• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Report lỗi sau khi Up iPhone 2G lên FW 3.0

thangna

Em đã đưa câu hỏi này vào 2 topic giới thiệu, một là giới thiệu của bác longgiang81 đầu tiên và thứ 2 là của bác sơnpham nhưng không thấy có ai trả lời. Em đã up cả gốc lẫn custom 3.0 nhưng tuyệt nhiên không gặp ở 2.2.1. vậy ai đã và đang gặp lỗi này hoặc pro có thể giải thích giùm em không ạ?
Em xin phép được hỏi rằng liệu bản Custom này khi có cuộc gọi đến máy có im re không ạ, nghĩa là không rung không chuông, bật màn hình lên thì có cuộc gọi nhỡ lúc nào không hay biết. Sau lúc đấy thực hiện cuộc gọi lại cho người ta thì cũng chẳng nghe người ta nói gì, mình nói người ta cũng khôg nghe còn phút giây cuộc gọi thì vẫn hiện lên đều đều. Bản thân em cũng từng Restore 2 bản FW 3.0 :
- 1 là FW 3.0 gốc của Apple sau đó dùng Redsn0w.
- 1 là bản Custom của anh LongGiang81.
Sau khi dùng và cảm nhận thì theo em thấy 3.0 dùng không ổn định và xảy ra một lỗi nghiêm trọng như trên. Em cũng không biết có ai bị như em chưa. Em cũng từng nghĩ rằng máy mình bị phần cứng nên mới thế, thực ra lại là không phải, bởi vì em res về bản 2.2.1 dùng rất bình thường và ổn định, không thấy cái lỗi kia đâu.
Hơi lan man 1 tý nhưng em hy vọng ai đấy giải thích giùm em về vấn đề này. IP của em là 2g 8gb

longgiang81

Super V.I.P
Mình cũng thấy rất nhiều bạn than phiền về vấn đề ko nhận đc cuộc gọi hoặc gọi đến máy im re như bạn, cách khắc phục cho đến giờ vẫn chưa thấy có cách nào là hoàn hảo và trọn vẹn cả. Bản thân mình dùng cũng ko gặp phải lỗi như bạn nêu nên cũng khó và ko dám nói. Nếu là 3G World thì bạn thử Restore lại firmware gốc rồi ko dùng RedSn0w thử xem sao, vấn đề về Apps và Games thì ko phải lo, nếu ở HN thì qua mình chép cho toàn hàng có License để dùng 1 thời gian cho bạn test. Thân!

duyquehan

bạn có cài winterboard và sử dụng weather, live clock gì không, nghe nói la2 soft đó vẫn chưa sử dụng ổn định cho 3.0, cài vào là dính chưởng liền,nói chung 3.0 đang còn bị lỗi phần theme rất nhiều. mình cũng 1 lần bị như vậy.khả năng do live clock và weather là rất cao, bạn nào check thử xem thì sẽ rõ././

invipro

bạn có cài winterboard và sử dụng weather, live clock gì không, nghe nói la2 soft đó vẫn chưa sử dụng ổn định cho 3.0, cài vào là dính chưởng liền,nói chung 3.0 đang còn bị lỗi phần theme rất nhiều. mình cũng 1 lần bị như vậy.khả năng do live clock và weather là rất cao, bạn nào check thử xem thì sẽ rõ././
ko phải đâu...
hiện tại có các cách khắc phục như sau:
tắt push mail, push notification.
ko cài sbsetting.

vipboy_9x

Moderator
hình như máy của bạn hơi bi nặng nhỉ mình bổ sung thêm về cách khắc phục lổi mình đả test thành công,
bạn tắt púh mail ko có tác dụng vì nó không có liên quan gì hết nếu bạn tắt push mail chĩ đở tốn pin hơn thui
bạn hãy cài đặt cấu hình mạng GPRS lại nhá tùy theo từng mạng nhà cung cấp mà mình cấu hình ,chúc bạn thành công =D>

sonpham1102

Mình gặp nhiều khách hàng bị như Bạn và cách gần như triệt để là xử lý phần cứng còn phần mềm chỉ cần làm một thao tác:
- Vào Cydia Remove MobileSubstrate xong Reboot lại máy!
Có điều không có A chàng này thì hơn buồn buồn vì nhiều ứng dụng chạy ngầm và tạo giao diện cho iPhone sẻ không chạy được!

vipboy_9x

Moderator
cũng có thêm 1 cách để test rùi nhưng iphone sẻ tro nên nhàm chán :((em củng vậy cũng gập khá nhiều cây điều bị như vậy và cách khắc phục tạm thời là cài cấu hình GPRS thui,gập những vị khác khó hơi bị mệt vì không có giao diện đấy :-?nhức là bà khó tánh hihih

ancola66

Super V.I.P
Mình gặp nhiều khách hàng bị như Bạn và cách gần như triệt để là xử lý phần cứng còn phần mềm chỉ cần làm một thao tác:
- Vào Cydia Remove MobileSubstrate xong Reboot lại máy!
Có điều không có A chàng này thì hơn buồn buồn vì nhiều ứng dụng chạy ngầm và tạo giao diện cho iPhone sẻ không chạy được!
Dùng 2.2.1 không bị lên 3.0 thì bị xuống lại 2.2.1 thì không bị vậy lỗi hoàn toàn do FW (Chưa tương thích hoàn toàn) .Sao lại phải can thiệp phần cứng :-? Và nếu Apple phát hiện ra lỗi đó và sửa lỗi thì liệu rằng phần cứng bạn thay đổi có chắc chắn tương thích với FW sửa lỗi không :-? Hay lúc đó lại khắc phục bằng phần cứng tiếp :)). Và nếu 3G mà phải khắc phục phần cứng để theo 3.0 thì nên mua luôn 3GS cho rồi :))

AntiPlus

Mình đang dùng 2G úp lên 3.0 vẫn chạy tốt không thấy lỗi gì, có thể do máy của mình cài ít Apps.

achille2k

Mình cũng đang sài 3.0 cho 2G sóng sánh căng lắm theo mình thì đừng cài nhiều trên cydia chỉ cần những cái cơ bản như SSH, Appsync thôi là ok! mấy cái loăng quăng cũng thử vài lần nhưng mờ hay bị chén táo lắm. Cài appstore lên thôi!

duyquehan

đùn rồi xài 221 ok mà lỗi trên là do FW chưa hoàn thiện thôi, mình đã chạy lai 221 mọi thứ bình thường, tại sao lại mổ em iphone ra nhỉ, ôi FW 3.0 ơi ước ji em chạy được cái iBluetoot

T

tunguk

Guest
đúng rồi tôi cũng gặp phải lỗi đó mà chưa biết than thở cùng ai,chưa tìm ra được giải pháp gì,hy vọng có gì mới tì bạn thông báo anh em cùng học tậpnhé

thangna

thanks các vip đã vào đọc và chia sẻ cùng em, chắc em lại sống chung với 2.2.1 thêm 1 thời gian dài nữa rồi sẽ len 3.0 lúc nó ổn định 1 chút. :D
rất là cảm ơn bác longgiang nhưng mà em ở Vinh, nghệ an chứ không phải ở hà nội bác ạ :D

phansa

Máy mình cũng 2G up lên 3.0 thì vẫn bình thường, nhưng sau khi cài Winterboard và cài theme Window 7 thì bị y chang như trên. Mình bỏ theme đó đi thì trở lại bình thường rùi. Các bạn không xài theme thì mình nghĩ sẽ ổn thôi.=D>

Germaniteen

Vì FW 3.0 vẫn test để fix bug mà trong khi 2.2.1 thì được fix nhiều bug rồi! Cho nên xài 2.2.1 đi vẫn là ổn định nhất!