• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESCO EXPLORER 2010 v8.10

phuonglev

BQT: Topic này tạo ra để các bạn thảo luận xung quanh việc sử dụng phần mềm Resco Explorer. Mọi bài viết không liên quan sẽ bị xoá.
- Tên topic luôn có ghi chú phiên bản mới nhất của phần mềm.
- Bài viết đầu tiên sẽ luôn được cập nhật để trỏ đến phiên bản mới nhất của phần mềm này.
- Tuyệt đối không đề cập các vấn đề liên quan đến CR, Key.gen... theo qui định chung của diễn đàn!

Phiên bản mới nhất 2010 v8.0 tại đây.

=================================================
=================================================

Bác Phạm Quang ơi không có Resco Plugin à. Hình như cái resco plugin này không tương thích với WM5 thì phải. Em dùng nó với WM2k3se thì rất ngon vì nó khá nhẹ(ko nặng và xung khắc với nhiều phần mềm như spb) nhưng chạy trên WM5 thì cảm thấy không ổn tí nào. Có đúng thế không hả Bác?

Last edited by a moderator:

Utxd

Bác Phạm Quang ơi không có Resco Plugin à. Hình như cái resco plugin này không tương thích với WM5 thì phải. Em dùng nó với WM2k3se thì rất ngon vì nó khá nhẹ(ko nặng và xung khắc với nhiều phần mềm như spb) nhưng chạy trên WM5 thì cảm thấy không ổn tí nào. Có đúng thế không hả Bác?

Ý bạn nói Today plugin ? Nó dùng tốt cho WM5 đó chứ và nó có trong Resco Explore rồi (nếu tải về file .EXE thì nó sẽ cài chung luôn).

ztung

Resco plugin hình như có sẵn trong resco explorer luôn đó bạn,còn nếu không ,bạn lên trang chủ của nó down về.còn cài cho w5.0 thì rât tốt,o có vấn đề gì.bạn nên cài vào bộ nhớ trong

Nemmatlanh

Đúng là Resco Plugin khi dùng trên 2k3 thì rất nhanh.Nhưng mà khi lên 2k5 dùng thì phần báo dung lượng thẻ nhớ có chậm thật.Không báo nhanh như ở 2k3 nên dùng nhiều lúc thấy rất khó chịu.Còn bạn muốn lấy Plugin của Version nào thì Down File Exec của bản đó về cái trên PC là sẽ có ngay.Còn thích lấy File Cab thì bạn nói xem đang dùng Version nào rồi mình lấy cho bạn.Thân!

tubua

Các Bác ơi cho em hỏi một tí ! Tại sao em cài Resco Explorer v5.42 mà ko nhìn thấy cái Sọt Rách đâu nhỉ? Lúc cài đặt Tôi chỉ đánh dấu vào Resco Explorer và resco registry. Dể hiện đc cái Sọt Rách phải làm thế nào ? Mong các bác chỉ giúp với! thank you!

VUNHATVAN

Các Bác ơi cho em hỏi một tí ! Tại sao em cài Resco Explorer v5.42 mà ko nhìn thấy cái Sọt Rách đâu nhỉ? Lúc cài đặt Tôi chỉ đánh dấu vào Resco Explorer và resco registry. Dể hiện đc cái Sọt Rách phải làm thế nào ? Mong các bác chỉ giúp với! thank you!

Ngay trên thanh header đó ban hoặc bạn có thể chuyển nó thành dạng cây là nhìn thấy ngay

Chinavie

Hi các bác. Em cài cả bộ Resco và cả MTK vào Main. Chạy MTK thì lựa chọn được soft cần Cr nhưng phần type owner hay ID thi nó lại không có bàn phím thì em type làm sao?

Kobold1609

Hi các bác. Em cài cả bộ Resco và cả MTK vào Main. Chạy MTK thì lựa chọn được soft cần Cr nhưng phần type owner hay ID thi nó lại không có bàn phím thì em type làm sao?

Tốt nhất bạn chạy cái MTK trên PC nhé,roài thì lấy số đưa vào .Chúc vui !!!!

ztung

Bật bàn phím lên trước
,rồi chạy chương trình,MTK nhiều khi o chạy được trên PC,bạn làm theo cách này là ổn.

NguyenQuang

Super V.I.P
Tôi đã cài MTK, chạy trên ppc nhưng sau khi khai báo Owrner ID , chọt vào nút generate thì máy bị treo không chạy được . còn chạy MTK trên PC thì nó báo aplication eror. thế thì phải làm thế nào các bạn chỉ giúp nhé

Nemmatlanh

Tôi đã cài MTK, chạy trên ppc nhưng sau khi khai báo Owrner ID , chọt vào nút generate thì máy bị treo không chạy được . còn chạy MTK trên PC thì nó báo aplication eror. thế thì phải làm thế nào các bạn chỉ giúp nhé

MTK của Resco chưa cái nào em thấy chạy được trên PPC cả?Chỉ chạy được trên PC thui chứ? :-? Bác đang dùng Version nào?Bác đưa OwnerName đây em lấy đăng kí cho.Thân!

Kobold1609

Để chạy MTK thì bạn phải cài NetCF 2.0 thì mới được.Bạn cứ lên Google search từ khóa đó là tìm dễ dàng ngay thôi mà.Chúc vui !

tubua

Ngay trên thanh header đó ban hoặc bạn có thể chuyển nó thành dạng cây là nhìn thấy ngay

Tôi đã làm như vậy rồi,nhưng vẫn ko nhìn thấy cái sọt rách đâu cả. Mong Bác chỉ rõ ràng thêm một chút ! thank you !

DOP

Tôi đã làm như vậy rồi,nhưng vẫn ko nhìn thấy cái sọt rách đâu cả. Mong Bác chỉ rõ ràng thêm một chút ! thank you !

Lúc trước DOP cũng bị mất sọt rác :D
Bác thử remove rồi cài lại xem sao (cách DOP đi tìm sọt rác,và đã tìm ra :D)

VUNHATVAN

Bác nói rõ là không có hình Recycle Bin hay là vào Recycle Bin không thấy có gì? Bác cứ thử Move rồi cài lại xem sao, có gì em với bác cùng học tiếp

DOP

theo DOP hiểu thì tuabua đã bị mất biểu tượng sọt rác :)
Và cách làm thì DOP cũng đã làm như trên.Bác tuabua remove rồi cài lại xem sao.Nếu không được thì tính tiếp
Chúc vui

member007

có thể do máy pác bị đụng chương trình hay bị vi rút rồi nếu pác không ngại khó khăn thì HR máy rùi cái lại cho chắc cứu

LuongQuang

Super V.I.P
Tớ đã nói về cách khắc phục mất cái "sọt rác" tại đây rồi mà:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=142

Trường hợp này chẳng phải do Visrus gì cả đâu. Nếu trường hợp của bạn đúng như tớ đã miêu tả thì hãy làm như hướng dẫn hoặc cài RescoFileExplorer sau cùng là được. Thử xem sao nhé!

Chúc vui! :D :D :D