• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Remote 1.2 điều khiển từ xa iTunes

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi
E

evnd1

Guest
Bạn có máy tính để bàn với trang bị âm thanh vòm sống động, bạn muốn mọi người cùng thưởng thức bài hát mà bạn ưa thích hay đơn giản bạn muốn nghe âm thanh trong một không gian rộng hơn tai nghe iphone thì đây chính là lựa chọn của bạn

Remote cho phép bạn kết nối không dây (qua mạng wifi) với iTunes trên máy tính có hệ thống loa với điều kiện cùng một mạng (không nhất thiết máy tính để bàn phải kết nối wifi)

Đầu tiên vào ứng dụng trên IP

Sau đó nhấn vào Add library, trên IP sẽ hiện PASSCODE như hình sau

lúc này trên iTunes ở máy tính sẽ hiện tên IP của bạn ở mục DEVICES

nhấn vào đó trên máy tính sẽ hiện ô để bạn gõ passcode giống trên IP.

Khi kết nối thành công, trên màn hình máy tính sẽ hiện như sau

Từ lúc này bạn có thể điều khiển iTunes trên máy tính về chọn bài, âm lượng....
Chúc các bạn có thời gian thưởng thức âm nhạc vui vẻ

Link download (bản này là 1.2 tương thích với iTunes 8.1)
Mediafire

E

evnd1

Guest
itunes trên lap của minh dau co hiện ra mục devies đâu... hĩ

cả laptop và iphone đều phải có kết nối cùng mạng, bạn làm lại đúng trình tự như bài giới thiệu là được.

wpenguin

cùng mạng luôn á...:( thấy thix quá muh ko xài đươc..ngồi chờ hiện ra mục Device hoài hông thấy

E

evnd1

Guest
Remote

Nếu bên iphone đã hiện code rồi mà bên Itunes trên máy tính chưa hiện tên iphone ở mục Devices thì bạn kiểm tra trên itunes ở mục EDIT/Preferences/Devices ở mục gần dưới (chỗ khoanh đỏ) xem đã lựa chọn chưa?

tuandinh831991

có phải là kết nối được là điều kiển Ituness trên máy tính qua IP ko?
Vd nghe nhac thì IP chỉnh được

E

evnd1

Guest
có phải là kết nối được là điều kiển Ituness trên máy tính qua IP ko?
Vd nghe nhac thì IP chỉnh được

chính xác, chuyển bài, tăng giảm âm lượng trên iphone nhưng nghe thì trên máy tính, loa iphone không phát

tuandinh831991

Mình Ko thể kết nối được IP hiện code mà PC hiện Devices nhưng sau khi đánh code lại ko thể kết nối làm lại 3 lần cũng ko được , Mình sài WIFI cùng chung với đường ADLS luôn

E

evnd1

Guest
Devices đã hiện tức là có kết nối rồi đó bạn, khi gõ đúng code trên iphone sẽ hiện liabrary của Itunes trên máy tính, lúc đó bạn bấm vào bài hát trên iphone, máy tính sẽ trình diễn bài đó thôi

tuandinh831991

Nhưng nó ko hiện lên dòng Add remote for IP ỏ Ipod Touch..
và IP cũng ko hiện bài hát gì luôn chỉ đứng im nơi hiện code
Itunes thì văng ra ko còn kết nối,....Help me

E

evnd1

Guest
Nhưng nó ko hiện lên dòng Add remote for IP ỏ Ipod Touch..
và IP cũng ko hiện bài hát gì luôn chỉ đứng im nơi hiện code
Itunes thì văng ra ko còn kết nối,....Help me

Bạn cài bản iTunes nào? Hiện giờ Remote 1.2 đã hỗ trợ cho iTunes mới nhất 8.1
Bạn xem lại hình dưới xem đã chọn phần này chưa

E

evnd1

Guest
Hiện giờ đã có bản update 1.2.1, sửa lỗi và tương thích hơn với itunes 8.1

Link download tại đây

hieuken

remote dc trên PC ko vậy hay chỉ trên lap thui hả mấy bác T_T mình chỉnh trên PC ma ko hiện lên phần gõ code

E

evnd1

Guest
laptop hay PC cũng đều là máy tính cả, khác gì nhau đâu. Miễn là cùng mạng với Iphone là sử dụng được remote thôi