• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Restore iPhone lại báo lỗi 13

chutuanpr0

IP của e bị ăn táo rùi...huhu..e restore lại mà nó báo lỗi như sau :

" the iphone "iphone " could not be restore.An unknown error occurred (13) "

Lỗi này là có nghĩa gì vậy anh?

Có ai biết thì chỉ giúp e với nha..
THANKS nhiều nhiều lắm ạ..!

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

IP của e bị ăn táo rùi...huhu..e restore lại mà nó báo lỗi như sau :

" the iphone "iphone " could not be restore.An unknown error occurred (13) "

Lỗi này là có nghĩa gì vậy anh?

Có ai biết thì chỉ giúp e với nha..
THANKS nhiều nhiều lắm ạ..!

anh em ta quên mất rằng khi res thì cách tốt nhất nên đưa về DPU :D, bạn đưa về DFU rùi res theo fw của bạn là ok ( DFU sẽ làm cho máy đỡ lỗi và sạch sẽ trong quá trình res :D )

chutuanpr0

anh em ta quên mất rằng khi res thì cách tốt nhất nên đưa về DPU :D, bạn đưa về DFU rùi res theo fw của bạn là ok ( DFU sẽ làm cho máy đỡ lỗi và sạch sẽ trong quá trình res :D )
uh..mình đã chuyển về DPU rùi bạn a..nhưng mà sao lại báo lỗi 1016..lỗi ấy là tại j vậy bạn..?

Cảm ơn bạn nhiều nha..!

chutuanpr0

tớ đưa về DPU mà vẫn báo cái lỗi 13..hzzz..tớ chịu thôi..ai giúp tớ với đi..!

ancola66

Super V.I.P
Đem máy qua mình làm dùm cho, thử coi còn bị lỗi đó không.

Cảm ơn AnhTu..nhưng mà tớ ở ngoài Bắc ấy..hzz..Lỗi 1601 là lỗi j vậy AnhTu ?
h lại gặp lỗi 1601 oy này..
Ha ha ha .Quả này AnhTu khó sử roài đây :Nói ra thì lộ bem nghề, không nói thì là không trả lời cho mem:)):)):)). Thôi cứ cho anh em iphone chút kinh nghiệm đê=))=))=))

chutuanpr0

Ha ha ha .Quả này AnhTu khó sử roài đây :Nói ra thì lộ bem nghề, không nói thì là không trả lời cho mem:)):)):)). Thôi cứ cho anh em iphone chút kinh nghiệm đê=))=))=))

Nói thế thì kỳ quá bạn ơi..tất cả cũng vi đam mê IP thôi mà...có ai biết thì chỉ giúp tớ với..h ko dùng IP đc thấy ức chế..!

chutuanpr0

Tớ mới ngó cái support..theo tớ hiểu thì..lỗi 1601 là lỗi Itunes or là lỗi hệ thống windows vậy Germaniteen?

AnhTu

Super V.I.P
Nói gì kỳ vậy anh? Tại em cũng không nhớ rõ cách xử lý như thế nào vì lâu rồi không gặp lại.
Nói thế thì kỳ quá bạn ơi..tất cả cũng vi đam mê IP thôi mà...có ai biết thì chỉ giúp tớ với..h ko dùng IP đc thấy ức chế..!
Tạm thời mình đưa phương án này nhé
  • Problem: I am in DFU mode and I just get error 1604, 1602, 1601 (some 160x). I am pulling my hair out! What do I do?!
    Solution: This one sucks. There’s no single answer for it. Here are some possible suggestions:
    • Validate you are using the correct firmware. You can get this if you are using an incompatible firmware (3g for 2g for example).
    • Restart your computer and try again.
    • Try another computer
    • Try switching USB ports
    • Uninstall and reinstall iTunes 7.7

Germaniteen

thì công việc giờ của bạn là remove cái iTunes ra hoàn toàn, rồi down cai lại cái iTunes, có thể do iTunes bị lỗi đó mà! Xung đột gì đó với Windows!

ThAngNgO_

thì công việc giờ của bạn là remove cái iTunes ra hoàn toàn, rồi down cai lại cái iTunes, có thể do iTunes bị lỗi đó mà! Xung đột gì đó với Windows!

không phải xung đột :)), cái này là do quá trình dùng ko đưa về DFU, itunes sẽ save 1 file luôn nhận là iphone chưa về DFU nên báo lỗi, remove đi cài lại và đưa về DFU thì sẽ " sạch" ko gây lỗi nữa :D

chutuanpr0

re

không phải xung đột :)), cái này là do quá trình dùng ko đưa về DFU, itunes sẽ save 1 file luôn nhận là iphone chưa về DFU nên báo lỗi, remove đi cài lại và đưa về DFU thì sẽ " sạch" ko gây lỗi nữa :D

đã làm theo cách của bạn nhưng vẫn lỗi 1600..hzzzzzzzzz!nản rồi..!

XuanTruong

Super V.I.P
nản vật vã...sao mình làm mãi mà vẫn không được vậy..? lỗi 160x hoài là sao?

Gỡ thật sạch iTunes đi (Gỡ cả Apple Mobile Device Support) rồi cài lại, hoặc đổi cổng USB trên máy tính xem sao, đổi sang máy tính khác xem sao??? Làm nhiều cách để có được kết quả tốt nhất!

chutuanpr0

:D :D ....tớ làm đc rùi nà..chuyển qua cái laptop+vista là uki..hoho...cảm ơn mọi người đã nhiệt tình hướng dẫn nhá..!;)

longbnce

Thật ra khi restore máy IP 3G rất hay bị lỗi đó nhưng khuyến cáo các bạn kệ nó không quan tâm làm gì. Mình restore lại con 2G cho ông anh thì không sao nhưng Re con 3G world là báo lỗi ngay bạn có thể dùng Quickpwn 2.2.5 về và làm theo hướng dẫn đảm bảo ngon lành cành đào.