• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Registry hổ trợ các soft ghi âm cuộc gọi 2 chiều .

NguyenTu

Super V.I.P
-----------------------------------------------------------------------------------------
Mình đang dùng HD2 đã thử tương đối nhiều cách nhưng kết quả ghi âm 2 chiều vẫn chưa được.
Trước đây mình dùng HD (HD1) khi cài Reso Audio 4.6 thì ghi âm quả là tốt thật, thiết nghĩ khi chuyển qua HD2 thì chắc chắn các phần mềm đã dùng tốt trên HD thì phải dùng tốt trên em HD2 chứ nhưng không phải vậy.
Mình nghĩ trong thiết lập nào đó của cuộc gọi trên HD2 chưa được enable (mình không có kiến thức nhiều về cái này), nên mình cũng như các bạn khác đang dùng HD2 rất mong các Bác, các Anh, các Bạn có kiến thức về vấn đề này giải quyết dùm! Hy vong HD2 sẽ sớm ghi âm tốt được như HD!
Cảm ơn các bạn!

Bạn dùng tool: 2_way_recording để chỉnh reg nhé (có file cab sẵn để cài trên PV - Chịu khó search nhé)
Sau đó cài phần mềm: Vito audio Note Tuoch v 1.03 và bật chức năng ghi âm cuộc gọi lên nhé

Mình dùng tốt trên HD2 đó bạn!!

quoclong7

Đã thử theo cách bạn Nguyen Tu hướng dẫn nhưng không được, mình dùng Rom 39C5 của Bác PQ, không biết bạn Nguyen Tu dùng bản Rom nào?. Giờ muốn registry trở về như cũ thì làm thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Đã thử theo cách bạn Nguyen Tu hướng dẫn nhưng không được, mình dùng Rom 39C5 của Bác PQ, không biết bạn Nguyen Tu dùng bản Rom nào?. Giờ muốn registry trở về như cũ thì làm thế nào?

Mình dùng cả rom ship và rom của Ancola66 đều được. Ghi âm được, không cần bật loa ngoài, tất nhiên là chất lượng thua ghi âm của nokia.

Muốn registry trở về như cũ thì bạn vào setting/system/Remove Progaram gỡ cái 2_way_recording ra và SR là xong

qisheng

Trước em dùng Eten M800 cài Vito audio Note Touch hoặc Resco đều ghi âm cuộc gọi cực tốt. Nhưng bây giờ dùng Acer NeoTouch thì bó tay, tiếng của mình thì quá rõ trong khi tiếng đối tác hầu như không nghe thấy gì. Đã cài thử 2_Way_Recording nhưng không có tác dụng. Các bác tư vấn giúp em với. Thanks.

ppcxn

AudioNotes dùng mình thấy hay nhất, ghi âm rõ ràng mỗi tội co lúc quên k ghi ..heee

NhatToai

Super V.I.P
AudioNotes dùng mình thấy hay nhất, ghi âm rõ ràng mỗi tội co lúc quên k ghi ..heee

Quên không ghi là do bạn lỡ đóng nó đấy(tap X).
Phải để chạy ngầm thì nó ghi mãi đấy chứ.

guybychance

Mọi người có thể tham khảo cách ghi âm cuộc gọi từ trang này:
http://htcwiki.wetpaint.com/page/Rec...l+Conversation
[Mình đã thử, chất lượng cực tốt]

Nói qua một chút trước khi click vào đường link trên:
Ưu điểm :Cách ghi âm này không cần cài đặt bất cứ chương trình nào khác, mà trực tiếp sử dụng chương trình Note có sẵn của WM. Khi có cuộc gọi tới, chạy chương trình Note (có sẵn tại phần Calling) và click vào Record. Khi kết thúc cuộc gọi, nghe lại thông tin đã lưu
Nhược điểm: Mỗi khi có cuộc gọi đến, phải làm 2 thao tác là, chạy Note và click vào Record.

Thân,

NguyenTu

Super V.I.P
Mọi người có thể tham khảo cách ghi âm cuộc gọi từ trang này:
http://htcwiki.wetpaint.com/page/Rec...l+Conversation
[Mình đã thử, chất lượng cực tốt]

Nói qua một chút trước khi click vào đường link trên:
Ưu điểm :Cách ghi âm này không cần cài đặt bất cứ chương trình nào khác, mà trực tiếp sử dụng chương trình Note có sẵn của WM. Khi có cuộc gọi tới, chạy chương trình Note (có sẵn tại phần Calling) và click vào Record. Khi kết thúc cuộc gọi, nghe lại thông tin đã lưu
Nhược điểm: Mỗi khi có cuộc gọi đến, phải làm 2 thao tác là, chạy Note và click vào Record.

Thân,

Những Phần mềm cài thêm mới khắc phục được những điểm yếu bạn đã chỉ ra, tuy nhiên cũng tùy loại máy mà có model sử dụng tốt, có model sử dụng không tốt bạn ah

sonmco

trước đây mình dùng htc viva winmo6.1 thì ghi âm cuộc gọi 2 chiều bằng Vito Audio Notes Touch chất lượng rất tốt, nhưng khi chuyển sang touch 2 mega chạy W6.5 thì kém hẳn, bây giờ test thử xem thế nào, có j sẽ báo cáo lại

kenjing

trước đây mình dùng htc viva winmo6.1 thì ghi âm cuộc gọi 2 chiều bằng Vito Audio Notes Touch chất lượng rất tốt, nhưng khi chuyển sang touch 2 mega chạy W6.5 thì kém hẳn, bây giờ test thử xem thế nào, có j sẽ báo cáo lại

Mình có anh bạn xài touch mega 2 cài vào vẫn dùng tốt đó bạn. trên HD2 của mình cũng vậy

mau729748

Các bác cho hỏi tý: Tôi mới dùng HTC HD2 nên còn hơi ngu, nhờ các bác chỉ dẫn: Làm thế nào để vào Regedit để chỉnh Registry (trên Windows thi dùng Run rồi chạy regedit còn trong WinMo thi chưa biết cách nào.
Xin cỏm ơn

AnhPheCT

Các bác cho hỏi tý: Tôi mới dùng HTC HD2 nên còn hơi ngu, nhờ các bác chỉ dẫn: Làm thế nào để vào Regedit để chỉnh Registry (trên Windows thi dùng Run rồi chạy regedit còn trong WinMo thi chưa biết cách nào.
Xin cỏm ơn
Có các phần mềm trong bộ Resco File Explore 2010 hoặc các phần mềm riêng biệt. Hoặc tải link kèm:

tntnb

Trừ 1 số dòng máy như Samsung i780,... thì ghi âm cuộc gọi 2 chiều rất tốt, không cần bật loa ngoài

Một số dòng máy khác như 1 số dòng của HTC, ghi âm cuộc gọi thật bất tiện vì chỉ ghi âm 1 chiều từ phía mình nói, phía người ta nói thì nghe nhỏ lắm! (hầu như không nghe được người ta nói gì), hoặc phải bật loa ngoài để ghi âm nhưng sau này từ dòng Touch pro, Touch Pro2 khi bạn bật loa ngoài nó cũng mute luôn không cho ghi âm gì hết

Theo mình biết thì đây là chức năng bị disable trên 1 số dòng máy HTC, bạn có thể chỉnh lại registry để enable.

Bạn tải file cab đính kèm và cài đặt, nó sẽ tự động chỉnh lại các thông số registry cần thiết, sau đó khởi động lại máy, thử ghi âm cuộc gọi lại xem nhe, cải thiện rõ rệt đó, tiếng bên kia nói có khi còn nghe to hơn tiếng mình nói nữa!
(Các bạn phải cài thêm phần mềm ghi âm cuộc gọi, nếu đã có rồi thì không cần cài thêm và có thể sử dụng với bất kỳ chương trình ghi âm cuộc gọi nào bạn thích (mình dùng Vito Audio Notes Touch))

Mình thử rồi, dùng rất tốt trên WM6.1 và WM6.5 dòng HTC Artemis (O2 Orbit) và HTC Rhodium (Touch Pro2).
Các bạn hãy test và thông báo trên các dòng máy khác có dùng được không nhe.

Không biết samsung B7320 có sử dụng được không, tôi tìm hoài phần mềm ghi âm cuộc gọi 2 chiều cho windows standar 6.5 mà không có

ThaiChienvn

Được bạn à. Nhưng cái này chỉ hỗ trợ thêm thôi. còn nếu máy bạn đã có phần mếm ghi âm cuộc gọi rồi thì không phải chạy. còn chưa thì cai vô. SAU ĐÓ chạy 2_Way_Recording.rar‎

yellowriver

Cho mình hỏi tý là mình dùng Atom Life cài ghi âm cuộc gọi đều bị tự bật loa ngoài và hú (như micro karaoke) rất bực mình. Đã thử mấy bản rom 6.1 và 6.5 đều bị. Nếu ko ghi âm hoặc Remove call recoder đi là lại bình thường. Mình dùng auto call recoder, vito touch.
Có chương trình nào ghi âm cuộc gọi tốt cho Atom Life ạ.