• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[RECOVERY] ClockworkMod for HTC EVO 3D (Shooteru) (Update 6/12/2011)

Phoenix

Update 4Ext Recovery Touch (hỗ trợ cảm ứng)

Từ lâu tác giả Madmaxx đã nghiên cứu bản Recovery hỗ trợ cảm ứng nhưng topic này bị "đóng băng" 2 tháng. Ngày hôm qua ra bản đầu tiên và hôm nay đã có bản v1.0.0.1 RC2. Đã test, hỗ trợ cảm ứng tốt, phím back hoạt động tốt.
Các bạn cài 4Ext Recovery Update để cài đặt nhé. Link: DOWNLOAD

gameonly308

Các bác cho em hỏi, em đã cài ClockworkMod 5.0.2.0 xong, khi muốn vào thì ấn nút Power + Volume Down mỏi cả tay mà nó ko vào recovery :((, vậy là sao ạ ?

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, em đã cài ClockworkMod 5.0.2.0 xong, khi muốn vào thì ấn nút Power + Volume Down mỏi cả tay mà nó ko vào recovery :((, vậy là sao ạ ?
Vậy là bạn chưa tắt chế độ fast boot trong Settings.:D

tmh289

với những máy đã root hoặc s-off down cái quick boot ở market về mỗi lần muốn vào boot hoặc recovery đơn giản hơn đỡ phải tháo pin và power + Volume

quang_vinh

Các bác cho em hỏi làm thế nào để uninstall ClockworkMod 5.0.2.0 ạ?
Chỉ là em muốn hết pin vẫn xạc được,máy đã cài 4ETX Recovery control 2.14 (file apk)
HTC Evo 3D Hboot 0011-->007
S-off,recovery & Rooted ,ship Rom

jinsakura

Chỉ là em muốn hết pin vẫn xạc được,máy đã cài 4ETX Recovery control 2.14 (file apk)
flash cái CWM khác vào là được thôi. nó là công cụ không phải là ứng dụng nên uninstall kiểu gì được ?

airjordan

Bạn chỉ cần flash trực tiếp 4ETX recovery theo như hướng dẫn của mod Ancola66 ở bài này là ok ;)
Mình cũng đang dùng bản RECOVERY 2.2.7 RC5 WORK 4EXT. Tất cả đề ổn và tuyệt nhất là có thể sạc pin khi tắt máy hoàn thoàn :D

quang_vinh

Đã flash thành công bản RECOVERY 2.2.7 RC5 WORK 4EXT mặc dù còn rất gà..:)) Thế là khỏi lo hết pin không xạc được nữa rồi...
Cám ơn bác jinsakura,airjordan & bác ancola66 rất nhìu.

akiraone

Em là TVM. Bữa Trước em có Unlock con evo 3d của em có Hb ..0018. Sau đó em thấy ở chế độ S-on em có cài ClockworkMod 5.0.2.0 và backup lại bản rom gốc. Sau đó em đi hạ hb xuông còn ..07 . và s-off qua bên revulation sau đó thì em lại cài Cwm bản 4. ở bên đó thì ko restore lại đc bản rom gốc. Híc và e thử cài lại bản 5.0.2 vẫn ko đc bác nào biết cách up lại bản rom gốc hem chỉ em với híc híc.

dungthuong

cho em hoi, em dung CWM 5. up thanh cong rom roi sao cai luc khoi dong may no cu dung o man hinh khoi dong cua HTC ma ko khoi dong duoc? day la loi gi ? lam the nao de up rom khac dc ?

yeskia

Moderator
cho em hoi, em dung CWM 5. up thanh cong rom roi sao cai luc khoi dong may no cu dung o man hinh khoi dong cua HTC ma ko khoi dong duoc? day la loi gi ? lam the nao de up rom khac dc ?

Bạn cần lưu ý gửi bài tiếng Việt phải có dấu theo quy dịnh của PDAViet.
Lần sau sẽ bị xoá mà không báo trước!

paradise1409

Mod ancola66 cho em hỏi RECOVERY 2.2.7 RC5 có hơn 5.0.2.0 không??? và nếu flash qua fastboot là làm như thế nào??? Cám ơn bác nhiều

Update 4Ext Recovery Touch (hỗ trợ cảm ứng)

Từ lâu tác giả Madmaxx đã nghiên cứu bản Recovery hỗ trợ cảm ứng nhưng topic này bị "đóng băng" 2 tháng. Ngày hôm qua ra bản đầu tiên và hôm nay đã có bản v1.0.0.1 RC2. Đã test, hỗ trợ cảm ứng tốt, phím back hoạt động tốt.
Các bạn cài 4Ext Recovery Update để cài đặt nhé. Link: DOWNLOAD

Bác cho mình hỏi là bản Recovery bác nói đến có sạc được khi tắt máy hoàn toàn ko??? Cám ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

goldeneagle

Mấy anh cho em hỏi với máy recovery 4.0.1-4 thì sài rom leedroid sạc pin không đầy 100% đúng không các anh? nếu vậy thì phải dùng recovery nào để mà khắc phục vậy mong các anh giúp đở

Mấy anh cho em hỏi với máy recovery 4.0.1-4 thì sài rom leedroid sạc pin không đầy 100% đúng không các anh? nếu vậy thì phải dùng recovery nào để mà khắc phục vậy mong các anh giúp đở
Bạn dùng PM RecoveryManager này, trên điện thoại bật USB Debugging (trong System/Developer options) và kết nối với PC ở chế độ Charge only ( chế độ sạc) rồi chạy PM RecoveryManager, chọn dòng điện thoại (EVO 3D GSM) thì chương trình sẽ tự tìm bản Recovery mới nhất và tự flash vào điện thoại, khi cài xong nó sẽ hiện ra cửa sổ có 3 lựa chọn là Yes, NoCancel, nếu bạn nhấn Yes mà không cài được thì bạn thực hiện lại và đến bước này thì nhấn No nhé (nhấn No cho chắc ăn nhé). Ngoài ra bạn có thể cài bản v5.0.2.0 trên bài đầu luôn cũng được.

goldeneagle

Bạn dùng PM RecoveryManager này, trên điện thoại bật USB Debugging (trong System/Developer options) và kết nối với PC ở chế độ Charge only ( chế độ sạc) rồi chạy PM RecoveryManager, chọn dòng điện thoại (EVO 3D GSM) thì chương trình sẽ tự tìm bản Recovery mới nhất và tự flash vào điện thoại, khi cài xong nó sẽ hiện ra cửa sổ có 3 lựa chọn là Yes, NoCancel, nếu bạn nhấn Yes mà không cài được thì bạn thực hiện lại và đến bước này thì nhấn No nhé (nhấn No cho chắc ăn nhé). Ngoài ra bạn có thể cài bản v5.0.2.0 trên bài đầu luôn cũng được.

như vậy là khắc phục được charge 100% pin hả anh :) phải chi có nút thanks em thanks anh liền :D

Levan

Member
công nhận các bác hoạt động không mệt mỏi vì cộng đồng EVO 3D, cám ơn các bác rất nhiều. Levan