• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ramblow - Giải phóng ram bộ nhớ very good !

Chienkon88

Chiến à, ko biết thằng này nó đụng với cái gì mà anh cài vào toàn báo "Update error" thôi mặc dù chưa cài lần nào cả.

Anh vào E / system xóa file.txt rồi cài lại xem sao nhé :D

Good Luck !

myhang79

N86 đã Apply Open4all. Vô chương trình chưa kịp chỉnh sửa gì là reset luôn. Hic. Rất tiếc khi phải nói "Vĩnh biệt em"

zidane89

N86 đã Apply Open4all. Vô chương trình chưa kịp chỉnh sửa gì là reset luôn. Hic. Rất tiếc khi phải nói "Vĩnh biệt em"

Bạn đọc không kỹ hướng dẫn gì cả, bác chủ bảo là phải tắt Open4all trước rồi mới dùng Ramblow, sau khi dùng Ramblow xong bạn Apply lại Open4all, bạn lại đi Apply trước thì bị Reset là đúng rồi còn gì:))

myhang79

Bạn đọc không kỹ hướng dẫn gì cả, bác chủ bảo là phải tắt Open4all trước rồi mới dùng Ramblow, sau khi dùng Ramblow xong bạn Apply lại Open4all, bạn lại đi Apply trước thì bị Reset là đúng rồi còn gì:))

Trùi. Thì ra là vậy. Ẩu thiệt. Thank bạn nghen

giangvungtau

Phần mềm còn có chức năng làm sạch , tăng dung lượng cho ram nữa bạn à , chắc là cũng không đến nỗi tệ như bạn nghĩ đâu nếu bạn sử dụng đúng cách :D

Good Luck !

haha,vậy bạn cho mình xin cái hướng dẫn sử dụng đúng cách đi

Chienkon88

haha,vậy bạn cho mình xin cái hướng dẫn sử dụng đúng cách đi

Ùa thì bạn vào đó mà giải phóng ram thôi , trước khi vào thì nên tắt cái rom là okie đóa

Good Luck !

Chỉnh sửa cuối:

datvietdatviet

Phần mềm này nó thế, chán lắm, nếu chạy trên N73 >> Nén RAM xong mất luôn 2MB, quá tệ. Chạy trên các dòng khác cũng không khả quan. Cứ Jbak thường trực thì chả sợ gì

hôn qua vào giải phóng đc 12mb sứơng qua =)) nhưng xem trong jbak ram tổng là 88.9 mb mà sao lại mất 1nửa ram nhỉ.ae nào bị như thế khôg.có cách nào lấy lên 88.9mb không ae ??

Chienkon88

hôn qua vào giải phóng đc 12mb sứơng qua =)) nhưng xem trong jbak ram tổng là 88.9 mb mà sao lại mất 1nửa ram nhỉ.ae nào bị như thế khôg.có cách nào lấy lên 88.9mb không ae ??

Thía sau khi bạn giải phóng thì ram của bạn còn bao nhiêu :D

Kể cả bạn có dùng Gforce thì vẫn mất ram thôi @

Good Luck !

Chỉnh sửa cuối:

datvietdatviet

Mình vừa làm sạch bộ nhớ , xong thì ram tăng lên chứ không bị giảm đi như bạn :D , thía mới phê :D
Good Luck !

thì ram của mình cũng tăng nhưng khôg tăng hết.thế ram của u tăng hết hay là tăng đc bao nhiêu mb thôi

leminhhai111

Mình vừa làm sạch bộ nhớ , xong thì ram tăng lên chứ không bị giảm đi như bạn :D , thía mới phê :D

Good Luck !

Xài cái này độc lắm CHIẾN cho nó dọn dẹp >> đóng 1 ứng dụng >>> dòm lại thì nó đóng thằng I-SMS
vì thằng I-SMS Không có mua key
nên không đồng bộ với DT dc
nên nó đóng mất tiêu

Chienkon88

thì ram của mình cũng tăng nhưng khôg tăng hết.thế ram của u tăng hết hay là tăng đc bao nhiêu mb thôi

Thì mình sài GForce giải phóng được căng nhất lên 89 mb Ram vì chạy ẩn nhiều nên chỉ được thía thôi , và dùng cái Ramblow này cũng giải phóng lên căng nhất được 89 mb Ram :D

Xài cái này độc lắm CHIẾN cho nó dọn dẹp >> đóng 1 ứng dụng >>> dòm lại thì nó đóng thằng I-SMS
vì thằng I-SMS Không có mua key
nên không đồng bộ với DT dc
nên nó đóng mất tiêu http://www.pdaviet.net/images/smilies/LOL.gif[/IMG[/QUOTE]

Hix Hix em sài nó chỉ bị chuyển về themes mặc định thôi chứ không bị như sư huynh !

Goood Luck !

theman0nline

Đụng đến Ram là đụng đến máy ....... liệu PM này có gây hại cho điện thoại ko?

cunho123

Cũng không hại đâu bạn , nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi sài là okie :D

Good Luck !

Mình cũng có 1 bản EN Ver 1.00 nhưng cài vào không cần phải tắt open4all trong rompatcher
mà vẫn sài OK
nhưng cài bản của bạn nhất định phải tắt open4all trong rompatcher thì mới OK
có cách nào để không phải tắt open4all trong rompatcher
(Vì mình thích Tiếng Việt hơn)

Chienkon88

Mình cũng có 1 bản EN Ver 1.00 nhưng cài vào không cần phải tắt open4all trong rompatcher
mà vẫn sài OK
nhưng cài bản của bạn nhất định phải tắt open4all trong rompatcher thì mới OK
có cách nào để không phải tắt open4all trong rompatcher
(Vì mình thích Tiếng Việt hơn)

Vậy bạn vào E / resoucre / apps tìm đến file RamBlow.rsc hay r01 của bản VH thay vào bản EN của bạn xem sao nhé .

Chỉnh sửa cuối:

Miki8x

Thaks pác nhìu nhìu lắm.nhờ kác pác mà e đc dịp lên mặt zới mấy lão kon trai,hehe....