• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Keyboard Pro 5.0 - bàn phím Việt

• Thread starter ntd
  • Ngày gửi

hanoiwap

Super V.I.P
Bác ơi! Bàn phím HTC_EzInput_QVGA_XT9_Full có khả năng đoán từ và có Bộ từ điển XT9 mình tự dạy cho nó học nữa!!! rất hữu dụng!!! Nếu Bác có thời gian Việt hóa HTC_EzInput_QVGA_XT9_Full và tạo cơ sở dữ liệu Ngôn ngữ Việt thì hay biết mấy!!! Cảm ơn!!

1-Khi bạn dùng các phần mềm bàn phím gõ tiếng Việt, T9 (tiếng Anh) đoán không đúng ý bạn.Bạn hãy cài IntelliPad.cab để đoán trước tiếng Việt không dấu khi nhắn tin.Khi đó các phần mềm sử dụng T9 như Phone Pad,IntelillPad,BJK_HTC_EzInput,HTC KeyPad+Keyboard...sẽ đoán nhận được chữ Việt không dấu

Thí dụ để gõ tiếng Anh và SMS bạn cài VnRKbd5.11,IntelliPad.cab,HTC KeyPad+Keyboard và mở XT9.Khi chuyển sang dùng VE của VnRKbd5.11 cũng vẫn sử dụng XT9 và đoán trước tiếng Việt không dấu
Chú ý:Khi chuyển sang VN,bạn phải quay về bàn phím HTC KeyPad+Keyboard để tắt XT9

2-Để soạn thảo từ điển T9,hãy chạy file T9Editor.cab

Từ điển còn nhỏ nên chưa hoàn thiện.Sẽ cập nhật thường xuyên

Xem thêm

Chỉnh sửa cuối:

hlp

bác hanoiwap có thể cho 2 bàn phím dùng tốt để gõ tiếng việt ko dấu ( sms ... )và tiếng việt có dấu cho i900 màn hình wqvga và htc touch pro màn hình vga được ko ạ..xin cảm ơn bác trước

AnhPheCT

cho minh hoi? may minh cai resco cua minh viet tren may HTC touch2 sao ko dc, danh dau cau thi deu lui ve sau thieu mat chu dau. Tien the cho minh thuoc ban V5.01 nhe:
owner: Hoang Dong
thank truoc nhe

Đã PM xong vào mail lấy nhé!!!

hlp

bác hanoiwap hoặc bác nào pro vụ trên giúp em với...thanks :(

N

ntd

Guest
bác hanoiwap hoặc bác nào pro vụ trên giúp em với...thanks :(

Để viết tiếng Việt với bàn phím ảo bạn có thể dùng Resco Keyboard Pro hoặc TelexKeyb bên Phần mềm Việt

hanoiwap

Super V.I.P
bác hanoiwap có thể cho 2 bàn phím dùng tốt để gõ tiếng việt ko dấu ( sms ... )và tiếng việt có dấu cho i900 màn hình wqvga và htc touch pro màn hình vga được ko ạ..xin cảm ơn bác trước

VnRKbd5.11 dùng được cho wqvga (i900)và wvga (htc touch pro )
Ngoài ra bạn có thể dùng VnTouchPal3.0

hlp

em vừa cài hử VRRKBD5.11 cho htc touch pro thì ok nhưng cài vn touchPal3.0 cài báo khởi động lại. sau khi khởi động lại thì vẫn ko thấy bàn phím đâu cả...em cáo vài vntyping..ko biết có đụng soft ko?

thanhcakt

Phiên bản Keyboard mới 5.0 của Resco có skin rất tiện sử dụng viết bằng tay. Các bạn có thể xem thêm ở trang chủ: http://www.resco.net/pocketpc/keyboard/default.asp
Tôi làm thêm tệp keyboard cho tiếng Việt. Các bạn chỉ cần mở và chép vào thư mục \Program Files\Resco Keyboard Pro\Languaes\. Sau đó trong Option của Keyboard chọn tiếng Việt cho Primary language.

Tệp cần tải về
link die rùi bạn ơi up lại link khác đi

C

clerick

Guest
có cái ... ko ạh ,e có 7 ngày àh,ai có soft nào viết key kiều VNi ko ạh,em thấy VN keyboard rất hay về cái đó mà em ko có ... cũng dc 7 ngày lun hix !!!

N

ntd

Guest
có cái ... ko ạh ,e có 7 ngày àh,ai có soft nào viết key kiều VNi ko ạh,em thấy VN keyboard rất hay về cái đó mà em ko có ... cũng dc 7 ngày lun hix !!!

Bạn sang bên PPC - Phần mềm Việt -> Chủ đề TelexKeyb

ngoccam99999

cho hỏi bàn phím này sao em bấm khoảng 10 từ bàn phím nó bao lõi.rồi em bấm ok roi bấm tiép no bi hoài hà.Resco Keyboard Pro 5.0

minhcanvao

mình đang dùng Resco Keyboard Pro (v5.11) nhưng chưa đăng ký,bạn nào có thì cho mình nhé
ower: Tu Trang