• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Registry hổ trợ các soft ghi âm cuộc gọi 2 chiều .

NguyenTu

Super V.I.P
:-/
O2 Mini không có tác dụng gì bác ạ. em chạy WM 6.5 ROM ship cotulla

theo mình biết, đây chỉ là file chỉnh reg và hình như chỉ có tác dụng trên những dòng HTC đời mới thôi!

nguyenvh

Trước đây tôi dùng cho HD thì tuyệt vời, nhưng giờ cài cho HD2 thì không hiệu quả. Thử lại nhiều lần cũng vậy.

glassesmanvn

Đã tét thử trên HTC P3470 (Pharos) dùng kèm với Vito Audio Note VH của NguyenPhu... rất tốt, trước kia chưa sửa Reg, nó chỉ cho ghi một chiều....
Thanks chủ thớt, để test típ trên Kaiser xem sao... :D

FilterKings

kô thì dùng cái Auto call recocde cũng đc mà. cái này cũng ngon lắm

Không có liên quan gì hết bác ơi. cái này chỉnh reg để ghi âm rỏ được chiều đến thôi, còn phần mềm ghi âm thì vô số, phải kể trước hết là Audio Notes!

To bác chủ thớt: Thanks! từ trước tới giờ WM vẫn thua Symbian ở điểm này, giờ thì vượt xa rồi nhé \-/

hanoiwap

Super V.I.P
Tôi dùng một trong 2 cái này đều tốt cả hai chiều.Khác nhau loại file khi lưu là MP3 và WAV

ViAudioNotesTouch.cab 2M
AutoCallRecorder_HDV0.0.3.CAB 425k

Download

hunter_tht

Em đã dùng qua 5 em PPC, em nào cũng cài VITO Audio Notes và rất hài lòng về phần ghi âm cuộc gọi, không cần chỉnh registry.

đúng vậy vito audio notes dùng kha hay, có thể ghi theo định dạng MP3 hoặc Wav

Orbit

Gửi các bạn

Mình đang sài HD2, và cái ghi âm này cũng không có tác dụng, chỉ ghi được có 1 chiều đi, còn chiều đến thì ko nghe gì.... cái này hình như ko phải tại soft ghi âm mà là tại cái chỉnh 2wayrecording, nó chưa đúng.
Các cao thủ có biết cái này làm ơn giúp em và cá bạn khác với nhé...
Cám ơn nhiều lắm

mutngontay

Tớ dùng Diamond 2, cài cái này xong ghi âm cuộc gọi cải thiện rõ rệt, nghe rõ cả đầu bên kia nói. Cảm ơn chủ Topic nhé.

Orbit

Các bác ai có HD2 có thể kiểm chứng thêm cái này được ko? vì em cài vào con HD2 của em thì thấy âm lượng của đầu dây bên kia có vẽ to hơn tí đấy.
Trước khi config thì nên cài cái 2way_recording trước, sau đó là Vito audio not touch, cuói cùng là cái resco regedit.
Các phần nào mà trong HKLM chưa có thì mình mạnh dạng tạo thêm vào.

Xin trích nguyên văn của thành viên bên XDA nhé.

Originally Posted by echo-man
I found a solution somewhere here in xda-dev. But I don't find it again.
Fortunately I saved the reg. settings. I made thees reg. settings and now my HD2 records 2ways.

HKLM\System\AudioRecording
(DWORD) "Enabled" value=1

HKLM\Software\Microsoft\Voice
(DWORD) "EnableCallRecordMenuItem" value=1
(DWORD) "AllowInCallRecording" value=1

HKLM\Drivers\BuiltIn\RIL
(DWORD) "RingingAddressId" value=0

HKLM\Drivers\BuiltIn\WaveDev
(DWORD) "VocRecPath" value=2

HKLM\Software\HTC\AUDIOGAIN
(DWORD) "AUDIO_DEBUG_FLAG" value=64
(not sure if this key is important, but I added it any way)

Soft reset the phone.

khanhnhuthuong

khi cài 2way_recording thì tất cả các thông số đều giống như trên nhưng cũng không cải thiện được chất lượng của âm thanh.

trungsay

mình dùng vitoaudionotes.cab chỉ thấy ghi âm tốt khi bật loa ngoài thôi,còn để loa trong thì chất lượng hơi kém (mình dùng máy o2 neo).

sgking21

Chắc là cách reg này chỉ có tác dụng trên 1 số dòng máy HTC mà thôi, nhưng HD2 thì mình không có nên không giúp được các bạn rồi, mong các bác cao thủ khác giúp đỡ về HD2 :)

yellowriver

Mình cũng dùng vito audio notes bản touch rất hài lòng. Ghi âm chiêu đi chiều đên OK, không phải chỉnh sửa chi hết.

lyhuy2208

Mình xài con ETEN X600, lúc trước cài windows mobile 6.1 thì ghi âm chỉ nghe được 1 chiều gọi đi, nay cài lại Windows Mobile 6.5, cài Vito Audio Note ko cần chỉnh sửa Registry cũng ghi âm tốt, nghe rất lớn, chiều bên kia có khi nghe lớn hơn chiều gọi đi. Muốn điều chỉnh cho nhỏ lại mà ko biết cách nào đây nè.

viettrung0101

Mình dùng o2 iis win 6.5 nhưng cài cả Vito Audio và Resco Audio Recorder đều nghe bên kia nói rất nhỏ thậm chí có lúc không nghe thấy gì ? Có cao thủ nào chỉ giáo mình chút . thank

ncpvn001

Trừ 1 số dòng máy như Samsung i780,... thì ghi âm cuộc gọi 2 chiều rất tốt, không cần bật loa ngoài

Một số dòng máy khác như 1 số dòng của HTC, ghi âm cuộc gọi thật bất tiện vì chỉ ghi âm 1 chiều từ phía mình nói, phía người ta nói thì nghe nhỏ lắm! (hầu như không nghe được người ta nói gì), hoặc phải bật loa ngoài để ghi âm nhưng sau này từ dòng Touch pro, Touch Pro2 khi bạn bật loa ngoài nó cũng mute luôn không cho ghi âm gì hết

Theo mình biết thì đây là chức năng bị disable trên 1 số dòng máy HTC, bạn có thể chỉnh lại registry để enable.

Bạn tải file cab đính kèm và cài đặt, nó sẽ tự động chỉnh lại các thông số registry cần thiết, sau đó khởi động lại máy, thử ghi âm cuộc gọi lại xem nhe, cải thiện rõ rệt đó, tiếng bên kia nói có khi còn nghe to hơn tiếng mình nói nữa!
(Các bạn phải cài thêm phần mềm ghi âm cuộc gọi, nếu đã có rồi thì không cần cài thêm và có thể sử dụng với bất kỳ chương trình ghi âm cuộc gọi nào bạn thích (mình dùng Vito Audio Notes Touch))

Mình thử rồi, dùng rất tốt trên WM6.1 và WM6.5 dòng HTC Artemis (O2 Orbit) và HTC Rhodium (Touch Pro2).
Các bạn hãy test và thông báo trên các dòng máy khác có dùng được không nhe.

-----------------------------------------------------------------------------------------
Mình đang dùng HD2 đã thử tương đối nhiều cách nhưng kết quả ghi âm 2 chiều vẫn chưa được.
Trước đây mình dùng HD (HD1) khi cài Reso Audio 4.6 thì ghi âm quả là tốt thật, thiết nghĩ khi chuyển qua HD2 thì chắc chắn các phần mềm đã dùng tốt trên HD thì phải dùng tốt trên em HD2 chứ nhưng không phải vậy.
Mình nghĩ trong thiết lập nào đó của cuộc gọi trên HD2 chưa được enable (mình không có kiến thức nhiều về cái này), nên mình cũng như các bạn khác đang dùng HD2 rất mong các Bác, các Anh, các Bạn có kiến thức về vấn đề này giải quyết dùm! Hy vong HD2 sẽ sớm ghi âm tốt được như HD!
Cảm ơn các bạn!