• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 với nhiều tùy biến.

venusian

Moderator
RCMix3d Runny v4.0
==xda-developers==

Sơ lược bản Rom:

Nhận xét.
  • Gần như là bản Rom Sense 3.5 ổn định nhất hiện nay.
  • Máy chạy nhanh mượt.
  • Với Ứng dụng Tweaks trong phần Settings bạn có thể dễ dàng thay đổi giao diện theo ý mình mà ko cần cài thêm Theme cho máy.
  • Rất nhiều Theme đẹp hỗ trợ.

Theme:

Các bạn có thể tham khảo rất nhiều Theme đẹp ở đây:
Hướng dẫn cài đặt.
  • Copy Rom vào thẻ nhớ.
  • Back Up các dữ liệu cần thiết.
  • Đưa máy vào Recovery.
  • Thực hiện Full Wipe.
  • Tiến hành Up Rom qua Recovery.

Chỉnh sửa cuối:

labaitay

bác cho em hỏi, bản rom này có khác RCMix3d Runny v4.0 ko, nếu đang cài RCMix3d Runny v4.0 mà muốn dùng bản rom này thì có thể easy upgrade ko cần full wipe được ko? cảm ơn bác.

venusian

Moderator
bác cho em hỏi, bản rom này có khác RCMix3d Runny v4.0 ko, nếu đang cài RCMix3d Runny v4.0 mà muốn dùng bản rom này thì có thể easy upgrade ko cần full wipe được ko? cảm ơn bác.

Ui! Rom này chính là: RCMix3d Runny v4.0:p.

kinedrack

Mình đã sài bản v4 này rùi
Lúc cắm cáp USB vào thì phải chọn 2 lần mới đc
Mình quay sang dùng bản v8.0 của fsami giao diện senser3.0 bản này thấy dùng rất ổn.
Pin dùng bền
chế độ chờ qua đêm mất 4% pin từ 23h đến 6h

Phoenix

Mình quay sang dùng bản v8.0 của fsami giao diện senser3.0 bản này thấy dùng rất ổn.
Pin dùng bền

Đến bây giờ thì giao diện sense 3.0 vẫn ổn định nhất (cho các máy dòng HTC). Sense3.5 port cho các máy khác vẫn chưa ổn định. Các chuyên gia cook rom đang fix bug dần và sẽ sớm có bản Rom tốt nhất.

LinhKu

Rom này đã ổn định lắm rồi,mình dùng chẳng có lỗi gì hết,sense 3.5 có thể lựa chọn số màn hình mình muốn dùng không như sense 3.0 lúc nào cũng 7 màn hình,giao diện 3.5 rất hợp với DHD :)

venusian

Moderator
Show hàng:

RCMix3d Runny v4.0 VS Theme Runny-Blue Ed.V.4.0RV.

=== =D> =D> =D> ===

Chỉnh sửa cuối:

tungjty

Cảm ơn bác, dùng sense 3.5 vẫn thích hơn 3.0 mặc dù có hao pin hơn it xíu, xài đẹp thì phải chịu vậy.

LinhKu

pin tốt mà bạn,mà pin lâu hay không cũng 1 phần do người sử dụng nữa mà
sense 3.5 dùng hay hơn 3.0 rất nhiều :)

minhthaohcm123

Pin dùng bền
cho mình xin link rom này sài thử đi bạn hiền

pnt163

Trong RCMix3D Tweaks -> Extras -> Chọn phần Update -> RCTeam Tweaks Ver 4.0.0 thì sau đó vào lại RCMix3D Tweaks bị FC.
Thật kỳ quái, làm tôi phải cài lại.

venusian

Moderator
cho mình xin link rom này sài thử đi bạn hiền

Link ở bài đầu đó bạn :D

Trong RCMix3D Tweaks -> Extras -> Chọn phần Update -> RCTeam Tweaks Ver 4.0.0 thì sau đó vào lại RCMix3D Tweaks bị FC.
Thật kỳ quái, làm tôi phải cài lại.

Mình nghĩ nó chưa có bản mới hoặc tính năng đó chưa đc ổn định nên bị lỗi FC :p

PDAMobile

Hôm nữa thử đổi font hệ thống trong phần RCMix3D Tweaks, sau khi khởi động lại thì máy đứng luôn tại màn hình htc :(

ptran222

làm sao bạn cho đồng hồ, thời tiết, giờ xuống bên dưới được vậy ? tks

takaru

làm sao bạn cho đồng hồ, thời tiết, giờ xuống bên dưới được vậy ? tks
Đấy là 1 cái wiget mới của htc sense 3.5 thôi . tìm trong các wiget là có . hehe , mình không dùng nó , lại đang ở bản rom bác Quang nên ko nhớ tên .

nguoivchuyen

Bản rom này rất tốt và không bị lỗi camera cảm giác 2.3.5,sense 3.5 tuyệt vời cám ơn bạn nhiều