• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Qt](Update v1.06)d13 WeatherClock widget v1.0.0 S^3 Anna Belle Signed Retail OutCast

duylinh27884

Moderator
[Qt]d13 WeatherClock widget v1.0.0 S^3 Anna Belle Signed Retail OutCast

Widget đồng hồ và các ứng dụng thời tiết. Bạn có thể lựa chọn giữa 2 định dạng khi hiển thị trên HS. Tùy thuộc vào định dạng nó sẽ hiển thị thời gian, ngày tháng và dự báo cho 4 ngày tiếp theo!

LINK DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Đây mới là cái Widget mà mình mong đợi. hy vọng cái đông hồ sẽ được cải tiến màu đẹp hơn.

duylinh27884

Moderator
Mới chỉ là bản 1.0 nhữg bản update sau chắc sẽ có nhiều tùy chọn kiểu đh hơn:D

MinhThang

Manager
Mới chỉ là bản 1.0 nhữg bản update sau chắc sẽ có nhiều tùy chọn kiểu đh hơn:D

Nhược điểm trên máy mình là đã chọn cập nhật mỗi giờ nhưng xem ra nó vẫn không cập nhật được.

duylinh27884

Moderator
Nhược điểm trên máy mình là đã chọn cập nhật mỗi giờ nhưng xem ra nó vẫn không cập nhật được.

E thì ưng ý cái clock HTC+weather đag dùg rồi nên cái này chỉ cài test rồi remove tại thấy kiểu đh này ko chẹp bằg cái đang dùng:D

MinhThang

Manager
Anh muốn giữ nguyên bản và chỉ mod cái clock kiểu metro thôi. Làm giùm anh cái được không?

duylinh27884

Moderator
Anh muốn giữ nguyên bản và chỉ mod cái clock kiểu metro thôi. Làm giùm anh cái được không?

Nghĩa là chỉ mod skin clock 8x3 như trên hìh thôi hả a còn skin clock 8x6 vẫn để mặc địh phải ko?

duylinh27884

Moderator
OK chỉ cần cái 8x3 thôi em, có Skin của Metro đó chưa?

Hình nó nè:
Muốn mod lại 1 skin khác phải chỉnh sửa file weatherclock.o0000 để thay đổi vị trí các giá trị như ngày,giờ,thời tiết,tên thành phố...cho chúng hiển thị khớp với khung skin clock,mà e ko có có kinh nghiệm sửa file weatherclock.o0000 này,lúc trước có mod skin vhome cũg làm tương tự phải sửa file dữ liệu cho khớp với khung skin oải lắm a,a dùng đỡ skin như trên hìh của e đc ko

MinhThang

Manager
Muốn mod lại 1 skin khác phải chỉnh sửa file weatherclock.o0000 để thay đổi vị trí các giá trị như ngày,giờ,thời tiết,tên thành phố...cho chúng hiển thị khớp với khung skin clock,mà e ko có có kinh nghiệm sửa file weatherclock.o0000 này,lúc trước có mod skin vhome cũg làm tương tự phải sửa file dữ liệu cho khớp với khung skin oải lắm a,a dùng đỡ skin như trên hìh của e đc ko

Ok khó quá thì thôi vậy em, chờ bản cập nhật chắc sẽ có nhiều cải tiến.

MinhThang

Manager
Dạo gần đây nó cũg update hoài mà chưa thấy đổi mới gì kiểu đh

Toàn nói fix lỗi cố định gì đó mà không thấy thay đổi về giao diện.
Từ ngày dùng nó rất mê, cập nhật chính xác giờ giấc. không xung đột với AM là tuyệt rồi.