• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Restore iPhone lại báo lỗi 13

XuanTruong

Super V.I.P
đưa về DPU bằng cách nào hả các bác?

TRỜI!8-|
1. Kết nối iPhone với máy tính
2. Tắt iPhone (thao tác gạt thanh trượt đỏ thông thường)
3. Sau khi màn hình iPhone tắt đi. Bạn bấm và giữ cùng lúc 2 nút Home và Power trong vòng khoảng là 10 giây, lúc này màn hình iPhone vẫn toàn một màu đen.
4. Sau đó bỏ nút Power và vẫn giữ nút Home cho đến khi máy tính của bạn kêu tiếng "bíp" và đưa ra một thông báo cho biết một thiết bị USB đã được phát hiện trên máy, cũng như iTunes sẽ tự động kích hoạt vì nó cũng phát hiện ra có một iPhone đang ở chế độ DFU kết nối với máy tính.

Lưu ý: Nếu trên màn hình iPhone hiện lên sợi cáp và cái đĩa thì máy đang ở chế độ Recovery, còn chế độ DFU thì màn hình iPhone đen thui!:D

lehuytruong81

vẫn bị lỗi vậy các bác à. Bây giờ con iphone của em nó cứ hiện sợi cáp và cái đĩa thôi. Bó tay, giờ em chẳng biết phải làm thế nào:-??

lehuytruong81

the iphone "iphone" could not be restored. An unknown error ocurred (23). Đang chạy thì màn hình sáng lên và hiện lên dòng chữ đó, các bác ơi giúp em với:((

lehuytruong81

làm mãi đến lúc bấm giữ 2 phím home va power rồi nhả power ra giữ mình phím home thì máy tính ko nhận iphone nữa. chẳng biết làm sao, chẳng lẽ Việt Nam ko có người giải quyết được vấn đề này sao. Toàn bốc phét cả:(

Germaniteen

làm mãi đến lúc bấm giữ 2 phím home va power rồi nhả power ra giữ mình phím home thì máy tính ko nhận iphone nữa. chẳng biết làm sao, chẳng lẽ Việt Nam ko có người giải quyết được vấn đề này sao. Toàn bốc phét cả:(

Bác o ðâu.ðem qua ðây e làm giúp cho!

Posted via Mobile Device

nguyenkhai1981

Mình ghét nhất là lên diễn đàn làm kinh tế nha.
Để sửa lỗi khi restore thì có quá nhìu bài nói rùi. Khi bạn làm hết những cách đó ko xong nữa thì bạn làm những bước check đơn giản của mình nha. Biết đâu bạn làm được thì sao:

1./ lấy máy iPhone qua máy tính dùng cấu hình máy và OS khác với máy bạn cài ko được tét thử. Nếu được thì là do máy tính của bạn.
2./ Khi do máy tính: load lại itunes, cài Windows SPack khác, FW khác.
3./ Bỏ chéck trong System Restore on all drives.

không có chuyện gì khó
chỉ sợ mình ko làm
Đào núi và lắp biển
mướn sán múc là xong

Còn chuyện lên diễn đàn để quảng cáo, làm kinh tế thì mình nghỉ admin nên BAN là vừa. chổ này ko phải chổ advertise

Germaniteen

Mình ghét nhất là lên diễn đàn làm kinh tế nha.
Để sửa lỗi khi restore thì có quá nhìu bài nói rùi. Khi bạn làm hết những cách đó ko xong nữa thì bạn làm những bước check đơn giản của mình nha. Biết đâu bạn làm được thì sao:

1./ lấy máy iPhone qua máy tính dùng cấu hình máy và OS khác với máy bạn cài ko được tét thử. Nếu được thì là do máy tính của bạn.
2./ Khi do máy tính: load lại itunes, cài Windows SPack khác, FW khác.
3./ Bỏ chéck trong System Restore on all drives.

không có chuyện gì khó
chỉ sợ mình ko làm
Đào núi và lắp biển
mướn sán múc là xong

Còn chuyện lên diễn đàn để quảng cáo, làm kinh tế thì mình nghỉ admin nên BAN là vừa. chổ này ko phải chổ advertise

Gì mà làm ktê?mình giúp free cho anh em thôi!

Posted via Mobile Device

ancola66

Super V.I.P
* Lưu ý là các bạn đừng bao giờ cho là PC của mình đang hoạt động tốt và hoàn hảo>>> Cứ đi tìm lỗi của iPhone và iTunes
* Lúc iPhone bình thường có khi kết nối với iTunes còn không được (Đa số các phần mềm sync mobile với PC đều thỉnh thoảng chập cheng có khi do bản thân phần mềm có khi lại là do lỗi của PC)
* Những lúc như vậy các bạn nên Reboot lại iPhone và PC
* Với trường hợp trong chuyên mục này thì các bạn nên khởi động lại PC hơn là cố tìm cách kết nối iPhone với iTunes ( Vì khi đã báo lỗi thì bạn có làm thế nào trên iPhone cũng không được đâu)
* Vì vậy khi muốn Restore bạn phải đảm bảo (Theo hiểu biết và cảm tính của bạn với PC) là PC đang chạy tốt, Tắt các ứng dụng đang chạy (Điều này cũng rất nên để ý, vì khi bạn chạy nhiều ứng dụng hoặc chỉ một ứng dụng nhưng vì một lí do gì đó mà nó gây ra treo máy thì khi đang Restore thì sẽ không hay...:( )

chiminox

Máy em là mày ip 3g 8g, hom bữa em chọc ghẹo em nó thì bị ăn táo..hic...Cũng down bản fw custom 2.2.1 của bác NHT về để restore nhưng cũng bị báo lỗi 13 giống bạn này liên tục . Sau cùng mới nhìn kỹ ra lúc itunes khởi động thì có thông báo em nhớ là kiểu như " đang gửi thông tin của bạn về cho Apple " thì phải. Nên em gỡ sạch sẽ itunes ra, cài lại itunes khác và off mạng luôn ( vẩn để LAN chạy nhưng ko có net ). Restore 100% được ( cứ theo mớ kiến thức gà của em thì lúc Itunes update dữ liệu từ Apple sẵn tiện nó đưa vào điện thoại 1 file Lock, làm ứng dụng **** ko chạy được nữa và ko cho sync dữ liệu nhạc, video... vào dt nữa, vì điều này mà em Restore lại dt 4 lần rùi, nên mỗi lần em sync ứng dụng là lại tắt internet và gỡ bỏ cái Apple Auto Update Software)

P/S: Nếu có gì không đúng xin mod del bài của em nha. Em hơi gà !

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

Như đã biết thì mọi thứ thuộc về chạy iPhone nó đều do thằng FW mà Apple làm ra từ baseband, bootloader do đó theo mình nghĩ chẳng qua là bạn dùng mạng hay không mà là do cái FW mà bạn restore cho con FW đó! Cho dù bạn đang dùng mạng mà restore cái FW 2.2 thì làm sao mà Apple nó can thiệp vào mà thay được cái BB 2.30 lock cho bạn không gọi điện thoại được hoặc là bạn restore cái FW 2.2.1 custom thì cái BB vẫn là 2.30 mà thôi! Do đó, để an toàn nhất, cứ vẫn để net mà dùng Shift+Restore, không update trực tiếp từ Apple là die nhé!:|

chiminox

Như đã biết thì mọi thứ thuộc về chạy iPhone nó đều do thằng FW mà Apple làm ra từ baseband, bootloader do đó theo mình nghĩ chẳng qua là bạn dùng mạng hay không mà là do cái FW mà bạn restore cho con FW đó! Cho dù bạn đang dùng mạng mà restore cái FW 2.2 thì làm sao mà Apple nó can thiệp vào mà thay được cái BB 2.30 lock cho bạn không gọi điện thoại được hoặc là bạn restore cái FW 2.2.1 custom thì cái BB vẫn là 2.30 mà thôi! Do đó, để an toàn nhất, cứ vẫn để net mà dùng Shift+Restore, không update trực tiếp từ Apple là die nhé!:|
Ok, mình tìm hiểu lại rồi, lỗi 13 thường là do ko có driver usb or cắm phone qua usb hub... Bạn cứ cắm cáp vào cổng USB chính đằng sau máy hoặc tìm 1 máy khác test thử là ok.
Thân.:|

bushvatoi

Mình bị lỗi y chang vậy.
Cách sửa : Đem qua máy khác cũng cái itunes bản mới nhất rồi nối máy vô dưới chế độ dfu,itunes sẽ nhận ra iphone "dettected iphone in recovery mode ..." đợi 1 lát thì nó sẽ cho mình restore,nhưng nên nhấn trực tiếp vào restore luôn,ko phải nhấn Shift nữa,để nó down FW gốc của Apple về cài vào là okie,nếu vẫn bị lỗi như trên thì restart máy rồi làm lại

ypmv2

Qua máy khác phải có mạng internet. máy không có mạng là nó không nhận để Restore đâu.