cách sửa lỗi Unlock, tuy nhiên có 1 hệ quả không tốt lắm, chúng tôi đang tìm cách sửa lỗi triệt để, sắp có bản fix cho vấn đề này.

Mình cũng đang bị như vậy.ai giúp mình với.
Thanks

cute_guy

có anh em nào tét trên htc p3300 w6.0 chưa ah?
em cài sp1 nó lỗi quá,,,,phải up rom lại luôn.....
a e nào có kinh nghiệm với sp2 tư vấn em với nha

adown

tiện đây cho em hỏi tí ah, cái tools fix lổi trên trang đầu down về ruilàm sao xài ah? em mở lên đòi code ah, rùi click vào tính năng fix lổi thì toàn báo lổi rùi out...hix

Status
Không mở trả lời sau này.