• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QUICKSN0W - DÙNG ĐỂ UNLOCK IPHONE 3G

Germaniteen

iphone 3g có
Fw 2.2 modem 2.28 thì unlock dc
Fw 2.2.1 modem 2.30 hiên thòi chua unlock dc!

Posted via Mobile Device

khanh318

Em làm y như các bước bác bảo rồi nhưng đến bước thứ 6 , đến dòng thứ 4 chạy song 30seconds thi nó hiện lên bản báo lỗi như sau :
+your device has connected in the wrong mode. this can be caused by incorrect following of the instructions, or a faulty USB connection. please try again.
em dùng máy asus iphone 3G phiên bản 2.2.1
bác nào có cách giúp em với . thanks ! thanks !=D>

locthuan

tới bước 6 chạy gần hết % thì báo lồi,xin chỉ giáo.vì máy minh dang thành cục gạch.thanks

Germaniteen

bác xài win j vạy,mình xaì vista bị báo lôi nhưng cư để vây k sao đâu,tí nữa nó sẽ chạy tiếp thôi àh!
Posted via Mobile Device

taiyouhikari11

các ban cho mình hỏi máy của mình la IP 3G của softbank nhật bản thì có thể dùng các này để jb và unlock hay ko vậy ? hiện nay mình đang dùng mạng softbank của nhật, chỗ mình cũng có wifi, máy hiện là 2.2.1 xin các bạn chỉ dùm thanks

Germaniteen

các ban cho mình hỏi máy của mình la IP 3G của softbank nhật bản thì có thể dùng các này để jb và unlock hay ko vậy ? hiện nay mình đang dùng mạng softbank của nhật, chỗ mình cũng có wifi, máy hiện là 2.2.1 xin các bạn chỉ dùm thanks

2.2.1 thì chi có thê jb thôi,chú unlock thì k dc rùi!mà ban xài softbank lun,unlock chi nüa!

Posted via Mobile Device

taiyouhikari11

1 thời gian nữa mình sẽ về VN nên muốn dùng ở VN mà. vậy mình có thể JB bằng cách nào hả bạn ?

Germaniteen

1 thời gian nữa mình sẽ về VN nên muốn dùng ở VN mà. vậy mình có thể JB bằng cách nào hả bạn ?

Máy bạn đã là 2.2.1 thì baseband là 2.30 không thể unlock được đâu! Chỉ có thể mua xsim ghép xài thôi bạn!

Germaniteen

Bạn vào trong Settings -> General -> About đó, nó có đầy đủ hết đó! Kéo xuống coi cái Modem firmware đó chính là baseband đó!

nếu 2.28 thì okie unlock = yellowsn0w luôn, còn 2.30 thì mua xsim xài thôi!

taiyouhikari11

hic máy mình là 2.30 rồi . vậy là hoàn toàn ko thể unlock hả bạn khi mình đổi sang FW khác không phải là 2.2.1 thì cũng ko thể giải mã được sao ? làm phiền bạn nha

JustEvan

em đang dùng 1 em iphone 3G FW 2.2.1 từ Australia về, dùng mạng của Optus. Em cắm em nó vào itunes và restore lại thì itunes báo Sim không đúng và phải nhét sim theo cái Carrier vào mới có thể sử dụng.
Bác nào giúp em với. Giờ em nó đang là cục gách đúng nghĩa rồi! :((