• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RescoViewer 4.20.4 (vh:hoangminh_vo)

vohoangminh

Còn 1 số ảnh nữa mình k biết đưa lên 1 lượt nên gửi bài mới!!Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn!=D>

zerolovethuy

Sao bạn khi dể mọi người quá vậy!!Mình xin lỗi,k ngờ chỉ vì bài viết của mình mà có chuyện vậy.Như mình đã nói bản dịch của bạn còn có một số k dịch và có một số từ đọc hơi khó hiểu.Một pm vh post lên PD với mục đích cho ae sd và tiện sd chứ k là để có công lao j đâu bạn!Bạn đã test các bản dịch trước và sau như 4.30,4.31 chưa,tất cả đều có rất nhìu điểm chung.Chẳng lẻ mõi lần ae post bài đều phải báo trước sao!Nếu vì bài viết của mình có ảnh hưởng j đến bạn thì nhờ các mod xóa dùm.Mình k muốn chỉ vì bài viết này mà gây mất đoàn kết như các pác đã nói.
Bạn nói hay nhỉ!!! Nói như bạn thì ai cũng có thể sửa bài việt hóa của người khác và đề 1 cái tên là: "vh by..." hay sao?
Mình dù sao cũng là người post bài nay lên trước bạn và bạn cũng đã thừa nhận là Đã sửa lại bài của mình mà không hỏi ý kiến của mình, lại còn đề là: " vh by vohoangminh". Vậy mình Xin nhờ mod trubic xóa giúp bài này, và chuyện này từ nay về sau xin không nhắc đến nữa.

TruBic

Well-Known Member
Sao bạn khi dể mọi người quá vậy!!Mình xin lỗi,k ngờ chỉ vì bài viết của mình mà có chuyện vậy.Như mình đã nói bản dịch của bạn còn có một số k dịch và có một số từ đọc hơi khó hiểu.Một pm vh post lên PD với mục đích cho ae sd và tiện sd chứ k là để có công lao j đâu bạn!Bạn đã test các bản dịch trước và sau như 4.30,4.31 chưa,tất cả đều có rất nhìu điểm chung.Chẳng lẻ mõi lần ae post bài đều phải báo trước sao!Nếu vì bài viết của mình có ảnh hưởng j đến bạn thì nhờ các mod xóa dùm.Mình k muốn chỉ vì bài viết này mà gây mất đoàn kết như các pác đã nói.
Stop tại đây nhé bạn! Ta có quyền sửa PM vh của người khác cho vừa ý để dùng riêng. Tuy nhiên nếu muốn chia sẻ thì nên thông qua người VH ra PM đó trước khi post bài, như thế sẽ ko có tranh cãi. Rút kinh nghiệm nhé bạn!.
Bạn nói hay nhỉ!!! Nói như bạn thì ai cũng có thể sửa bài việt hóa của người khác và đề 1 cái tên là: "vh by..." hay sao?
Mình dù sao cũng là người post bài nay lên trước bạn và bạn cũng đã thừa nhận là Đã sửa lại bài của mình mà không hỏi ý kiến của mình, lại còn đề là: " vh by vohoangminh". Vậy mình Xin nhờ mod trubic xóa giúp bài này, và chuyện này từ nay về sau xin không nhắc đến nữa.
Em nóng hơn anh nựã em à. Ko phải lúc nào cũng có thể tuỳ tiện xoá 1 topic đâu em.
Trong việc này cũng do sơ xuất của Vohoangminh. Nếu cậu ta nói trước với em thì đã ko làm em bức xúc rồi. Anh cũng như em bị mem jimmyvn88 sửa đổi Opera trằng trợn. Nhưng nghĩ lại chấp chi những kẻ như thế.
Vohoangminh đã xin lổi em rồi. Ta bỏ qua cùng nhau góp sức phát triển PV nhé.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Sau khi đọc các bài trong Topic này mình có ý kiến như sau:
- Chúng ta hoạt động trên PV tất cả đều là free không lợi nhuận nào cả.
- Các bạn có quyền post các pm Việt hóa do chính bản thân của mình thực hiện, đặc biệt các pm Việt hóa cho phép pots bài trùng.
- Khi các pm Việt hóa các bạn muốn Edit với mục đích sử dụng riêng đều chấp nhận, không cần thông qua tác giả đã Vh nó.
- Các pm Việt hóa khi đã Edit nhằm chia sẻ thì nên úp tiếp theo vào Topic cũ của pm đó, đồng thời nên ghi rõ phiên bản được chỉnh sửa một số từ cho dễ sử dụng hoặc dễ hiểu.
- Khi Edit tuyệt đối không xóa Thông tin thực hiện của người đã Vh trước đó, nếu có thể chỉ để thêm thông tin chỉnh sửa.
Với các ý mình nêu trên mong các bạn hiểu và thực hiện để tránh tình trạng không hay sảy ra làm mất đoàn kết.
Đây là lần đầu tiên mình có ý kiến về việc Edit các pm Việt hóa tại BOX V2, vì vậy mong 2 bạn thông cảm và bỏ qua để hiểu nhau hơn.
Sau bài này các pm Việt hóa được Edit không đúng như những ý mình nói trên, khi phát hiện hoặc được thông báo thì sẽ xử lý theo cách Del vĩnh viễn Topic đó.
Chúc các bạn vui vẻ hãy cùng nhau thông cảm bắt tay đoàn kết.

Caominh171

Xin lỗi!
Anh nói hay nhỉ!!!!
Có kiểu ăn trộm trắng trợn như thế hả, xem thường thành viên quá đáng đấy!
Chẳng lẽ tôi sửa pm anh việt hóa lại và đề là: " VH by zerolovethuy" anh cũng chấp nhận phải không????
Bạn đọc kỹ câu này sao?

Khi Edit tuyệt đối không xóa Thông tin thực hiện của người đã Vh trước đó, nếu có thể chỉ để thêm thông tin chỉnh sửa.

Từ câu này có thể suy ra rằng: Nếu pm nào bị sửa luôn cả thông tin tác giả VH, bị tác giả phát hiện thì sẽ DEL VĨNH VIỄN luôn mà!

DreamLand

Xin lỗi!
Anh nói hay nhỉ!!!!
Chẳng lẽ tôi sửa pm anh việt hóa lại và đề là: " VH by zerolovethuy" anh cũng chấp nhận phải không????
Đừng tiêu cực thế bạn !
Xưa nay chưa có quy định nào về việc Edit bản VH, nay đã có rồi thì từ nay về sau anh em cứ thế mà thực hiện !
Bạn cũng ko nên dùng từ "xem thường thành viên" , nó có vẻ hơi quá lời !

TruBic

Well-Known Member
Xin lỗi!
Anh nói hay nhỉ!!!!
Thôi nào em, xem như lấy topic này làm gương cho những ai, edit pm việt hoá mà thay đổi thông tin người VH. Sau này sẽ del vĩnh viễn, còn ai cố tình vi phạm sẽ áp dụng hình thức kỷ luật là treo nick.
Stop vấn đề tại đây, các mod nên lock topic này lại để tránh spam.
Vohoangminh: hy vọng bạn đã hiểu và biết tôn trọng người VH pm. Và hãy rút kinh nghiệm.
Zerolovethuy: em cũng đừng ấm ức vụ này nữa. Anh cũng là mem VH, với các PM nhiều ngôn từ cần VH thì mất rất nhiều thời gian, mà bị ai đó edit thay thông tin VH thì cũng ức như em, nên anh hiểu tâm trạng em bây giờ. Thôi thì chuyện qua rồi, em cũng bỏ đi nhé em trai.

zerolovethuy

Thôi nào em, xem như lấy topic này làm gương cho những ai, edit pm việt hoá mà thay đổi thông tin người VH. Sau này sẽ del vĩnh viễn, còn ai cố tình vi phạm sẽ áp dụng hình thức kỷ luật là treo nick.
Vohoangminh: hy vọng bạn đã hiểu và biết tôn trọng người VH pm. Và hãy rút kinh nghiệm.
Zerolovethuy: em cũng đừng ấm ức vụ này nữa. Anh cũng là mem VH, với các PM nhiều ngôn từ cần VH thì mất rất nhiều thời gian, mà bị ai đó edit thay thông tin VH thì cũng ức như em, nên anh hiểu tâm trạng em bây giờ. Thôi thì chuyện qua rồi, em cũng bỏ đi nhé em trai.[/QUOTE.]
Em thành thật xin lỗi vì đã nói quá lời!
Vâng, mọi người đã nói vậy thì thôi.
Nhưng có điều em vẫn muốn nghe 1 lời xin lỗi đàng hoàng từ chủ topic này, không biết như vậy có quá đáng không?

MinhThang

Manager
Zerolovethuy: em cũng đừng ấm ức vụ này nữa. Anh cũng là mem VH, với các PM nhiều ngôn từ cần VH thì mất rất nhiều thời gian, mà bị ai đó edit thay thông tin VH thì cũng ức như em, nên anh hiểu tâm trạng em bây giờ. Thôi thì chuyện qua rồi, em cũng bỏ đi nhé em trai.[/QUOTE.]
Em thành thật xin lỗi vì đã nói quá lời!
Vâng, mọi người đã nói vậy thì thôi.
Nhưng có điều em vẫn muốn nghe 1 lời xin lỗi đàng hoàng từ chủ topic này, không biết như vậy có quá đáng không?

Mình nghĩ chủ Topic đã nói rõ là Edit pm Việt hóa của em là rất dễ hiểu, nếu họ âm thầm chỉnh sửa liệu em có biết không? Đây thuộc về tâm lý em à, ai cũng muốn cái "Tôi" của mình nên có chuyện này đấy, cảm giác lần đầu khi Việt hóa em cũng hiểu chứ, vì vậy theo anh không nên cần lời xin lỗi làm gì, họ đọc các bài trên họ cũng đã hiểu rồi. Tham gia DD với mục đích chia sẻ thì ta không nên chấp nhất những việc không cần thiết, ngay cả DD khác đã có lần lấy nguyên pm của anh mà anh chỉ nói nhẹ thôi, vì ta đã chia sẻ thì ta chẳng có gì để mất cả.
sau bài này anh sẽ Del những bài không cần thiết để tránh loãng Topic.
Chúc em vui vẻ có nhiều đóng góp cho PV.