• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickDo 3.4 - Hỗ trợ sử dụng iPhone/iPad hiệu quả hơn (iOS3.x iOS4, iOS5)

letruongson

BẠN DÙNG CHƯƠNG TRÌNH NÀO ĐỂ KẾT NỐI IP VỚI MÁY TÍNH VẬY ? MÁY MÌNH LÀ IP4. THANKS
CHÉP FILE DEB MQUICKDO VÀO ĐƯỜNG DẪN NÀO VẬY BẠN ?

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
BẠN DÙNG CHƯƠNG TRÌNH NÀO ĐỂ KẾT NỐI IP VỚI MÁY TÍNH VẬY ? MÁY MÌNH LÀ IP4. THANKS
CHÉP FILE DEB MQUICKDO VÀO ĐƯỜNG DẪN NÀO VẬY BẠN ?
Bạn dùng chương trình WinSCP để chuyển file vào và cài đặt (cần cài openssh, sbsetting để kích hoạt SSH)
Hoặc dùng iFunbox để chuyền file vào, dùng iFile trên iPhone để cài đặt

lecuongpht

CÁC BRO cho mình hỏi tí teo.Mình muốn dùng app chỉ để lock máy thôi thì nên chọn giữa QuikDo hay Activator?App nào nhẹ hơn, chỉ để lock máy kô muốn chạm đến nút home nên mình muốn xài app nào cho nhẹ pin ý mà.Máy mình 3Gs iOS4.0, mà sao cái Activator của SBsetting nó kô có chức năng lắc máy để khóa như Activator nhẻ?Nếu có thì hay quá đỡ phải xài thêm app
PS: bác náo có app Activator kô cho mình xin luôn với đỡ phải lên 3G lấy.Tốt quá :p

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
CÁC BRO cho mình hỏi tí teo.Mình muốn dùng app chỉ để lock máy thôi thì nên chọn giữa QuikDo hay Activator?App nào nhẹ hơn, chỉ để lock máy kô muốn chạm đến nút home nên mình muốn xài app nào cho nhẹ pin ý mà.Máy mình 3Gs iOS4.0, mà sao cái Activator của SBsetting nó kô có chức năng lắc máy để khóa như Activator nhẻ?Nếu có thì hay quá đỡ phải xài thêm app
PS: bác náo có app Activator kô cho mình xin luôn với đỡ phải lên 3G lấy.Tốt quá :p

Đọc một hồi chả hiểu bạn hỏi gì luôn.

mQuickdo, SBSettings và Activator là 3 App riêng biệt, muốn Lock màn hình mà không chạm đến nút HOME thì dùng Activator (cái này khi cài SBSettings nó sẽ bắt buộc cài thêm để có thể sử dụng được SBSettings) vào Settings - Activator rồi tiến hành Set trong đó theo cách riêng của bạn.

lecuongpht

Đọc một hồi chả hiểu bạn hỏi gì luôn.

mQuickdo, SBSettings và Activator là 3 App riêng biệt, muốn Lock màn hình mà không chạm đến nút HOME thì dùng Activator (cái này khi cài SBSettings nó sẽ bắt buộc cài thêm để có thể sử dụng được SBSettings) vào Settings - Activator rồi tiến hành Set trong đó theo cách riêng của bạn.
sặc, ý mình chỉ muốn hỏi là nếu chỉ để lock máy thôi thì nên xài cái app nào trong mấy app trên cho đỡ tốn Pin ý mà.

doananhtai

sặc, ý mình chỉ muốn hỏi là nếu chỉ để lock máy thôi thì nên xài cái app nào trong mấy app trên cho đỡ tốn Pin ý mà.

Nếu đang xài SBSetting rồi thì Activator có sẵn luôn (bắt buộc phải có activator vì sbsetting sử dụng activator để cấu hình hiển thị khi vuốt ngang thanh status - không có activator thì hết đường gọi sbsetting).... Activator có cả chức năng "Shake Device" thì thực hiện cái gì... do đó muốn lắc máy là khóa thì cứ chọn "shake Device" là "Sleep button"

Chỉ khi không có xài SBSettings thì mới phân vân chọn cái gì khác....

Yaweeh

cho mình hỏi mình muốn chỉ dùng QuickDo nhưng mình lại cần 1 số toogle bên sbsetting như processes, wifi và 3g, ko biết QuickDo có chức năng đó ko?

apple_dc

cái này chức năng hơi bị nhiều, chưa việt hóa được xem như chỉ mới xài được 50% chức năng !

AnhPheCT

Cập nhật QuickDo v3.04
(16/03/2011)
Iphone:

Cập nhật QuickDo v3.0
(16/03/2011)

IPAD:

Chỉnh sửa cuối:

taito100

Bác chủ thớt cho em xin 1 cái key đi em không biết lấy key thế nào. Giúp em với. Cảm ơn bác trước