• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[QT app]Mediabar tool thay đổi shortcut trên thanh mediabar

samiboy007

là mấy nút play,pause,next...phải k? Tại thấy pác ngviethoa có úp lên mà nguyen file .mif gần 4mb mà chẳg pít nó là j.hjc

samiboy007

zị là sao nhỉ?tại pm của pạn mình cài k đc.còn káj của ngviethoa thì cook vào flash xog khởj độg k đc (có lẽ của ngviethoa dành cho 523x ) .nên k pít nó như thế nào.pạn có thể up hình lên cho mình dễ hjểu đc k?

ngoanrazor

Well-Known Member
zị là sao nhỉ?tại pm của pạn mình cài k đc.còn káj của ngviethoa thì cook vào flash xog khởj độg k đc (có lẽ của ngviethoa dành cho 523x ) .nên k pít nó như thế nào.pạn có thể up hình lên cho mình dễ hjểu đc k?

Mjh xài 5800 mấy dòg khác thì ko rành. Trên 5800 phía dưới camera phụ có kái nút xpressmusic khi bấm vào sẽ hiện lên 1 popup menu, người ta gọi menu đó là thanh mediabar
Mình khuyên bn nên đọc sách hd nokia hay lên google để tìm hiểu kỹ thôg tin về dòg đt bn đag xài

shido_katori

Active Member
là mấy nút play,pause,next...phải k? Tại thấy pác ngviethoa có úp lên mà nguyen file .mif gần 4mb mà chẳg pít nó là j.hjc
đọc cuốn hướng dẫn, tìm chỗ nào hướng dẫn về phím media rồi lấy dt ra ấn vào nó là hiện media bar, mặc định là nhạc, hình ảnh .... dùng phần mềm này thay đổi các ứng dụng đó

CutegirlVN gì đó thấy Spam nhiều chỗ lắm rồi mà chưa thấy mod nào xử lí nhỉ

cho thêm 500 vnd hình ảnh nè

phamtung8xhd

đã cài cho 5233 đang dùng FW C6, cài qt thì ko vẫn đề, cài Mediabar tool thì báo thiếu qt nhưng cứ cài thì vẫn đc,nhưng khi vào thì văng ra ngoài ngay lập tức,chắc thằng này nó kỵ c6

Ntv_79

Cài qt vào ổ C thì chạy được. Nhưng mà tốn bộ nhớ quá! Anh em nào chưa dùng được qt hoặc đang cài trên bộ nhớ máy có thể cài bản này lên E: tiết kiệm 13M cho ổ C nhé! Đã test OK trên CFW C6!

Qt 4.7.1 on e drive

password: bert2662 (Pass phải gõ vào nhé, copy và paste ko được)

Chỉnh sửa cuối:

bad204

Member
hỏi hơi ngoài lề 1 chút. phần mềm xem UID các ứng dụng cài trong máy là j nhỉ các bro?

phamtung8xhd

Cài qt vào ổ C thì chạy được. Nhưng mà tốn bộ nhớ quá! Anh em nào chưa dùng được qt hoặc đang cài trên bộ nhớ máy có thể cài bản này lên E: tiết kiệm 13M cho ổ C nhé! Đã test OK trên CFW C6!

Qt 4.7.1 on e drive

password: bert2662 (Pass phải gõ vào nhé, copy và paste ko được)

pro này dùng máy gì thế,ko dám thử nữa đâu,cài vào máy nặng,ttpod thì toi luôn và một số cái nữa

bad204

Member
cài đc trên E mà bạn... Ko cần cài vào C nên ko nặng đâu.

Mình cài ok.mọi bước đều ok.mỗi tội bước reset máy để vào tận hưởng thì hiện lên : Bình thường : Lỗi hệ thống
Chắc do cái QT của anh NTV cài vào thấy thông báo có lỗi, mặc dù vẫn cài thành công :(

ngoanrazor

Well-Known Member
Mình cài ok.mọi bước đều ok.mỗi tội bước reset máy để vào tận hưởng thì hiện lên : Bình thường : Lỗi hệ thống
Chắc do cái QT của anh NTV cài vào thấy thông báo có lỗi, mặc dù vẫn cài thành công :(
dành cho 5800 phiên bản gốc v52 bn ah mấy dòng khác mìh chưa thử;;)

shido_katori

Active Member
bác Ntv test bản của bác ấy trên CFW C6 rồi đó ngoanrazor
5230 chạy FW C6 của mình ko cài dc QT toàn bộ, báo lỗi ! :( :( :(
kiều này bữa nào về FW gốc test cái này với lại game GBA luôn

nhok_dk

cài QT trên C: thì bào lỗi eror -16 còn trên E: thì cài phần mềm chạy Qt vào nó báo Missing QT , là sao ?:(

boy_online01

Em lại phải nhờ bro Vip Ngoanrazor lần nữa rồi :D: Bro viết hộ em một patch hoặc một phần mềm chạy trên python hay Qt cũng được, nó có tác dụng là disable cái mediabar đi, nghĩa là mình chạm vào phím xpressmusic thì nó ko hiện thanh mediabar ra nữa ý. Tại nhiều lúc chơi game em hay chạm tay vào cái phím xp nên hơi bất tiện :D