• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO HTC DIAMOND - UPDATE

haidaicayk

Cám ơn bạn ThaoDC, mình sẽ up theo cách của bạn thử. Hình như còn ít người xài con này thì phải. Có gì hay bác chia sẻ với, mình mới tập tành xài WM.
Đọc trên diễn đàn em thấy WM 6.5 là quá sức với Diamond. Vậy các bác cho em thêm phản hồi với.
Với khả năng của em Diamond thì theo mình nên xài WM6.1 + Sense 2.5 là ok nhất.:D. Hiện nay có khá nhiều Rom cook rất chất lượng, đặc biệt là cây nhà lá vườn chất lượng cao như PDAViet Rom đó bạn\-/. Nghiên cứu thêm các topic trong box Diamond và trong 4rum nha. Chúc vui>:)

datuan05

Thanks bác. Rom ship: 2.03.405.3_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26 với radio version 1.17.25.09: sóng tốt, pin 02 ngày với số lượng gọi trung bình. Vậy em cứ xài đã, khỏi mua pin khác.

tech77

có bác nào bị ko bắt được GPS khi up radio lên ko?? em mới up radio lên bản 1.17.25.09 xong nhung GPS ko bắt đc nữa là sao các bác nhỉ?????????????

datuan05

Nếu bác ngồi trong nhà thì hơi khó bắt GPS, bác nên ra đường hoặc lên sân thượng thử.

kimthanhvu

Mình đã cài ROM [WM6.5.3]DIAMOND 23618 ROM BY KHOA HA ,Radio 1.11.25.01. Không hiểu sao mình không kết nối 3g được. Chỉ vào được Edge thôi, sim mình đã đăng ký dùng 3g, sử dụng máy khác vẫn vào 3g bình thường.

tech77

báo cáo các bác là em up lại sang bản 1.11.25.01 thì GPS lại ngon ngay, chac loa do Radio ko tương thich các bác nhỉ.....

laclong86

nó có chế độ bật tắt 3g trong settings =>wireless controls đấy bạn kiểm tra coi

toilaai80

các bác cho hỏi sao em không thể bắt gps của con diamond này được em đã up rất nhiều bản rom nhưng đều như vậy. em đã cài Vietmap R12 Mapking.... updata quick gps. em đã dùng Mio A701 ASUS p535 đều hỗ trợ gps rất tốt nhưng con này em chịu. radio đã up từ 0.9 - 1.11 -1.13 - 1.17 đều không được là sao pó tay luôn à. đang dùng rom gen Y của XDA R 5.5 chết tiệt thật.