• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Real Football 2010 ( CỰC HOT )

byebyeshady

Chưa kiếm đc bản sis cho UIQ nhà mình nên em up tạm bản java cho đỡ nghiền :) Bản mơi nhất của dòng real football. Không nói nhiều nữa Show hình :D

240x320: http://www.mediafire.com/download.php?kw5xntm5md3

Giải đáp thắc mắc của bác mrhadobac em xin có vài dòng sau:

Các vấn đề thường gặp với điện thoại nokia là nó có một bộ nhớ RAM hạn chế, do đó, nó không thể chạy nhiều trò chơi.

Ví dụ, Playman Summer Games 3. Hiện có 2 phiên bản và chỉ có một có thể làm việc trên điện thoại nokia.

Nếu đó là: Hết bộ nhớ(Out of memory), có nghĩa là các trò chơi là một phiên bản SE và nhiều khả năng unfixable. Cách duy nhất để sửa chữa nó là tìm một phiên bản đó là phiên bản nokia. Thông thường, nó có một bộ nhớ nhỏ hơn so với các phiên bản SE

Nếu đó là: RMS lỗi (RMS error), tất cả những gì bạn cần làm là di chuyển các trò chơi từ thẻ nhớ vào bộ nhớ điện thoại của bạn.

Nếu đó là: Graphics lỗi(Graphics error), nó sẽ rất có thể là một trò chơi 3D và điện thoại nokia của bạn không có khả năng hỗ trợ các loại đồ họa.

Nếu đó là: Null con trỏ lỗi(Null pointer error), nó có khả năng sẽ là bạn nhấn một nút thận khi tải hoặc cái gì đó. Đôi khi nó có thể được cố định bằng cách không bấm nút đó ở lần cụ thể trong khi đôi khi nó không thể được cố định.

Nếu đó là: Những trò chơi không bao giờ kết thúc load hoặc khi thanh nạp là khó khăn, di chuyển nó vào bộ nhớ điện thoại và nó sẽ được cố định.

Vì thế nếu máy 6300 của bác có không chạy đc thì nên thử qua bản này :http://www.4shared.com/file/130093623/fd0631a5/Real_Football_2010_240x320_K800_600KB_ING.html?s=1

Mong giúp ích cho bác :)

Chỉnh sửa cuối:

mrhadobac

Tiếc nhỉ, Java thì hơi chán! Mong rằng vẫn còn các cao thủ tạo bản UIQ SIS Real Football cho anh em!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tiếc nhỉ, Java thì hơi chán! Mong rằng vẫn còn các cao thủ tạo bản UIQ SIS Real Football cho anh em!!!

Tuy là game java nhưng dung lượng gần 1MB nên đồ họa và âm thanh không thua kém gì game sis đâ bạn. Game thì phải chơi thử mới biết là hay hay dở.

a2king

tháo flip ra rùi, khó chơi quá, nhưng mà công nhận game hay thiệt.

byebyeshady

REPORT:

*Ưu: Đã test ^^! game hay vkl, bản này đã Edit đc đội hình, transfer cầu thủ từ đội này sang đội kia ( VD sau kì chuyển nhượng mùa đông có thể update đội hình mới ). Chế độ master language h có cả transfer market chuyển nhượng cầu thủ. Chế độ Enter a lengend giống y chang become a lengend trong PES9, nếu ai đã từng chơi qua, tạo một cầu thủ ( chi tiết từng chỉ số ) và đưa cầu thủ đó từ hạng xoàng vào phòng truyền thống đội bóng vô cùng thú vị. Nói chung so với bản Real 2009 game có nhiều cải tiến về, so với các game bóng đá cùng loại trên Mobile thì chất lượng của game đã vượt lên hẳn. Test bluetooth ( G700_ máy em vs T700_ máy thằng bạn ) game chơi khá mượt. Đồ hoạ game cũng rất đẹp, âm thanh hay, phần title bình luận chèn vào cực khớp hay một số HĐ của HLV trên sân cũng rất thật thể hiện sự quan sát tỉ mỉ của STUDIO GAMELOFT. Thật tuyệt vời cho 1 game xây dựng trên nền JAVA cho di động.

*Khuyết: Đầu tiên là với dung lương gần 1Mb game khá nặng, đồ hoạ âm thanh ngon lành thì đi kèm vs việc game load khá lâu nhưng rất may là chỉ phần giới thiệu GAMELOFT ( máy em_ G700 load tầm 20s mới hết ) còn các phần load vào trận lại khá nhanh. Máy em thì chơi bt okie nhưng đến những đoạn đá phạt FreeKick or ConnerKick, cầu thủ tràn sang 1 phần sân nhiều bắt đầu có hiện tương lag . Tiếp là đội hình Update chưa thật sự đầy đủ, em phải ngồi 15' chỉnh lại mà riêng Real thì đủ các sao ( các bác hem phải lo ), MU thì yếu quá

mrhadobac

Đồng ý! Nhưng ở P1i lag quá, giậ loạn. Ở Nokia 6300 thì không chơi đc, dù dung lượng file hình như chưa tới 1 MB.

Mong chờ bản cho UIQ ra... Cái 2009 chạy hơi chậm, hình ảnh không sắc nét lắm..... :(

byebyeshady

Đồng ý! Nhưng ở P1i lag quá, giậ loạn. Ở Nokia 6300 thì không chơi đc, dù dung lượng file hình như chưa tới 1 MB.

Mong chờ bản cho UIQ ra... Cái 2009 chạy hơi chậm, hình ảnh không sắc nét lắm..... :(

Thật ra Real có nhiều bản dung lượng khác nhau để phù hợp vs các loại máy dù là cùng 1 độ phân giải 240x320. Bác có thể tham khảo thêm tại đây

http://search.4shared.com/network/s...on=&sizeCriteria=atleast&sizevalue=10&start=0

shunlove

vậy là p1i chơi bị giật hả bạn, mình chưa dám cài vì sợ chơi ko dc,tức lắm, phải chi là game sis cho UIQ nhỉ

byebyeshady

vậy là p1i chơi bị giật hả bạn, mình chưa dám cài vì sợ chơi ko dc,tức lắm, phải chi là game sis cho UIQ nhỉ

Bạn thử link dưới mình đã up, đảm bảo chơi không giật. Nếu còn giật bạn nên tắt tiếng và text bình luân ( kiểu nice shoot.. ) trong option.

rokky

thấy có bản RF2009 _3D da port qua UIQ 3.0 chơi kull nhất hiện tại thôi...

a2king

bạn ơi, bạn có game football manager mới nhất mà chơi k cần flip k ??? mấy bản trước mình down về k có flip khó chơi quá...

mrhadobac

thấy có bản RF2009 _3D da port qua UIQ 3.0 chơi kull nhất hiện tại thôi...

Mong trời còn chuyên gia xài UIQ lại tiếp tục port bản 2010 xài....... Sợ mấy chuên gia ấy bỏ UIQ hết rồi :(

19toan74

game này có cho mình thay cầu thủ khi bi thương kô vậy các bạn mình vào control nhưng kô tìm được nút thay cầu thủ