• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK FIRMWARE OS 3.0 CHO IPHONE 2G

duc_son91

việc nâng cấp và unlock bằng Redsn0w 0.7.2 thì thành công. nhưng sao xài Cydia trong iphone thì ko cài đc chương trình. Các Bác giúp e với

XuanTruong

Super V.I.P
việc nâng cấp và unlock bằng Redsn0w 0.7.2 thì thành công. nhưng sao xài Cydia trong iphone thì ko cài đc chương trình. Các Bác giúp e với

Dùng Redsn0w 0.7.2 thì không nên chọn Icy thì Cydia sẽ không bị LỖI nữa. Sau đó nếu thích thì vào Cydia mà cài Icy nhé!:D

luckyngous

restore xong nhưng khi chay red 7.2 thì báo lỗi"unable to recognize specified ipsw" giúp em với. đau thật

JohnnyTung

Mình có con iphone 2G chạy lên 3.0 và add sources : iphone.handheld.com.vn ngon lành, nhưng khi cài mobileinstallation OS 3.0 thì không được ( báo lỗi ...) và mình có để ý thấy dung lượng cua nó lên đến 2,6 MB ??? trong khi đó thằng bạn mình nó làm thi dung lượng của mobileinstallation OS 3.0 chỉ có 285 kb ??? không biết là trước khi cài phần mobileinstallation mình có phải cài hay làm thao tác gì đó trước không, mong được mọi người giúp đỡ

thanks

Zenki

Super V.I.P
Mình có con iphone 2G chạy lên 3.0 và add sources : iphone.handheld.com.vn ngon lành, nhưng khi cài mobileinstallation OS 3.0 thì không được ( báo lỗi ...) và mình có để ý thấy dung lượng cua nó lên đến 2,6 MB ??? trong khi đó thằng bạn mình nó làm thi dung lượng của mobileinstallation OS 3.0 chỉ có 285 kb ??? không biết là trước khi cài phần mobileinstallation mình có phải cài hay làm thao tác gì đó trước không, mong được mọi người giúp đỡ

thanks
Đây là dung lượng của Mobileinstallation khi mình cài trên Source của xsellize

JohnnyTung

Đây là dung lượng của Mobileinstallation khi mình cài trên Source của xsellize

nhưng vấn đề là mình không cài được, nó cứ chạy đến cuối thì báo lỗi , mình có hỏi người bạn thì cậu ấy bảo phải cài UtralSn0w trước rồi mới cài được Mobileinstallation ??? Bạn thấy sao
xin ý kiến của mọi người

luant

Em up lên bản 3.0 này nhưng bị lỗi không hiển thị tên khi có người gọi đến.Mình gọi đi thì có hiển thị, trong mục tin nhắn cũng có hiển thị.Chỉ có mỗi cái là người khác gọi đến thì chỉ thấy số,mặc dù đã lưu trong phần danh bạ.

Có bác nào biết cách khắc phục giúp em với

khanh318

mình đã lam thành công .... bây giờ chỉ việc sài ngon lành sau ... chuc các bạn thành công . thanks các bác nhé đã chỉ giúp ...heeee hê

trumsl4x

các bác làm ơn chỉ giup mem xem con ip 2g của em nó bị sao> hiện em dùng ip2g vẫn dùng bình thường với os3.o nhưng tốn pin quá nay em muốn đưa về 2.2.1 mà nó cứ báo lỗi này không restore d " the iphone"iphone" could not be restored An unknown error occurred(20)" là bị làm sao ạ, kể cả em đưa về chế độ DFU.

longgiang81

Super V.I.P
Remove iTunes 8.2 đi rồi làm lại bằng 8.1.1.10 bạn nhé, cách Remove iTunes và Link download đã đc hướng dẫn ở đây.

longgiang81

Super V.I.P
Post bài cùng 1 vấn đề thì post ở 1 Topic thôi bạn, mình đã trả lời bạn ở bên kia rồi đó.

khanh318

cho mình hỏi thêm một tý .. mình thấy một số máy 3G 2.2.1 đã nâng cấp lên 3.0 lướt web ngon lành và vào xem các trình duyệt chạy xem phim được , máy của mình cũng vào web được ngon lành nhưng không xem được các trình duyệt xem phim ! không biết còn phải cài thêm phần mềm nào vào mới chạy xem được ? xin các bác cho cách sài .....Thanks !

longgiang81

Super V.I.P
Apple đâu có Support sẵn cho bạn flash đâu mà xem đc phim Online chứ, lúc trước firmware 2.x.x có Mobile Cinema trên Cydia đó, mình ko dùng món này nên ko trả lời cho bạn đc, bạn nào hay xem phim Online thì cofirm cho khanh318 nhé.

lamchankho

oh lala,em làm được rồi,vui quá,lan đầu tiên chạy FW và tự Unlock luôn,hehe thành công rồi,thành thật cảm ơn đến bác Envicons nhiều nhé :):):):):)

badboyhvu

Máy của mình là 2G 8Gb dùng fw 3.0 nhưng kô có sóng, báo là No Service, mình thử mọi cách Restore hay dùng RedSnow cũng kô ăn thua gì, mình đang dùng Win XP, Itunes 8.2.0.23(latest). Mỗi lần restore là báo lỗi 20. Giờ có cách nào để down xuống bản 2.2.1 để có sóng ổn định kô nhỉ? Các bác giúp e! Thanks!

corleone1311

sao mình up lên 3.0 theo cách của Bác rồi mà giờ cài phần mềm không được.bao lỗi x80080012

IPHONE12

Máy của mình là 2G 8Gb dùng fw 3.0 nhưng kô có sóng, báo là No Service, mình thử mọi cách Restore hay dùng RedSnow cũng kô ăn thua gì, mình đang dùng Win XP, Itunes 8.2.0.23(latest). Mỗi lần restore là báo lỗi 20. Giờ có cách nào để down xuống bản 2.2.1 để có sóng ổn định kô nhỉ? Các bác giúp e! Thanks!

bz bạn gỡ bỏ sạch itunes 8.2 đi (tốt nhất là dùg Pc chưa cài itunes bz )sau đó installe Itunes 8.1 down fw 2.2.1 đưa IP về DFU & tiến hành Rostore thôi sẽ k bị lỗi nữa