• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RAPHAEL ROM WM6.1 V15 - Build 20769.1.4.5 (OS 5.05.405)

jennydontcry

Hay wa' lại có ROM mới để UP,cảm ơn bác Quang.Nhìn bản này đẹp thật phải down về chọt ngay mới được

jennydontcry

Soạn tin nhắn vẫn hiện ra tên người nhận khi nhập vào đấy chứ bác,chỉ có điều bác phải soạn tin trước xong mới nhập tên chứ ngược lại là ko được đâu

Bác PhamQuang ơi, chọc phá cả đêm, phát hiện thêm một số vấn đề nữa cả ưu lẫn khuyết:
- Ưu điểm: Màn hình khi có cuộc gọi đến, không phải nhấn Answer hoặc Ignore như bản trước mà gạt qua lại (Cái này hay hơn, tránh được nhấn nhầm Ignore khi đưa tay cầm lấy điện thoại từ bao da làm cho người gọi hiểu nhầm mình từ chối cuộc gọi).
- Nhược điểm:
+ Phần soạn tin nhắn, khi nhập tên người nhận ở ô To, các bản trước sẽ hiện ra khoảng vài tên trong contacts để mình lựa chọn rất tiện. Nhưng với bản này thì không thấy chức năng này, không biết tùy chỉnh ở chỗ nào.
+ Phần soạn thảo từ bàn phím ảo cũng không dùng được chức năng Suggest words when entering text.
Bác nào có cách điều chỉnh, giải quyết các nhược điểm trên, xin chỉ giáo.
Cảm ơn.

buonwaaa

Mới up ROM này, thấy có vẻ thix thix b-) nhưng có 1 vấn đề nhỏ mình muốn hỏi, đó là có thể sửa các tùy chọn trong fan action lại được k?

buonwaaa

Haiz, up ROM này sài được 3 ngày, mọi thứ đều rất là tốt, kể cả việc cuộc gọi tới bị chậm hiển thị cũng được khắc phục, wifi & GPS hoạt động tốt nhưng có 1 chút vấn đề như sau:

- Thứ 1 là fan SMS không hiển thị dạng conversation như trước nên lúc đọc tin cũng hơi bất tiện.

- Thứ 2 là khi sử dụng skype. Mình sài GPS cả tiếng không sao nhưng hôm wa khi trên train, mình dùng skype để chat với bạn bè. Nói chung lúc đầu cũng ok nhưng khi ko type khoảng độ 1' thì màn hình blacklight hiện lên. Xong máy auto reset luôn :( lần đầu tưởng bị khìn nên sau khi reset mình vô skype chat lại. Nhưng cũng độ khoảng 5-10' là nó lại reset máy lần nữa. Và như vậy mình bị hết 4 lần :( nghĩ là wifi có vấn đề nên tắt skype & mở opera lên lướt web + kích hoạt GPS. Nhưng suốt quãng đường lái xe về nhà máy vẫn hoạt động tốt.

buonwaaa

Thêm 1 cái nữa là chức năng "long press" không sử dụng được "lock device".

Wifi sài khoảng độ 20-30' thường hay bị disconnect.

Đó là thêm 1 số vấn đề mình thấy khi sử dụng bản v15. Còn ngoài ra, mình rất thix style của bản này. Nhìn đẹp và feeling hơn.