• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO V1.10.25.25 & V1.12.25.16

HuynhThanh

Phải úp thử xem sao! Cái nào mới vẫn luôn good!

Quả thật là touch HD rất khó chết các bạn à! Mình úp bản 1.12 không biết bị lý do gì máy chạy tới 79% bị đứng luôn! MÌnh reset lại, máy báo chạy lại! Mình cấm cáp lại, úp chạy phà phà! Làm mình tưởng kỳ này chết chắc rồi! Hên quá trời! Các bạn cứ úp thoải mái! Không sao đâu, touch HD rất trâu!

Chỉnh sửa cuối:

demax

Mình giải nén file Blackstone_CustomRUU_v1.0.7z‎ chương trình Bitdefender nó cứ toàn báo là có virut rồi nó xóa mất luôn. Bực quá, không biết tắt chương trình diệt virut ở đâu cả.

demax

Bác nào hướng dẫn mình Up radio bằng thẻ nhớ hộ mình cái. Thanks

Hay mình file BlackStoneCustomRUU dùng để Up rom có được không các bác, chả hiểu sao cái file Blackstone_CustomRUU_v1.0.7z trong topic này máy nó cứ báo là có virut. Định lấy file Blackstone_CustomRUU của Up rom để up thử nhưng sợ CustomRUU của Up rom khác với CustomRUU của Up radio.

Chỉnh sửa cuối:

ducdl2

Bạn đổi tên thành Blacimg.nbh sau đó chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ sau đó tắt máy và mở lại đồng thời giữ volum down tiếp đó nhấn theo yêu cầu(power)để máy up rom khi nó báo thành công thì chọt nút reset.
chú ý pin máy phải còn trên 60%,thẻ nhớ nên chọn 256M thôi và format thẻ định dạng fat 32.

binhhdda

Bác nào đã up radio 1.12.25.16 cho ý kiến xem dùng có tốt hơn bản 1.10 không? Ngại up quá :)

HuynhThanh

Bác nào đã up radio 1.12.25.16 cho ý kiến xem dùng có tốt hơn bản 1.10 không? Ngại up quá :)

Mình úp bản 1.12 qua nay thấy xài có khá hơn bản 1.10 chứ không hề yếu hơn! Mình thường xuyên đi vào vùng sóng yếu! Nhưng cuộc gọi vẫn khá good bạn à!

ghekua

Sau khi đa dùng thử hơn một ngày từ sáng qua tới giờ, mình có ý kiến về bản radio 1.12 này là rất tốt, sóng cực tốt, đúng như bác huynhthanh107 nói, vào vùng sóng yếu cuộc gọi vẫn tốt không bị rớt. GPS trâu, Wifi thì vù vù, FM cũng ok nữa tuy nhìu lúc hơi rè, cái này chắc phải chỉnh tay haha (lưu ý mình xài mạng di động ở Singapore, có thể có khác với VN).

Sao bản Radio 1.12.25.16 down về không có file exe mà chỉ có 1 file .nbh thôi vậy ta
Mod vào đây tải nè, tải Rapid chi cho mệt hehe:
Mã:
http://www.4shared.com/file/88944971/db8a2a26/Blackstone_Radio_1122516.htm

source: wiki xda

demax

Mod vào đây tải nè, tải Rapid chi cho mệt hehe:
Mã:
http://www.4shared.com/file/88944971/db8a2a26/Blackstone_Radio_1122516.htm

source: wiki xda

Tải về rồi giải nén vẫn bị Bitderfender báo là có virut rồi xóa mất file CustomRUU.exe mới chán chứ. :((

HuynhThanh

Tải về rồi giải nén vẫn bị Bitderfender báo là có virut rồi xóa mất file CustomRUU.exe mới chán chứ. :((

Bạn không cần file này vẫn có thể úp được! Đổi tên file radio thành blacimg.nbh! Bạn vào boothloader bằng volume down+power! Tới lúc hiện thông báo! Buông ra chờ máy báo 100% reset máy lại là ok! Tốt hơn sau khi úp xong Hard Reset lại nữa là ok!

demax

Bạn không cần file này vẫn có thể úp được! Đổi tên file radio thành blacimg.nbh! Bạn vào boothloader bằng volume down+power! Tới lúc hiện thông báo! Buông ra chờ máy báo 100% reset máy lại là ok! Tốt hơn sau khi úp xong Hard Reset lại nữa là ok!

Híc! Mình thấy nói là Up bằng PC thì không phải HR nên mới muốn Up bằng cách này hơn. Hóa ra up cách này cũng ko cần thiết phải HR nhỉ.

PhamQuang

Manager
Sao bản Radio 1.12.25.16 down về không có file exe mà chỉ có 1 file .nbh thôi vậy ta

Lấy bộ Tool trong ROM nào đó, copy vào mà chạy chứ sao?
Người ta bây giờ đưa ROM hay Radio lên, để tiết kiệm kích thước, hay bỏ qua các file cơ bản đó.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Người ta bây giờ đưa ROM hay Radio lên, để tiết kiệm kích thước, hay bỏ qua các file cơ bản đó.
Cháu chạy trên thẻ nhớ luôn rồi chú ơi , như vậy cũng nhanh hơn mà bất tiện cho cháu thui.

HuynhThanh

Híc! Mình thấy nói là Up bằng PC thì không phải HR nên mới muốn Up bằng cách này hơn. Hóa ra up cách này cũng ko cần thiết phải HR nhỉ.

HR hay không cũng được! nhưng mình thường HR sau khi úp rom hay radio vì như thế máy sẽ hoạt động tốt hơn!:D

Thrall

Cháu chạy trên thẻ nhớ luôn rồi chú ơi , như vậy cũng nhanh hơn mà bất tiện cho cháu thui.

Thẻ xin + mới thì nên dùng cách này, thẻ ngoài+ cũ rùi mà UP bằng thẻ có ngày đi xa đó, mình có anh bạn tiêu tùng con Toch Pro mới cứng vì lấy thẻ cũ UP, thật ko cái dại nào giống cái nào

ttt

Làm theo cách của bác Quang là nhanh gọn nhất!
Đã chạy ok!

demax

Không hiểu sao mình Up radio này sóng thấy kém hơn bản radio cũ. Toàn 2-3 vạch thôi, đã HR, đã Up bản rom v13 của bác Quang mà tình hình vẫn thế.