• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Quan sát camera an ninh bằng HD2 thông qua mạng 3G

babety

Thế này các bác ạ!
Nhà em có dùng một số camera an ninh kết nối vào 1 DVR (digital video recoder) hiệu AVTECH - AVC760, thiết bị này em kết nối với mạng internet và gán cho nó 1 host DNS động. Như vậy, ở bất cứ nơi đâu có internet là em có thể quan sát tất cả các camera ở nhà em bằng laptop. (chuyện này xưa lắm rồi :p), nhưng khi em dùng HTC - HD2 chạy 3G (hoặc Wifi...) kết nối đến host em đã tạo phía trên (giống như dùng laptop truy cập vào) thì có các trường hợp:
- Dùng trình duyện Opera thì nó báo: "The sever requested a login authentication method that is not supported"
- Dùng Skyfire thì báo: " 401 Unauthorized"
- Dùng IE thì nó vào được giao diện của DVR nhà em, nhưng nó không thể show video được :-?:-/:(:O
Khi dùng laptop thì lần dâu tiên login vào nó bắt phải cài thêm 1 add-in được tích hợp sẳn trên DVR, nhưng dùng HD2 nó khg bắt cài cái này và nó cũng khg showvideo luôn!:-?:(:-/
Bác nào có cao kiến gì chỉ giáo em vài chiêu ạ!

chamcham737877

trình duyệt trên windows mobile nói chung chưa đầy đủ như trên windows, ko chạy đc flash và add-in. xem camera qua internet thì trình duyệt cần cài add-in ActiveX của AVTECH, mình nghĩ Opera mini và IE trên WinMo chưa có đâu, bạn thử xem trên Skyfire chưa hay thử xem nó có giao diện co điện thoại không vì theo quảng cáo có thể roi đc qua GPRS ?!

caothanhhai

Hiện tôi đang dùng ViewCommander Mobile rất tốt - Nhưng là Cam IP không biết của bác có cài được không ?
Tôi dùng cam Vivotek quản lý nhân viên anywhere

babety

Mình dùng cam hồng ngoại loại bình thường, không phải cam IP riêng lẻ, mình chỉ dùng bộ đầu thu AVTECH được cấu hình IP để chạy trên mạng internet thôi. Nên khi mình dùng laptop connect vào là mình coi được tới mười mấy cam cùng lúc!