• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK FIRMWARE OS 3.0 CHO IPHONE 2G

DEVIL_BESIDE_YOU

thâật sự là khi unlock xog cảm ứng nó kiểu gì ý lúc nhận lúc khôg?mà ts khí update thì hiện % pin còn rostore và unlock xog thì hêm thấy đâu

update nó sẽ giữ lại dữ liệu cũ nên cái hiện % pin còn là chuyện bt,còn restore là xóa hết dữ liệu và up vào 1 bản fw mới hoàn toàn nên dĩ nhiên nó sẽ mất cái đó (cái % pin là cài riêng chứ có phải bản thân nó có đâu)=))
P/S: lúc trước em cứ tưởng bác pro iPhone lấm chứ..giờ bác càng nói thì em thấy nó càng lộ=))

rainism147

Em đã jailbreak xong rùi nhưng trong flash iphone của em bị đứg ở chổ: Downloading jaibreak data... giờ làm sao đây mấy bác:(:)((

rùi tự nhiên nó tắt, hiện ra cái CD và cộng cáp:(:(

Chỉnh sửa cuối:

cuong2360

sao mình làm hoài ko được vậy bạn con iphone ko chịu khởi động lại 2 lần bạn ơi nó cứ đơ ra ko biet bi gi nua

shamnaking

hic..! tui cũng bị trường hợp jống 2 ông..! làm 2 đến 3 lần mới đc..! hốt quá...! >.<

vannesszi

Restore lại đi bạn, đừng vội lúc quả táo chạy đừng bật redsnow vội...mình cung giống bạn, jờ làm như vậy ok rùi!!!chúc bạn thành công!

vannesszi

Em đã jailbreak xong rùi nhưng trong flash iphone của em bị đứg ở chổ: Downloading jaibreak data... giờ làm sao đây mấy bác:(:)((

rùi tự nhiên nó tắt, hiện ra cái CD và cộng cáp:(:(

Bạn restore lại đi, xong thì đợi quả táo chạy xong hết đã rồi mở redsnow lên và tiếp tục.Chúc bạn thành công!!!

dungeasy

Các bạn cài iTune 8.2 ở đây nhé : http://www.apple.com/itunes/download/
Down firmware dành cho 2G ở trên
Trước khi restore các bạn cắm cable vào và đưa máy về DFU bằng cách : giữ Home + power đến khi hiện lên trái táo rồi bỏ Power ra , vẫn giữ home để hiện lên hình cable và itune nhe , itune lúc này nhận iphone và SHIFT+restore , các bạn nhớ đến lúc dùng redsn0w phải ấn giữ đúng nhưng bước redsn0w kêu nhé , chúc các bạn thành công

vannesszi

Em đã lên 3.0 xong rồi nhưng không kết nối iphone với Itunes được.Các bác giúp em với

vannesszi

Itunes báo như vậy khi em cắm cáp vào!!!hic.em muốn hỏi làm như thế nào để sync đc với itunes.Thanks bro

bdgroup

TUyệt vời !! Vấn đề tiếp theo là ứng dụng, có cài lại đc các ứng dụng cũ của 2.2.1 không nhỉ?

vannesszi

Thanks bro e restore lại và đã sync với itunes được rồi!!!thanks bro nhiều Good topic :D

pdana

Các bác cứu em với, em đã lên 3.0 rồi nhưng vẫn bị lỗi như mấy ngày trước ở 2.2.1 nghĩa là vẫn unlock được nhưng báo là không JAILBREAK được, em dùng win vista, bây giờ không biết dùng cách nào

dungeasy

Các bác cứu em với, em đã lên 3.0 rồi nhưng vẫn bị lỗi như mấy ngày trước ở 2.2.1 nghĩa là vẫn unlock được nhưng báo là không JAILBREAK được, em dùng win vista, bây giờ không biết dùng cách nào

ở 2.2.1 bác jailbreak unlock đi , theo như em thấy nếu đã up firmware custom ở 2.2.1 thì restore lên 3.0 sẽ có sóng ngay , còn trường hơp bác không jailbreak được , bác thử restore lại 1 lần , nhớ đưa iphone về DFU trước khi restore xem sao ? còn lỗi gì thì bác chụp hình lên để dễ biết nha bác :)

ngoc114

Hô hô mình làm xong rồi sóng đánh ầm ầm gọi 900 điếc cả tai :D đang cài thử các game xem như nào khà khà......
Thank các bác nhiều

ancola66

Super V.I.P
TUyệt vời !! Vấn đề tiếp theo là ứng dụng, có cài lại đc các ứng dụng cũ của 2.2.1 không nhỉ?
Nói chung là các ứng dụng cần thiết cơ bản dùng được, nhưng các theme bị lỗi này lỗi kia :( khắc phục mệt quá mà vẫn chưa được 100% :((

ngoc114

len 3.0 rồi nhưng hình như 2G ko có icy các bác nhỉ.kiểu này mình fai nhịn ăn nhịn mặc để lên 3g thôi