• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Remote Screen Alignment Application - Phần mềm cho máy chết cảm ứng

• Thread starter vietnam123
  • Ngày gửi

maxspeed

Chào mọi người, mình xin nhờ mọi người giúp đỡ 1 việc như sau:

1. Mình có con Acer N311, vừa qua đã thử nghiệm up Rom lên WM6.1 bằng 1 bản rom chỉnh sửa của Nga. Bản rom này có nhiều lỗi khiến giờ đây mình gặp phải vấn đề rất nghiêm trọng. Bạn có thể xem chi tiết tại đây.

Hiện tại máy của mình đã mất cảm ứng, chỉ có thể dùng các nút điều khiển. Mình không biết nguyên nhân do lỗi ROM hay do lỗi phần cứng (hỏng màn hình cảm ứng).

2. Vấn đề của mình là khi flash lại rom nguyên bản WM5, sẽ phải chạy quá trình setup ban đầu của WM, chắc mọi người đều biết, nếu cảm ứng hỏng sẽ không thể nào chọc được đủ 5 điểm của thiết lập Align screen.

Mình có search trên mạng và tìm được trang sau:

Vấn đề của mình là mình chưa dám thử chạy trên máy của mình bởi không biết phần mềm này có thực sự chạy không?

Nếu thử mà không thành công coi như có cục gạch mang hình pocket luôn.

Vì vậy, mong anh em diễn đàn giúp đỡ test thử chức năng của cái phần mềm trên.

Rất đơn giản:
- Các bác backup máy bằng SPB Backup.
- Sau đó, hard-reset máy hộ em, chạy phần mềm trên, đừng dùng bút chọc mà thử xem phần mềm trên có giúp thoát khỏi quá trình setup algin screen để vào màn hình today không? Nếu ok thì là thành công.
- Nếu phần mềm trên không thành công, các bác dùng bút và sau đó chạy file backup để restore lại máy.
- Quá trình trên tất cả mất khoảng 20 phút, tính cả thời gian backup và restore.

Nếu thành công, coi như đây là phần mềm hữu ích giúp anh em khi gặp nạn với cảm ứng màn hình.

Trước kia, em mà có phần mềm này thì đã không phải vứt đi 1 con pocket bị chết cảm ứng.

Gửi mod: Em không biết để vào đây có đúng không? Nó là phần mềm chạy trên PC, nhưng có tác dụng đối với PPC.

Xin chân thành cảm ơn mọi người đã đọc và nhiệt tình giúp đỡ.

mình đã thử dùng và kết quả thật tuyệt vời!=D> sau mấy ngày điên đầu với màn hình alignscreen thì bây giờ đã vào được màn hình today rồi. mặc dù bây giờ cảm ứng vẫn bị lệch:(
đành phải chờ có tiền thì đi thay màn hình mới thôi.

hongquanghl

Mình bị con HTC 3452 chết cảm ứng 1 tuần nay, hôm nay chạy CT này 1 phát là có thể nghe gọi ngon lành, khi nao co xìn thì thay màn hình cảm ứng sau. cảm ơn vietnam123 nhé.

vnndocket

Active Member
Trời! ROM không thể nào làm mất cảm ứng. Update ROM là một thú vui, đừng ngại khi hay nâng cấp.
Chưa bao giờ gặp tình trạng update ROM mà mất cảm ứng. Nếu không phải ROM của nó thì máy sẽ không lên, còn ROM sau khi update lên thì tất nhiên là đã được add nhiều driver hổ trợ cho thiếc bị đó. Trên điện thoại mỗi máy có một loại ROM. Nếu không đúng sau khi update được thì nó sẽ không lên. Còn mặt đinh. Không phải của nó thì nó sẽ không cho Up thế thôi.
Bản ROM này tôi dùng lâu nhất và thấy chạy rất tốt, có lổi gì đâu.

imleeu

Mình dùng phần mềm này cho O2 Atom.
Tốt khi up các Rom 6.1 -> 6.5
Còn khi mình up về 5.0 thì cắm vào chạy chuơng trình này thì luôn báo lỗi.

ThaiKien

Super V.I.P
Mình dùng phần mềm này cho O2 Atom.
Tốt khi up các Rom 6.1 -> 6.5
Còn khi mình up về 5.0 thì cắm vào chạy chuơng trình này thì luôn báo lỗi.
Phần mềm này hỗ trợ khi máy bị lệch cảm ứng và không chạy được ma trận, máy bình thường không sao thì không cần dùng.

lycucu

phần mềm này khá hay! dùng để chửa cháy khi máy lệch cảm ứng mà chưa có tiền thay hehe!
chơi PPC mà không uprom thì đâu còn gì gọi là chơi PPC nữa chứ! trước kia tui upRom con Atom bị chết giữa chừng nè! thức trắng đêm cả 2 ngày mới sửa được hihi!

xitolala

đơn giản chỉ cần tạo file trống không welcome.not (chú ý đuôi .not) rồi chép vào thư mục gốc của internal memory là được

bocapdo11

Máy mình cũng bị lệch cảm ứng, Align Screen hoài kg đc nên mình đã sử dụng cách sau của mình và thành công.

Bạn kết nối PPC với PC (đã cài ActiveSync), sau đó Browser đến thư mục Windows\StartUp trên PPC, xóa hết cái File trong đó, sau đó khởi động lại PPC. PPC sẽ bỏ qua Align Screen cho bạn

File hệ thống ko cho xóa đâu bác ơi ( chỉ cho xóa có vài file trong startUp thui ).
đâu cần phân mềm nay đâu copy file webcome.not (giải nén ra khác có)cắm vào máy bật nên nó tự bỏ qua Alig:D:D:D

Copy file webcome.not vào đâu vậy bác, Hi hì............ tại em hơi chuối mà bác lại kiệm lời quá em ko hiểu luôn :D

cestlavie

Bro nào biết chỉ dùm. Asus P535 xài khoảng vài tiếng bị mất cảm ứng (chỉ còn dùng được các phím cứng). soft reset lại chạy bình thường, một lúc sau lại bị. Đã up nhiều bản ROM khác nhau vẫn bị. Hết thuốc, phải thay màn hình cảm ứng đúng không? Bro nào biết chỗ thay chỉ dùm nhé! Mình ở Tp. HCM. Con này không có bàn phím cứng nên mất cảm ứng không làm ăn gì được hết. Đa tạ!

phi1618

Mình có con Asus p320 bị vỡ màn hình, bây giờ cứ khời động máy thì màng hình hiện lên
window mobile
tap the screen to set up your pocket PC
tiếp tục bấm nút tròn ở giửa thì màn hình hiện lên
align screen

Đến đây thì chịu chết không làm thế nào được vì màn hình bị vỡ, không thể trọc chính xác được :(

Mình đọc thấy phần mềm trên bạn đã thử và dùng được cho trường hợp của mình mà không cần thay màn hình cảm ứng. Mình làm thử nhưng:

Mình down Remote Screen Alignment về, cài đặt rồi. Nhưng khi chạy mình ấn vào Skip thì nó báo lỗi " An error occured while trying to configure the remote divice. Please reinstall Remote Screen Alignment"
Mình đã thử gỡ và cài lại rồi, nhưng khi chạy vẫn báo lỗi đó, bạn chỉ giúp mình cách khắc phục được không?

Thanks các bạn nhiều !
có gì pm cho mình vào yahoo msg nhé: hero83vn

dnthanh

Bác nào chỉ cho tôi thay màn hình HTC diamon chỗ nào, giá bao nhiêu. Máy tôi bị hỏng màn hình, chọc góc trái, an góc phải, màn có mấy đốm vàng cạnh trái của máy.
Mong các bác chỉ giúp.

kenyopro91

Hehe cám ơn bác nhiều lắm! E có con LG GM 750 bị chặn ở Align Screen! Mang ra PhuocLapMobile nó bảo phải thay cảm ứng, mà đợi hơn nửa tháng vẫn không có hàng! E ghét quá mang về! Tưởng láy em nó làm chặn giấy, ai ngờ gap được topic này! Cám ơn bác rất nhiều! Quá đã!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Mình có con Asus p320 bị vỡ màn hình, bây giờ cứ khời động máy thì màng hình hiện lên
window mobile
tap the screen to set up your pocket PC
tiếp tục bấm nút tròn ở giửa thì màn hình hiện lên
align screen

Đến đây thì chịu chết không làm thế nào được vì màn hình bị vỡ, không thể trọc chính xác được :(

Mình đọc thấy phần mềm trên bạn đã thử và dùng được cho trường hợp của mình mà không cần thay màn hình cảm ứng. Mình làm thử nhưng:

Mình down Remote Screen Alignment về, cài đặt rồi. Nhưng khi chạy mình ấn vào Skip thì nó báo lỗi " An error occured while trying to configure the remote divice. Please reinstall Remote Screen Alignment"
Mình đã thử gỡ và cài lại rồi, nhưng khi chạy vẫn báo lỗi đó, bạn chỉ giúp mình cách khắc phục được không?

Thanks các bạn nhiều !
có gì pm cho mình vào yahoo msg nhé: hero83vn
À! Mình cũng bị như bạn! Nhưng mà mình khắc phục được rồi! Hy vọng giúp được bạn!
Mình xài con LG GM750 chay W6.5, lúc đầu cài đặt thi gap đúng thông báo giống bạn!
Nên mình thử lại như sau:
B1: Kết nối dt với pc qua cáp,tất nhiên pc đã cài Activesync.
B2: Cài đặt Remove Align Sreen trên pc, mục đích là để chương trình được cài vào dt thông qua cáp lun.
B3: Tắt dt, mở Remove A.S để sẵn.
B4: Mở dt lên, đồng thời không rút cáp ra. Đợi dt vừa lên, nhấn Skip trong chương trình Remove A.S(trước khi hiện align Screen).
B5: Bước này rất quan trọng, đó là bạn hãy... rút cáp ra và nhìn lại chiếc dt thân yêu đã hết bệnh(sến quá) hehe
Hy vọng giúp được bạn! Thân! ^^

Chỉnh sửa cuối: