• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RDM+ : Phần mềm truy cập và quản lý pc từ xa!

bodzes

Theo cá nhân em thì đây là 1 soft rất hay, giúp chúng ta có thể dùng palm truy cập được vào pc, theo dõi mọi hoạt động của pc thông qua màn hình palm và có thể điều khiển nó từ xa. Điều kiện là pc mà các bác chọn để truy cập đang online và em palm của chúng ta có kết nối GPRS hoặc wi-fi.

Cách cài đặt:

Các bác download theo linh này : http://www.rdmplus.com/rdm/palm/download.html

Bao gồm 1 file cài vào palm, 1 file cài vào pc, 1 file hướng dẫn chi tiết cách cài đặt. File cài cho palm các bác cài như bình thường,(em cho vào ram). File cài trên pc thì lúc tiến hành cài đặt, các bác phải đăng kí user name và password, địa chỉ mail.

Sau khi hoàn tất cài đặt trên pc sẽ có 1 RDM+ contrlo Panel thông báo, trên đó có ghi số truy cập địa chỉ riêng máy tính của các bác. Vd: Your compurter number: 10-000-000.

Tiếp tục các bác truy cập vào RDM+ trên palm rùi đăng nhập bằng chính user name và pass đã đăng kí trên pc, và cả number của pc như ví dụ đã nêu trên. Hướng dẫn chi tiết và hình ảnh minh họa của soft em đã để trong file đính kèm.

Xong! giờ thì các sếp có thể ngồi cafe nào đó và kiểm soát xem nhân viên của mình ngồi ở văn phòng có làm việc thực sự chăm chỉ hay không (có nói quá thì các bác bỏ quá cho )

Bác nào cần lâu dài xin vui lòng PM nha.
P/S: văn hơi dốt nên nếu có trình bày khó hiểu và không đẹp mắt các bác bỏ quá cho.

bodzes

dang dung palm dieu khien pc up bai tren pdaviet.net (khong go duoc dau)

Trên đây là ảnh chụp màn hình palm lúc đang dùng palm điều khiển pc up bài.