• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Repair Laptop như khi mới mua về

jacktran

Các bạn có thể chỉ cho mình cách REPAIR lại máy tính như khi mới mua về được không , có cần ĐĨA RECOVERY không , cảm ơn

phamthaitl

nếu bạn có đĩa RECOVERY thì cho vào.thường thì như ở sony hoặc HP thì được để trong 1 ổ ẩn.bạn khởi động máy khi hiện logo của máy thì bạn ấn phím nào đó(tùy theo tưng loại máy cho nên phím RECOVERY khác nhau)RECOVERY lại.là được.nếu máy không có win bản quyền thì mua cái win về cài lại là ok.mất 40 phút là song.bạn không nói bạn dùng máy gì nên mình không hướng dẫn bạn được chỉ nói chung chung vậy thôi.hơn nữa nếu mua máy mới thì có sách đi kềm.bạn đọc và làm theo là ok.

babyheo

Nếu deell thì có đĩa kèm theo,còn hp thì phân vùng nằm trong hdd,hy vọng bạn chưa xóa nó!!
khởi động bấm f8,rồi chọn cái restore như ban đầu
Nếu khó wa thì ra mua 1 cái đĩa về cài cho mau!!

poseidon0380

tốt nhất là tìm cách đánh ra bộ đĩa recovery, HP chỉ cho ghi ra một lần duy nhất nên cận thận mua đĩa tốt tốt một chút!

hungdqk

bác nào biết cách recove con fujitsu-siemens 2540 bảo em với. máy ko có cd đi kèm các bác ah.

Germaniteen

nếu không có CD đi kèm vậy là file ghost nằm trong HDD, restore bằng cái đó đi thử xem!

Satan

em đang xài asus, em co đĩa recovery, đang xài win vista bản quyền, bác nào hướng dẫn chi tiết cho em restore lại đi, em ko bít cách làm! thank nhìu

poseidon0380

có đĩa thì cứ bỏ vào mà làm thôi, cần gì hướng dẫn??? Nhưng nhớ backup toàn bộ dữ liệu ra chỗ khác (ko phải copy ra cho khác trong máy, mà ra ổ đĩa ngoài, burn ra CD/DVD).