• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Radio ROM - các phiên bản cho HTC Wizard

linhlk

cho mình hỏi file radio sao mà là nk.nbf
nhớ là radio.nbf mà, mới xài wizad lần đầu

k riêng j wizard đâu, dòng nào cũng thế cả, Radio hay OS đều là nk.nbf cả,nhưng cấu trúc ben trong khác hẳn nhau:D

Khuong

Các bác ạ, em cũng mới dùng minis được 3 ngày. tình hình của em là máy đã up được WM6 bản OCTAIVOI 4.0 em chỉnh omap clock plus lên 264 và chỉ cài thêm lịch phù đổng 3.0 và lịch phù đổng phần today. máy sữ dụng được 1 đến 2 tiếng đồng hồ là tựu nhiên khởi động lại. em ko biết lỗi do phần cứng hay do rom nữa ko biết có bác nào bị như em không nữa.
Giờ em cần up RADIO mà máy của em thông số như sau:
IPL/SPL: 1.05
GSM: 01.09.10
(radio: 01.09.10)
như vậy có cần phải nâng IPL/SPL: 1.05 lên không và bao nhiêu mới up được radio và cách nâng như thế nào. còn nên chon radio vesion mấy thì ổn định và sống tốt hả các bác. trước khi up radio có cần unlock lại nữa không các bác. em đã up lên bản OCTAIVOI 4.0 rồi.
các cao thủ giúp em với. cảm ơn rất nhiều.

nhocquaytony

đã trả lời bác bên phần rom 4.0 rùi wa đó coi he,còn máy tự đông khởi động lại bác thử xem lại phần power thử xem.tốt nhất là HR cho chắc.ps bác để omap clock khoảng 218-240 thui đừng để cao wa vừa hại cho chip vừa mau hết pin ^^

Aivanhoknight

Trưa nay vừa up radio 2.69, thử nghiệm đầu tiên trong thang máy thấy sóng mất tiệt => kém hơn cả bản trước của mình (Chả biết radio trước của mình là gì nữa, quên mất tiêu rồi:(()
Đang âm mưu up thử quả 2.47 xem sao

corbi

vì e là newbie nên cho e hỏi ngu một chút:
- IPL, SPL là gì? có ảnh hưởng gì tới máy
- Làm sao nâng IPL, SPL như các bác nói?
- Các bác cho biết cụ thể cách up radio.
- Máy e hiện đang là WM5, radio 2.19.11, nếu e up rom lên WM6 thì cần làm gì tiếp theo để có bản radio mới nhất ạ?
cảm ơn các bác nhiều

nhocquaytony

IPL/SPL dùng để nhận biết chip bác xài là G3 hoặc G4.từ đó có cách up rom khác nhau g3 thì up bình thường g4 up bằng selltool cách up rom radio cũng giống như up rom wm thui bác tham khảo thêm ở trang này để biết cách up và các công cụ nhá enjoy

corbi

Máy t-mobil của baotran đã unclock và up bản pro3 rồi
sau khi unclock vẫn để IPL /SPL 1.08 sau đó up bản radio 2.25 kết quả là mất tiêu radio, máy không sync được với pc, chạy chậm hẳn.
Theo kinh nghiệm của tôi không nên up riêng bản only radio ngay sau khi unclock, chỉ up các bản radio kèm IPL /SPL , chỉ up riêng radio sau khi IPL /SPL>2.25

làm sao để biết bản radio nào có kèm IPL/SPL hả bác? nếu có thì cho e xin cái link luôn ạ. Thanks bác

Aivanhoknight

làm sao để biết bản radio nào có kèm IPL/SPL hả bác? nếu có thì cho e xin cái link luôn ạ. Thanks bác
Bạn tải file này về, để chung thư mục với file nk.nbf của Radio rồi chạy nó, nếu có thấy 2 file 90000000-IPL.nb và 91000000-SPL.nb thì tức là có kèm theo rồi đó. Còn xem IPL và SPL là bao nhiêu thì cứ up lên sẽ rõ:D
File đây

next

MÌNH SỬ DỤNG TMOBIE WIZARD HIỆN ĐANG SỬ DỤNG ROM OCTAVOI 4.0,MÌNH UP ROM RADIO 2.69.11 THÌ THẤY MAU HẾT PIN ,VỚI LẠI MÀN HÌNH CẢM ỨNG HAY BỊ NGHIÊNG QUÁ,CHỘT HOÀI MÀ KHÔNG THẤY CHÍNH XÁC GÌ HẾT,SAU KHI UP ROM RADIO XONG THÌ MỚI PHÁT HIỆN MÌNH QUÊN XEM LẠI BẢN ROM RADIO CŨ,BẠN NÀO ĐANG SỬ DỤNG PDA GIỐNG MÌNH THÌ CHO M2INH BIẾT ROM RADIO NÀO LÀ CHÍNH THỐNG CỦA HÃNG VÀ CHẠY COOL NHẤT NHÉ,VÌ MÌNH CÓ ĐỔI BIẾT BAO NHIÊU ROM THÌ CÁI ROM RADIO KHÔNG THAY ĐỔI THẾ MỚI TÀI CHỨ.CẢM ƠN BRO TRƯỚC NHÉ.

nhocquaytony

theo tui bác up lại bản 2.47.99 là xài oke thui.up lại bản gốc làm ji yếu sóng lắm chúc bác zui hen

hoangnha

MÌNH SỬ DỤNG TMOBIE WIZARD HIỆN ĐANG SỬ DỤNG ROM OCTAVOI 4.0,MÌNH UP ROM RADIO 2.69.11 THÌ THẤY MAU HẾT PIN ,VỚI LẠI MÀN HÌNH CẢM ỨNG HAY BỊ NGHIÊNG QUÁ,CHỘT HOÀI MÀ KHÔNG THẤY CHÍNH XÁC GÌ HẾT,SAU KHI UP ROM RADIO XONG THÌ MỚI PHÁT HIỆN MÌNH QUÊN XEM LẠI BẢN ROM RADIO CŨ,BẠN NÀO ĐANG SỬ DỤNG PDA GIỐNG MÌNH THÌ CHO M2INH BIẾT ROM RADIO NÀO LÀ CHÍNH THỐNG CỦA HÃNG VÀ CHẠY COOL NHẤT NHÉ,VÌ MÌNH CÓ ĐỔI BIẾT BAO NHIÊU ROM THÌ CÁI ROM RADIO KHÔNG THAY ĐỔI THẾ MỚI TÀI CHỨ.CẢM ƠN BRO TRƯỚC NHÉ.[/QUOTd9u7o75

Mình cũng dùng máy như bạn bạn search trong diễn đàn Radio 2.26.11 là bản gốc của T-Mobile.

remankid

MÌNH SỬ DỤNG TMOBIE WIZARD HIỆN ĐANG SỬ DỤNG ROM OCTAVOI 4.0,MÌNH UP ROM RADIO 2.69.11 THÌ THẤY MAU HẾT PIN ,VỚI LẠI MÀN HÌNH CẢM ỨNG HAY BỊ NGHIÊNG QUÁ,CHỘT HOÀI MÀ KHÔNG THẤY CHÍNH XÁC GÌ HẾT,SAU KHI UP ROM RADIO XONG THÌ MỚI PHÁT HIỆN MÌNH QUÊN XEM LẠI BẢN ROM RADIO CŨ,BẠN NÀO ĐANG SỬ DỤNG PDA GIỐNG MÌNH THÌ CHO M2INH BIẾT ROM RADIO NÀO LÀ CHÍNH THỐNG CỦA HÃNG VÀ CHẠY COOL NHẤT NHÉ,VÌ MÌNH CÓ ĐỔI BIẾT BAO NHIÊU ROM THÌ CÁI ROM RADIO KHÔNG THAY ĐỔI THẾ MỚI TÀI CHỨ.CẢM ƠN BRO TRƯỚC NHÉ.[/QUOTd9u7o75

Mình cũng dùng máy như bạn bạn search trong diễn đàn Radio 2.26.11 là bản gốc của T-Mobile.

Các bạn cứ tìm bản Ship ROM của dòng máy của mình up vào, chắc chắn sẽ là bản Radio ROM gốc! :))
Còn về tình trạng mà bạn up bao nhiêu ROM vẫn không thay đổi Radio là vì bản ROM đó chưa tích hợp Radio thôi bạn à! Up riêng Radio ROm ở ngoài là ok thôi.

nick12345678

bản Radio của em là 2.19.11 còn bản IPL/SPL là 2.21
em mới down về bản IPL/SPL 3.08 và bản Radio 2.69
vậy em phải up bản IPL/SPL trước rồi mới up bản Radio phải không ạ? Ai biết chỉ dùm em cách up cho tốt với
em xài Wm6 Touch 2.0 của DrDot ạ.

RClub

Bạn nên kiểm tra kỹ xem máy đã unlock cid chưa rồi hãy up ipl spl 3.08, nếu chưa chắc chắn máy đã unlock cid chưa thì đừng làm gì vội, click vào link dưới chứ ký của mình để xem mình chật vật thế nào :p

nick12345678

Bạn nên kiểm tra kỹ xem máy đã unlock cid chưa rồi hãy up ipl spl 3.08, nếu chưa chắc chắn máy đã unlock cid chưa thì đừng làm gì vội, click vào link dưới chứ ký của mình để xem mình chật vật thế nào :p

Mình hiểu rồi, nhưng vừa up SPL/IPL 3.08 ok, máy chạy ngon lành.
Sự cố của bạn có thể là trước khi up bản 3.08, bản của bạn là <2.xx (của mình là 2.21)
Để up dễ dàng hơn, bạn nên unlock CID máy trước, up bản rom gốc xài SPL/IPL 2.21 hoặc cao hơn, rồi sau đó hãy up bản SPL/IPL 3.08

hpkhchgngh

hĩ! ca`i radio 2.47.11 bị lỗi, hỏng luon cả con minis.. giúp mình với... nó ko sync với pc dc thì làm sao mà mình cài version khác chứ. có bạn nào chỉ mình cặn kẽ ko? mà bi giờ nó ko vào win luôn... lúc nãy vào windown nhưng cắm sạc thì nó ko nhận. mình vào battery coi thì nó "unknown". hix. pó tay

hpkhchgngh

hu hu! khổ quá... bán mấy con trâu mới mua dc 1 cái pda... mơ ước cả đời thế mà bây gio vọc cái nó hư mất