• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[RECOVERY] ClockworkMod for DesireHD (Update)

d2google

Mất hình rồi. bạn up lại hình xem sao. Thử vào lại Hboot chọn Factory Reset đi. Không đc thì máy bạn có S-OFF rồi táng cho nó một ban Ship vào là nó lên ngay :)
em bị lỗi như hình, bác xem thế nào rồi giúp e với.

cai nay bac

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

hoatienii

cai nay bac

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

rhqsfx

Mình cũng bị như bạn này, máy đã s off nhưng chưa unlock bootloader.

hoangtmdl

Cái DesireHD_RECOVERY.bat là cái nào vậy bác em download về giải nén ra mà chẳng thấy cái file đó đâu cả bác chỉ dùm em với

Cái DesireHD_RECOVERY.bat là cái nào vậy bác em download về giải nén ra mà chẳng thấy cái file đó đâu cả bác chỉ dùm em với
Bạn bật chế độ hiện đuôi file (phần mở rộng của file) thì sẽ thấy file .bat. Mình vừa tải về giải nén có file DesireHD_RECOVERY.bat mà bạn???

dyta

cháu chạy như hướng dẫn của bac nhưng nó hiện device not found.cháu đã bật usb debugging,và để ở chế độ change only.
máy cháu đã s off,có super cid chạy rom 2.3.3 build 2.37
bây h cháu phải làm như thế nào nữa để up rom cook ạ.

cháu chạy như hướng dẫn của bac nhưng nó hiện device not found.cháu đã bật usb debugging,và để ở chế độ change only.
máy cháu đã s off,có super cid chạy rom 2.3.3 build 2.37
bây h cháu phải làm như thế nào nữa để up rom cook ạ.
Bạn đưa máy về chế độ Fastboot trươc khi thực hiện và khi kết nối với PC thì phải hiện USB nhé. Bạn tham khảo cách cài khác tại topic này coi sao...

dyta

Bạn đưa máy về chế độ Fastboot trươc khi thực hiện và khi kết nối với PC thì phải hiện USB nhé. Bạn tham khảo cách cài khác tại topic này coi sao...
e tham khảo top này và đã làm theo nhưng nó bắt e phải root máy mới cho típ tục,e cũng hạ rom bằng cách của bác quang nhưng nó cũng báo lỗi device not found luôn anh.

e tick vào ô fastboot rồi luôn.

e tham khảo top này và đã làm theo nhưng nó bắt e phải root máy mới cho típ tục,e cũng hạ rom bằng cách của bác quang nhưng nó cũng báo lỗi device not found luôn anh.
e tick vào ô fastboot rồi luôn.
Bạn đưa máy về chế độ Fastboot (vào HBOOT và chọn Fastboot ở menu) chứ không phải tích vào ô Fastboot trong Settings/Power đâu. Giờ bạn bỏ dấu tích Fastboot đi (vì nếu không bỏ sẽ không đưa về HBOOT được) và chọn Fastboot ở menu, sau đó cắm cáp kết nối với PC khi nào hiện chữ USB màu đỏ thì bạn tiến hành cài lại Recovery (chạy file DesireHD_RECOVERY.bat) nhé.

ap13

tải vê mà ko giải nén ra dc thì sao chạy vậy mấy bác, toán là file .img ko.e ko rành lắm nên mày mò lâu quá. mà cho e hỏi là recovery trước rồi root hay là root truoc mới recovery vậy mấy bác. máy của em đã S-off

tải vê mà ko giải nén ra dc thì sao chạy vậy mấy bác, toán là file .img ko.e ko rành lắm nên mày mò lâu quá. mà cho e hỏi là recovery trước rồi root hay là root truoc mới recovery vậy mấy bác. máy của em đã S-off
Bạn cài Recovery trước rồi mới Root nhé. Bạn giải nén ra file .img là đúng rồi đó.

singom

Bác PhamQuang cho e hỏi tý máy e bị treo logo ko up rom dc, bây h fai làm sao ah? mong bác chỉ giúp T T

tuannam858

Em mới dùng htc dhd một thời gian nên đang còn gà lắm, em có vấn đề này nhờ bác giúp đỡ với a!
Máy e đang dùng bình thường thì tự nhiên bây giờ nó chỉ nhận sóng 3G thôi, đến khu vực nào không có sóng 3G là không liên lạc được.Thỉnh thoảng vẫn có sóng GSM nhưng vẫn không gọi đi, gọi đến được. Em đã để ở chế độ auto GSM/WCDMA mà vẫn vậy.Em thử với cả sim vina và viettel đều bị vậy, chỉ sim Beeline là dùng đc.Có phải do em vào Hboot bấm nhầm vào Simlock nên bị vậy không a?Em đã up rom Ship khác, Root và up Rom cock khác, update Radio mà vẫn không khắc phục đc. Bác có biết đó là lỗi gì không?Rất mong được bác giúp đỡ.