• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickOffice - Ứng dụng văn phòng (22/9 - Trg 33)

CongVoi

Super V.I.P
Mình chưa thử font của Kojiro, để về thử xem rồi trả lời sau. Nhưng hiện tại bạn có thể làm cách này để xem được văn bản trong Word, còn trong Excell thì mình chưa biết : Bạn mở văn bản ra, vào Options-> Edit Document
Vào tiếp Options chọn Format vào Paragaph, thay đổi giá trị ở dòng Line spacing lớn hơn (như máy mình chọn 1.6 là các chữ không chồng lên nhau nữa), sau đó Save.
Bạn thử xem nhé
PS : Kojiro! font bạn cho mình đó có đọc luôn được cả tiếng Trung không? vì mình đang học tiếng Trung. Cảm ơn bạn

Bạn qua đây tải nhé: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=685570&postcount=17 . Mình đang dùng 1 trong 2 Font đó đấy.Rất Ok

CongVoi

Super V.I.P
Thật phiền bạn vì hỏi hơi nhiều, vì mình đang đi lao động ở Đài Loan nên mình học tiếng Trung phồn thể, 2 font này có dùng được cho phồn thể không?

Hình như là ko.Đấy là Font thường thôi.Kiếm Font phồn thể Trung Việt khó lắm :-??

cuthoi

Hình như là ko.Đấy là Font thường thôi.Kiếm Font phồn thể Trung Việt khó lắm :-??

Mình thấy font của bạn XiaoHoang hiện được, nó chỉ không hiện được chữ Pomopo của Đài Loan thôi, mình có font phồn thể nhưng không biết cách chỉnh, đang tìm bài hướng dẫn làm font mà chưa thấy.

Kojiro

Super V.I.P
Mình thấy font của bạn XiaoHoang hiện được, nó chỉ không hiện được chữ Pomopo của Đài Loan thôi, mình có font phồn thể nhưng không biết cách chỉnh, đang tìm bài hướng dẫn làm font mà chưa thấy.

Chỉ có trình này hỗ trợ làm font mạnh nhất: http://pdaviet.net/showpost.php?p=265188&postcount=1390

Tuy nhiên để như ý thì bạn pải nghiên cứu thêm đó :)

cuthoi

Cảm ơn Kojiro, nếu test thành công mình sẽ up lên (mà chưa biết up ở đâu):-?
diễn đàn cho up file bé quá, mà mình thì không biết cách upload ở các trang khác rồi up lên đây -> :mad:)

CongVoi

Super V.I.P
diễn đàn cho up file bé quá, mà mình thì không biết cách upload ở các trang khác rồi up lên đây -> :mad:)

www.Box.net ;);)

Kojiro

Super V.I.P

Xem link phần chữ ký của mình nha. Chờ tin của bạn đây.

4380

rồi , cảm ơn bác, em đã làm xong
em thấy đâu có đơ đơ gì đâu
up 1 phát, chạy phà phà theo từng bước hường dẫn của PM
em xài N95-8G đã hack
Có cái VH thì đúng là đơn đơ và nó có vẻ chưa hoàn chỉnh lắm
vì em thấy trong exel, ngay cột mà em đánh giá trị "1" và "o" để lọc dữ liệu thì nó lại hiện chữ "tổng quát"

cuthoi

Xem link phần chữ ký của mình nha. Chờ tin của bạn đây.

Mình đã làm thử bằng cách thêm vào các chữ Pomofo của Đài Loan vào bộ font của bạn XiaoHuang. Kết quả là hiện tốt. Có thời gian để mình thử sửa font của Đài Loan xem thế nào. Mình không biết có ai giống mình cần dùng font này không?:-??
Còn cái Office này thì lần đầu tiên cài không phải chờ, sau khi gỡ bỏ cài lại bản cập nhật mà CongVoi up lên cũng chẳng phải chờ, làm phát ăn luôn nó chỉ báo là Unable to Intalls Có điều lạ là khi cài bản tại trang 1 sau đó gỡ bỏ thì Office nguyên bản trong máy vẫn còn, nhưng khi cài bản mới rồi gỡ bỏ thì mất tiêu luôn (mình Remove lần này là để thử có phải cài rồi gỡ bỏ thì Office nguyên bản vẫn còn không:(( ) Lần này cài lại thì phải chờ 5 phút thật. Nhưng nếu các chữ bị hơi to như mình nói trên thì cũng không sao, quan trọng là mình có được các công cụ để chỉnh sửa văn bản trên điện thoại =D> . Mà máy mình bị các chữ to như thế là do font, vì khi mình bỏ font ra thì thấy trong Word bình thường, còn trong Excell không xem nên hẻm biết

symbianhacker

Sao bn nào mình cũng b lỗ̃i cậ̣p nhật vậy nhỉ? :-?
Phiên bn cũ ca mình là v6.0.236 ca illusion

symbianhacker

Bạn làm theo hướng dẫn bài 1 đi b-)
Mình làm theo cách của bạn và đã cài được rồi :), nhưng khi sử dụng cái Excel thì bị lỗi gõ số bị biến thành dấu ##### :-/

thien13311

Active Member
khi sử dụng cái Excel thì bị lỗi gõ số bị biến thành dấu ##### :-/
Từ bản mặc định của máy đã như vậy rùi mà, nhưng cũng đâu ảnh hưởng gì cho công thức hay văn bản khi in ra đâu.
Posted via Mobile Device

wangtuyen

Làm đúng hướng dẫn but....... "Cài bộ chuẩn trước"
Lúc trước cài V3.8
N81 8G V20...

Giờ không cài QO được nữa............Chắc phải 4 ngón rồi

Không nen xóa thư mục 200002B3 nên lưu nó nơi nào đó phòng hờ lỗi có thể xảy ra
Không biết cài trên fone hay trên thẻ nhớ có ảnh hưởng gì đến chuệyn thành công hay không nữa? Mong tác giả giải thích thêm....Thanks

Chỉnh sửa cuối: