• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RELOCATION FONTS -TĂNG BỘ NHỚ ROOT THÊM 90M CHO FW 2.XX và FW 3.XX

ancola66

Super V.I.P
RELOCATION FONTS -TĂNG BỘ NHỚ ROOT THÊM 90M CHO FW 2.XX và FW 3.XX

Là một phần mềm rất nhỏ (Chỉ hơn 20K )giúp các bạn tăng thêm bộ nhớ ROOT (Phân vùng nhỏ) Lên thêm 90Mb để các bạn thoải mái cài phần mềm từ Cydia

*Như các bạn thấy trước khi cài phần mềm bộ nhớ root (Storage) trên máy mình là 89Mb
*Sau khi cài phần mềm đã tăng lên thành : 175Mb

Các bạn vào Cydia add Source : zacklyn.110mb.com sau đó cài phần mềm Relocate Fonts

phdzung

1000Mb là ảo hay là thật vậy các bạn? làm sao có thể là thật đc nhỉ? :-??

tonytrung235

sao lại ko .. firm custom thì thix làm root bao nhìu mà chả được ^^ .. có ngưòi còn làm bản firm custom root 2000mb bên tinhte.com nữa mà ^^ ..
còn như cái phần mềm này mình ko hiểu cái nguyên lý của nó cho lắm khi mà có thể làm root tăng những 90mb cơ chứ .. chẳng lẽ là bộ nhớ máy wa làm root ^^

ancola66

Super V.I.P
sao lại ko .. firm custom thì thix làm root bao nhìu mà chả được ^^ .. có ngưòi còn làm bản firm custom root 2000mb bên tinhte.com nữa mà ^^ ..
còn như cái phần mềm này mình ko hiểu cái nguyên lý của nó cho lắm khi mà có thể làm root tăng những 90mb cơ chứ .. chẳng lẽ là bộ nhớ máy wa làm root ^^
Bạn không để ý đến cái tên của nó rồi :)). RELOCATION FONTS Có nghĩa là (Trích nguyên văn của SM Xuan Truong ) trong bài hướng dẫn nâng cấp lên 3.0 :

"Nguyên văn bởi XuanTruong

- Hướng dẫn Fix bộ nhớ bằng WinSCP: ApplicationsRings khi chạy Redsn0w đã được Move sang phân vùng bộ nhớ LỚN. Chỉ còn Fonts (Dung lượng khoảng 86.3 MB) là chưa được Move sang. Ta làm như sau => Copy thư mục Fonts trong đường dẫn /System/Library/Fonts ra PC hoặc Laptop => Sau đó vào đường dẫn private/var/stash/ để tạo một thư mục với tên là Fonts.pwn => Copy hết lại các File và Folder trong thư mục Fonts (Hồi nãy vừa Copy ra PC đó) vào private/var/stash/Fonts.pwn rồi Set 0755 cho thư mục Fonts.pwn => Del thư mục Fonts trong đường dẫn /System/Library/Fonts đi => Trên WinSCP vào Files rồi chọn Edit Link... như trong hình => Reset lại iPhone là có thêm được hơn 86 MB nữa (Tổng cộng bộ nhớ trên phân vùng NHỎ 500 MB còn lại vào khoảng 173 MB nữa) để cài Soft và Games thông qua CydiaIcy (Chỉ bấy nhiêu bộ nhớ đã đủ cả 5-6 trang App trên iPhone rồi đó, tất nhiên các Soft hoặc Games NẶNG thì CHƠI qua iTunes roài)!:D
"

Vậy đó thay vì phải làm nhiều động tác như thế thì ta chỉ cần cài phần mềm này là xong :D

danhvogiacmo

add source acklyn.110mb.com này bị lỗi hình như nó add cho cái xsellize trong này thì ko có phần Relocate Fonts, ngày trước mình có dùng source của việt nam có phần này nhưng ko nhớ lắm, bác nào có cho em xin nhé

Chỉnh sửa cuối:

hellmen

vậy khi nó tăng bộ nhớ ROOT lên thì có tác dụng gì vậy các anh? Có làm cho máy chạy mượt nhanh hơn tí nào ko ạ? Thanks

ancola66

Super V.I.P
vậy khi nó tăng bộ nhớ ROOT lên thì có tác dụng gì vậy các anh? Có làm cho máy chạy mượt nhanh hơn tí nào ko ạ? Thanks
Tăng bộ nhớ ROOT để có thể cài thêm nhiều soft trên Cydia và cài được nhiều theme hơn thôi :D.

kevincuong78

làm sao để biết bộ nhớ root là bao nhiêu?

Anh em chỉ cho mình biết cách xem bộ nhớ root. Có phần mềm gì xem hay xem ở đâu? Cảm ơn anh em rất nhiều. Vì mới cài relocated fonts.

XuanTruong

Super V.I.P
Anh em chỉ cho mình biết cách xem bộ nhớ root. Có phần mềm gì xem hay xem ở đâu? Cảm ơn anh em rất nhiều. Vì mới cài relocated fonts.

Có thể cài Soft iStat để xem chi tiết hơn! Tìm trong khu vực ứng dụng 2.x sẽ có (Vẫn chạy tốt trên 3.x)!

kevincuong78

mình cài istat rồi nhưng vẫn không show được bộ nhớ root, bạn có phần mềm nào khác không, cho mình xin đi, cảm ơn bạn nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
mình cài istat rồi nhưng vẫn không show được bộ nhớ root, bạn có phần mềm nào khác không, cho mình xin đi, cảm ơn bạn nhiều.

Ấy! Sorry Bạn vì NHẦM! Bạn tìm và cài Soft SysInfoPlus nhé!:D