• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO - CÁC PHIÊN BẢN DÀNH CHO HTC RAPHAEL

PDAMobile

Sau khoàng 2 tuần dùng bản Radio 1.11.25.01,trên máy em thì GPS đúng là tốt hơn nhưng wifi lại kém hơn rất nhiều,thường xuyên bị rớt (em đã kiểm chứng ở nhiều quán cafe khác nhau),pin cũng hao hơn.Lúc trước dùng bản Radio 1.02.25.19 thì máy dùng được khoảng 3 ngày (chỉ nghe gọi),bây giờ chỉ khoảng gần 2 ngày (cũng chỉ nghe và gọi),chắc phải chuyển về 1.02.25.19 thôi.

levanquyen

Bạn có thể up lên web khác được không? Không down được từ megaupload.
Cam ơn.

levanquyen

Bạn nào thử nghiệm rồi cho nhận xét nhé, tôi cũng vừa up lên bản 1.12.25.19 nhưng chưa biết thế nào.

PDAMobile

Sau vài tuần xài 1.12.25.19 em có nhận xét trên máy em như sau.Pin có tốt hơn bản 1.11.25.01.Máy em xạc full hết 3 tiếng 15',đã cài hết các phần mềm cần thiết,xài gần 4 ngày mới hết pin,vọc nhiều thì cũng 2 ngày,theo em thế là quá tốt rồi.Wifi thì bình thường,em kô thấy khác nhiều lắm so với các bản radio đã xài qua (em test ở các quán cafe khu Bắc Hải).GPS thì lúc nhanh lúc chậm,có lúc 10' mới bắt được vệ tinh,có lúc chỉ 30s,có lúc chờ đến hết pin cũng kô bắt được :| .Sóng điện thoại thì có vẻ yếu hơn 1.11.25.01 thì phải,em nghe thấy hơi nhỏ nhưng vẫn kô đến nỗi.Tóm lại,em quyết định dùng bản radio này vì thấy pin trâu hơn :) .Báo cáo hết :D

buonwaaa

Hic, giờ mà hỏi câu này chắc dễ bị chửi á, nhưng mình vẫn còn hơi mù mờ về ROM & Radio, up ROM va up Radio có j khác nhau hay là 1 vậy, mong các bạn giải thích giùm hen :-/

Thứ 2 là thấy các bạn thảo luận khá nhiều về GPS và wifi, mình k biết ntn nhưng theo kinh nghiệm bản thân mình, thì mình thấy bản ROM gốc chạy rất tốt, GPS mình bắt cũng khá le, mình thường xuyên đi chơi xa & dùng GPS để dẫn đường. Wifi thì k fai nói, mình dùng hằng ngày. Mình sống ở Úc. Vì vậy mình nghĩ có lẽ internet mới là yếu tố chính chứ k fai ROM hay Radio j j á, k biết có fai k 8-|

the_sea

Bạn nào làm ơn up lại bản 1.12.25.19 dùm. Rapid mình không down được, link megaupload thì không chạy.
Cám ơn nhiều.

vhvu

xin cho em hỏi bản radio 1.14.25.05 so với bản 1.11.25.01 bản nào tốt hơn vậy anh, trong các bản radio củ Raphael hiện giờ thì bản nào tốt nhất vậy các bác.

maradona

xin chỉ em cách up radio làm sao ạ có vô bootloader giống up rom không ạ,em chỉ biết up rom thôi