• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Keyboard Pro 5.0 - bàn phím Việt

• Thread starter ntd
  • Ngày gửi

hanoiwap

Super V.I.P
Black 5.124 Skin

Như đã hẹn với các bạn nhưng vì Forum "nghỉ" mấy ngày nên chưa post được.Hôm nay tôi gửi các bạn phiên bản tương đối đầy đủ cả số(Number),máy tính,Fx..cả chế độ màn hình ngang (Landscape).Còn một số lỗi vị trí(còn sửa file skin) trong chế độ Landscape.Bản VGA sẽ post lên sau

Download

[HIDE="Thanks"]
Vietnamese RKbProEn.CAB
RKb Black5.124 Skin_p.cab[/HIDE]
Có 4 file .map cho tiếng Việt:
VN ưu tiên tiếng Việt và các số
VT ưu tiên tiếng Việt và các dấu ( , . / v.v...)
VE ưu tiên tiếng Anh và dễ dàng chuyển sang tiếng Việt .
VI chỉ dùng cho ViSkin (sẽ post lên sau)
Vì vậy bạn nên đặt 2 ngôn ngữ VN-VE hoặc VN-VT

.Các ký tự tổ chức theo quy luật(Cách sử dụng sẽ post sau.Rất dễ nhớ.Nếu không biết quy luật thì rất khó sử dụng)
Sơ lược gồm:

1-2:Không dấu và chữ hoa (+Shift)
3-4,5-6,7-8,9-10,11-12:Dấu sắc,huyền,hỏi,ngã,nặng (và chữ hoa)
13-14:Fn và Fn-Shift

123: Số và các dấu

Calc:Máy tính

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Cám ơn bác nhìu, nhưng cho e góp ý thêm, sao lúc e bấm cái vào nút máy tính trên bàn phím thì bàn phím lại trống trơn vậy nhỉ, có phải lỗi của máy ko bác nhỉ, đợi bản mới của bác cuối tuần nè...;;)=D>

To @salemgtvt84
Tôi đã làm đủ nút máy tính trong phiên bản Black (trên) và Touch ,ViSkin sẽ post sau vài ngày

hanoiwap

Super V.I.P
Theo mình thì bàn phím iskin là đẹp nhất và cũng khá dễ bấm, tuy nhiên nếu được thì mình thích có thêm hàng số phía trên cùng với các ký hiệu đi kèm (chung với phím số) và kích thước thấp hơn iskin chuẩn cho gọn. Như thế nó hơi giống với kiểu touch.
Hiện nay mình đang dùng kiểu touch và chưa đổi sang kiểu khác

To @poiuy
Tôi sẽ post ViSkin vào ngày mai theo ý bạn:
-chuyển nhanh Anh Việt
-Có hàng số
-Thấp hơn một chút

salemgtvt84

Bản mới này rất hoàn thiện, bác ạ, nhưng khi e cài chỉ có 1 lỗi nhỏ trong giao diện, đó là vị trí của dấu "?" trong chữ "ả, ở..." bị thành dấu ô vuông, như trong hình, bác ạ :-??, bác thử fix xem thế nào nhá....Dù sao cũng cảm ơn bác nhìu...=D>

hanoiwap

Super V.I.P
Bản mới này rất hoàn thiện, bác ạ, nhưng khi e cài chỉ có 1 lỗi nhỏ trong giao diện, đó là vị trí của dấu "?" trong chữ "ả, ở..." bị thành dấu ô vuông, như trong hình, bác ạ :-??, bác thử fix xem thế nào nhá....Dù sao cũng cảm ơn bác nhìu...=D>

To @salemgtvt84
Bạn cài font chữ Việt dưới đây nhé
PPCTahoma.cab

salemgtvt84

túm lại muốn sử dụng phần mềm nầy , phài cài những gì ???
Túm lại là cài cái nì bác ạ, bác cài xong roài cài các skin mới nhất của bác Hanoiwap vào nhá....
[HIDE="Download here - Thank minh 1 cai nha"]http://www.4shared.com/file/40728682/559b502e/Resco_keyboard_50_full.html[/HIDE]

hanoiwap

Super V.I.P
Ý kiến của tôi :
bác nào chỉnh sửa tốt dùng 1 phím Fn để khi
Bấm 1 phát chuyển từ các ký tự bình thường của iSkin -> các ký tự đặc biệt của Việt Nam (Hàng đầu là số). Các phím còn lại là dấu hoặc chữ,..
Bấm 1 phát nữa thì trả về iSkin chuẩn

Lý do là bàn phím với giao diện iSkin là quá chuẩn và dễ bấm tuy nhiên hạn chế bới số lượng ký tự. Nếu các bác chuyển đổi nhanh được và đừng tham đặt nhiều thứ lên 1 diện tích lớn thì sẽ thoải mái.

Là ý kiến cá nhân và cũng là sở thích sử dụng riêng của tôi. Các bác thấy thế nào ???

To @n3452323
Đây là bản mà bạn thích

ViSkin 4.120 (4 dòng,cao 120 pixel)
ViSkin 4.134
ViSkin 4.155
[HIDE="Thanks"]
Vietnamese RKbProEn.CAB

ViSkin 4.120

ViSkin 4.155[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

salemgtvt84

E thấy các bản bàn phím của bác hanoiwap đã rất perfect, và e cũng ko muốn thay đổi bàn phìm trong máy nữa vì bản cuối của bác đã đáp ứng đầy đủ roài, ko bít hướng đi sắp tới của bác hanoiwap sẽ là j nhỉ....

amk

cảm ơn nỗ lưc của bác hanoiwap,

bác xem có thể nghiên cứu giúp cho một cái skin Rkb5_HNW như thế này không:

tất nhiên không xáu thế mà dựa vào cái bàn phím đen bóng víta ấy ahj.

cái này là fims nguyên gốc, nhưng em muốn nó to ra một chút theo cỡ trên bấm cho dễ với một số chình đổi:
- phím áU sẽ bấm một cái sang tiếng việt huyền sắc hỏi ngã... tùy bác bố trí...
- phím 123 ra các ký tự đb, vẫn thế nhưng khácvị trí.
- phím dấu , . chập làm một để cạnh 123

cá nhân em thấy thế là đủ lắm rồi.

nếu bác bận rộn quá có thể hướng dẫn em cách làm skin để em tự làm không?

cảm ơn bác nhiều ...

N

ntd

Guest
iSkin cho RKP

Sau khi điễn đàn hoạt động trở lại nhưng tất cả link cũ không còn hoạt động nên tôi post lại bàn phím iSkinVN.
Bàn phím iSkinVN có đầy đủ các phím Ctrl, Shift, Fx, Calc và thêm phím [1!].
Bàn phím iSkinVN hoạt động được với tất cả các ngôn ngữ châu Âu khác dùng tiếng Latin và cũng thích ứng cho phiên bản mới nhất của RKP.

Vì upload file của diễn đàn không hoạt động nên các bạn có thể tải iSkinVN (cho QVGA và VGA) từ đây: http://rapidshare.com/files/99415980/iSkinVN4RKP.zip.html

salemgtvt84

không được bác hanoiwap ui!E cũng cái Font roài mà cái ô vông đó chẳng si nhê gì cả. Bó tay. Trong máy cũng có font tahoma luôn. Sao đây trùi...híc híc...:((
Hình như là bác cài vào thẻ nhớ thì phải, bác phải cài vào Device mới đc bác ạ, cài xong khởi động lại máy là oki liền hà....

hanoiwap

Super V.I.P
cảm ơn nỗ lưc của bác hanoiwap,

bác xem có thể nghiên cứu giúp cho một cái skin Rkb5_HNW như thế này không:

tất nhiên không xáu thế mà dựa vào cái bàn phím đen bóng víta ấy ahj.

cái này là fims nguyên gốc, nhưng em muốn nó to ra một chút theo cỡ trên bấm cho dễ với một số chình đổi:
- phím áU sẽ bấm một cái sang tiếng việt huyền sắc hỏi ngã... tùy bác bố trí...
- phím 123 ra các ký tự đb, vẫn thế nhưng khácvị trí.
- phím dấu , . chập làm một để cạnh 123

cá nhân em thấy thế là đủ lắm rồi.

nếu bác bận rộn quá có thể hướng dẫn em cách làm skin để em tự làm không?

cảm ơn bác nhiều ...

To @amk

Tôi đã có một bản theo ý của bạn (có thể đầy đủ hơn) sẽ post lên sau
Mai tôi sẽ làm môlt bàn phím đen như của bạn
Bạn có thể xem cách tạo skin cho RKbd tại đây

Cách tạo một skin cho Resco Keyboard
Hoặc xem bằng PDA tại mobile web của tôi

Chỉnh sửa cuối: