• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Keyboard Pro 5.0 - bàn phím Việt

• Thread starter ntd
  • Ngày gửi

salemgtvt84

bạn ơi ! mình đã cài Resco Keyboard Pro 5.1 nhưng khi để màn hình nằm ngang thì nó hiện ra bàn phím có chút xíu hà (mình dùng Exec), phải làm sao bây giờ vậy bạn ????
Mình đẫ gửi tin nhắn cho bạn...:)

connguab

To @connguab

Thường các skin nguyên bản của RescoKbd không hỗ trợ L mode nên khi ở L mode (quay ngang màn hình),bàn phím như ở P mode trừ iSkin nên không đủ chiều ngang
Để hỗ trợ L mode và gõ tiếng Việt,bạn cài bản cài đặt của tôi tại đây

rồi cài tiếp các bản có đuôi là b(phím to) hoặc f (đầy đủ)

Thí dụ Gold5b,còn Vista5f đã có sẵn trong file cài đặt cả hai chưa có cho VGA

mình bấm vào đường dẫn của bạn nhưng k mở trang web được, nó cứ báo lỗi, hic hic, bạn có thể post lên cho mình k ???

hanoiwap

Super V.I.P
Mình đẫ gửi tin nhắn cho bạn...:)

To @salemgtvt84

Bàn phím tiêu chuẩn của Resco thường không hỗ trợ L mode nghĩa là ơ L mode bàn phím giống hệt P mode nên chưa đủ hết chiều ngang

VnRKbd luôn tận dụng hết chiều ngang ở L mode để gõ bằng 2 tay khi nhập văn bản dài.
-Bạn cài file setup của tôi để bổ xung VN.map và VE.map,sửa lại danh sách các ngôn ngữ trong file language.ini
-Sau đó cài tiếp các skin hỗ trợ L mode(hoặc phím to-b,hoặc đầy đủ các phím như PC-f)
Trường hợp của bạn,có thể do bản cho VGA của tôi chưa hoàn chỉnh.
Bạn nên qua trang cập nhật để cập nhật nhanh nhất cho phiên bản VGA
Chào bạn

hanoiwap

Super V.I.P
mình bấm vào đường dẫn của bạn nhưng k mở trang web được, nó cứ báo lỗi, hic hic, bạn có thể post lên cho mình k ???

To @connguab

Nếu bạn bị chặn khi vào trang cập nhật thì bạn có thể vượt qua nhờ link sau:

http://webwarper.net/ww/~av/vnpda1.blogspot.com/2008/03/vietnameserescokeyboardpro.html

Nếu bạn không muốn vào trang cập nhật,bạn có thể tải các link trong các bài trên.Các link tôi vẫn thường cập nhật lại.Chào bạn

winxp83

híc, có lẽ em hỏi hơi lạc đề nhưng em không bít hỏi ở đâu hết. Có bác nào giúp em sử dụng Fx của Resco Keyboard với (các phím để gõ chữ tắt đã được đặt sẵn trước)

salemgtvt84

híc, có lẽ em hỏi hơi lạc đề nhưng em không bít hỏi ở đâu hết. Có bác nào giúp em sử dụng Fx của Resco Keyboard với (các phím để gõ chữ tắt đã được đặt sẵn trước)
Bác cũng vào phần option của bàn phìm nhá:

Sau đó, bác gõ cụm từ gõ tắt vào phần Fx, nhấn update là oki:

winxp83

Bác cũng vào phần option của bàn phìm nhá:

Sau đó, bác gõ cụm từ gõ tắt vào phần Fx, nhấn update là oki:

Cảm ơn bạn, nhưng không phải ý mình như vậy. Ý mình muốn kích hoạt fx từ bàn phím (mình có vuốt phím 123 nhưng không được) có cách nào khác không bạn?

nguyendanghung

Tình hình là em đang dùng Touch 2, cứ mỗi lần nhắn tin em nhập text vào là nó tự đoán chữ rồi nhảy chữ tùm lum ko theo ý mình bực ko chịu nổi.Em đã tìm mọi cách tắt nó rùi mà ko được, giờ phải nhập Text vào phần chữ "To" vì gõ ở đây thì nó ko đoán chữ, sau nó mới cut xuống phần nội dung. Cực quá các bác à. Có cách nào tắt nó ko chỉ em với:(

salemgtvt84

Cảm ơn bạn, nhưng không phải ý mình như vậy. Ý mình muốn kích hoạt fx từ bàn phím (mình có vuốt phím 123 nhưng không được) có cách nào khác không bạn?
Lạ nhỉ, bàn phím của e, phím Fx vẫn hiện ra bình thường, sử dụng nó ngon lắm

hanoiwap

Super V.I.P

To @winxp83

Fx nằm trên KeyboardPanel chứ không nằm trên 123 bạn ạ.Nếu bạn đang đặt VN thì bấm Shift sẽ hiện lên Fx

hanoiwap

Super V.I.P
RBlack_Skin

Thiết kế theo một phương pháp hoàn toàn mới.Không mô tả trong file skin mà dùng bản đồ màu.Các bạn sẽ rất ngạc nhiên và thích thú khi dùng skin này
Tôi dựa trên các file .png trong Black skin của Resco thay đổi thành RBlack hoàn tòan mới lạ kể cả P mode và L mode.(Num và Calc trong P mode chưa hoàn chỉnh).Bản VGA sẽ post vào tối nay

Tổ chức file .MAP là khó nhất đã gần xong.Các bạn có thể dễ dàng tạo skin cho mình dựa trên skin này bằng cách chỉ cần sửa file ảnh .png (chỉ cần dùng Paint), không cần sửa file skin.ini

(Từ khi làm VnRKbd,trình độ đồ họa của tôi đã tiến bộ đáng kể nhưng vẫn chưa đáp ứng được,mong các bạn thông cảm vì phải sử dụng ảnh của Resco)

[HIDE="t"]
Để so sánh,bạn có thể thử
1-BlackSkin nguyên bản
RKbdBlackSkin_p.CAB
RKbdBlackVGASkin_p.CAB

2-RBlack skin
Tôi phải dùng tên khác để có thể cài được cả hai Black va RBlack

Bạn bắt buộc phải cài bằng file
RKbd_Vn_BV5.01.CAB (có thể cài đè lên file setup của Resco)

rồi cài tiếp gồm cả 4 và 5 dòng
RBlack_Skin.cab 734199 bytes (qvga)

RBlack_VGA_Skin.cab 1634493 bytes (vga)
[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Nhờ @benhtamthan test hộ cho VGA,tôi đã sửa lại skin.ini của Vista VGA và cập nhật VN.map và VE.map nhờ các bạn test giúp cho VGA (vì tôi không có thiết bị VGA)
[HIDE="t"]
RVista_VGA_Skin.cab 183860 Bytes

[/HIDE]

Bữa giờ kg thấy phần nhắn này, hnay Mình down về thử và cho ý kiến nha.

Cảm ơn Pác Hanoiwap

salemgtvt84

Thiết kế theo một phương pháp hoàn toàn mới.Không mô tả trong file skin mà dùng bản đồ màu.Các bạn sẽ rất ngạc nhiên và thích thú khi dùng skin này.Tôi dựa trên các file .png trong Black skin của Resco thay đổi thành RBlack hoàn tòan mới lạ kể cả P mode và L mode.(Num và Calc trong P mode chưa hoàn chỉnh).
Bản này công nhận là rất đẹp, và tiện dụng hơn hẳn...tuy nhiên chỉ có 1 lỗi này, nếu sửa đc thì rất tuyệt, bác ah...Khi chuyển sang 123 thì bàn phìm thu nhỏ lại, dẽ dàng nhập liệu, tuy nhiên, nó lại ko tự động rút xuống dưới nên vẫn chiếm diện tích trên màn hình...

Cảm ơn bác tận tình vì a e...=D>

hanoiwap

Super V.I.P
RBlack4f:p mode 4 dòng,L mode đầy đủ

Như đã hứa với các bạn , tôi post bản cho VGA thiết kế bằng bản đồ màu
Đặc điểm:
-P mode 4 dòng nên thấp(194 pixel to bằng 97 pixel của QVGA)
-L mode đầy đủ(Còn thiếu Fn trong NumMode và KeybordPanel sẽ sửa sau)

RBlack4_VGA_Skin.cab 6872149

[HIDE="t"]Sau khi cài file setup của tôi,cài thêm
RBlack4_VGA_Skin.cab 6872149[/HIDE]

Nhờ @connguab phát hiện lỗi.File skin đã được sửa lại

Chỉnh sửa cuối:

connguab

mình cài vào thàh công, nhưng khi chọn Skin thì nó báo lỗi k nhận được skin, mình cài vào main và thẻ nhớ luôn đó, hic hic.....

hanoiwap

Super V.I.P
mình cài vào thàh công, nhưng khi chọn Skin thì nó báo lỗi k nhận được skin, mình cài vào main và thẻ nhớ luôn đó, hic hic.....

To @connguab

Bạn đừng chọn iSkin vì chưa hoàn chỉnh.Bạn hãy chọn Vista hoặc Black,RBlack..

connguab

mình chọn iSkin, Vista...thì được chỉ mỗi RBlack 4 mới cài vào là chọn k được nó báo lỗi thôi ??????..

benhtamthan

Bữa giờ kg thấy phần nhắn này, hnay Mình down về thử và cho ý kiến nha.

Cảm ơn Pác Hanoiwap

Mình gửi Pác link fản hồi

http://www.4shared.com/file/42627883/2ca29f68/FanHoi_310108.html

1. Hai file đầu mình dùng skin vista_ : trước và sau khi softrest máy

2. file thứ ba mình dùng skin vista: Saukhi so ftreset máy

Nhận xét:

> còn lỗi theo hình
> Sau khi softreset, màn hình thu lại còn chút xíu???

Cảm ơn Pác xem lại giúp.

Thanks

ps: mình đang tét fần skin VEGA mới của Pác và có fản hồi như sau: INVALID SKIN sau khi cài đặt... cài đi lại 2, 3 lần vẫn vậy. Mình uninstall cả resco keyboard và cài lại từ đầu vẫn vậy. Có khi nào fải cài đặt một resco keyboard vn version nào mới của Pác mới xài được skin này kg vậy? Nếu đúng Pác cho mình link để cài thử. Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối: