• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK IPHONE OS 3.0 CHO 3G WORLD

Back0rNext

anh trường xem lại hộ e cái dòng hướng dẫn đc ko ? rõ ràng cái redsnow nó bảo ấn power 3s xong ấn đồng thời cả home + power thêm 10s xong giữ home 30s nữa !
em thấy trong bản redsnow nó thế có gì ko phải anh bỏ qua nhé :|

XuanTruong

Super V.I.P
anh trường xem lại hộ e cái dòng hướng dẫn đc ko ? rõ ràng cái redsnow nó bảo ấn power 3s xong ấn đồng thời cả home + power thêm 10s xong giữ home 30s nữa !
em thấy trong bản redsnow nó thế có gì ko phải anh bỏ qua nhé :|

Vấn đề không phải ở chỗ 3 hay 5 giây? Mà quan trọng là phải đưa được iPhone về chế độ DFU! Nên cứ làm như Mình đã nói ở trên đi!:D

vietthangtrion

em move folder Fonts như bác Trường hướng dẫn máy treo luôn không vào lại được nữa đang phải cài lại. Có bác nào bị như thế không nhỉ??????????

pepsi98n

Mình up lên OK rồi, sync được app thuốc nhưng lại:
- Không sync app free (qua iTunes 8.2 trong PC cũng như cài qua App Store trong iPhone đều không được). VD: Khi mình Sync app "Curency" thì được thông báo "The Application "Curency" was not íntalled on the iPhone "Pepsi98n" because you are not authorized for it on this computer".
- Dùng được WinSCP nhưng không dùng được iPhone PC Suite (v2.5.1.95) để truy cập vào iPhone.
Bạn nào biết chỉ giúp nhe

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
"The Application "Curency" was not installed on the iPhone "Pepsi98n" because you are not authorized for it on this computer" nghĩa là iTunes yêu cầu bạn xác thực account trên PC của bạn, tại thanh công cụ bạn chọn Store rồi click vào Authorize Computer là xong. Nếu vẫn ko Sync đc thì file *.ipa của bạn chưa đc [ked'], mà nó đã đc mua bằng 1 account khác, thế nên bạn ko thể Sync đc nếu ko có account đó.

XuanTruong

Super V.I.P
em move folder Fonts như bác Trường hướng dẫn máy treo luôn không vào lại được nữa đang phải cài lại. Có bác nào bị như thế không nhỉ??????????

He he! Đụng đến Fonts mà không cận thận sẽ dễ ĂN TÁO lém đó! Bạn xem hình Mình đưa ở dưới đây xem có làm đúng vậy không nhé! Nếu làm đúng như trong hướng dẫn ở trên và hình dưới đây thì ĐẢM BẢO 100% KHÔNG BAO GIỜ BỊ ĂN TÁO bởi vì Mình đã Test từ phiên bản OS 3.0 Beta đến giờ!:D

pepsi98n

"The Application "Curency" was not installed on the iPhone "Pepsi98n" because you are not authorized for it on this computer" nghĩa là iTunes yêu cầu bạn xác thực account trên PC của bạn, tại thanh công cụ bạn chọn Store rồi click vào Authorize Computer là xong. Nếu vẫn ko Sync đc thì file *.ipa của bạn chưa đc [ked'], mà nó đã đc mua bằng 1 account khác, thế nên bạn ko thể Sync đc nếu ko có account đó.

OK. Mình sync được rồi và cũng đã sử dụng được iPhone PC Suite 2.5.1.95 luôn (phải update thêm file). Cám ơn LongGiang nhé.

koikoi

Các bác cho e hỏi,e up lên FW 3.0 xog rồi bây h những soft của 2.2.1 có cài vào đc k ạ,vd như ở trên cydia e có cài đc SBSetting k?...e có cài đc theme k,winterboard ý ạ :D:D

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi,e up lên FW 3.0 xog rồi bây h những soft của 2.2.1 có cài vào đc k ạ,vd như ở trên cydia e có cài đc SBSetting k?...e có cài đc theme k,winterboard ý ạ :D:D

Cài được! Nhưng cài Winterboard xong rồi cài các Theme cho nó quản lý và Set thì cái chạy cái không!:))

DEVIL_BESIDE_YOU

Mấy cái đó cài được hết:D

iphoneTD

He he! Đụng đến Fonts mà không cận thận sẽ dễ ĂN TÁO lém đó! Bạn xem hình Mình đưa ở dưới đây xem có làm đúng vậy không nhé! Nếu làm đúng như trong hướng dẫn ở trên và hình dưới đây thì ĐẢM BẢO 100% KHÔNG BAO GIỜ BỊ ĂN TÁO bởi vì Mình đã Test từ phiên bản OS 3.0 Beta đến giờ!:D

hic em cũng làm theo đúng hướng dẫn move folder Fonts của bác Xuân TRường,giờ bị ăn táo nè. con iphone 3G world của em nó cứ nhấp nháy quả táo và vòng xoay tròn. hic giờ phải cài lại.

XuanTruong

Super V.I.P
hic em cũng làm theo đúng hướng dẫn move folder Fonts của bác Xuân TRường,giờ bị ăn táo nè. con iphone 3G world của em nó cứ nhấp nháy quả táo và vòng xoay tròn. hic giờ phải cài lại.

Nếu làm ĐÚNG thì vào WinSCP sẽ thấy như 2 hình dưới! Khi đó có MUỐN ĂN TÁO cũng không có đâu!:))

boynz2904

các bác cho e hỏi...e làm đúng như các bước ở trên nhưng ko hiểu sao khi vao cydia để load thì dc 1 lúc nó lại out ra luôn...ấn lại xong nó hiên ra loading data xong cũng out ra luôn...mặc dù e restore đi restore lại mấy lần rồi ạ...bác giúp e với

patvn

Mình 3G W đã up lên 3.0, unlock và J xong hết, cài openSSH rồi mà K kết nối với winSCP 4.19 được, nhờ Xuân Trường chỉ giúp.

koikoi

Fw này có cần fải fix hiển thị tên khi có ng` gọi hay sms nữa k ạ :D

XuanTruong

Super V.I.P
Mình 3G W đã up lên 3.0, unlock và J xong hết, cài openSSH rồi mà K kết nối với winSCP 4.19 được, nhờ Xuân Trường chỉ giúp.

OpenSSH phải ON lên, tắt WinSCP đi và Reset lại iPhone sẽ được!

haidang_3006

sao mà iphone sau khi J thi rất là chậm!!không chơi game được, nó cứ bị giật giật thế nào ấy!!

pepsi98n

Cài được! Nhưng cài Winterboard xong rồi cài các Theme cho nó quản lý và Set thì cái chạy cái không!:))

Ngoài ra, OfflineMaps 2.1.0-4, BiteSMS 3.2 (để chèn danh bạ í mà) chạy không được; MCleaner 1.63 chập chờn (chặn tin nhắn không được); Vietnam 1.4(DiaDiem.com) không vô được phần Danh bạ ...Các bạn có bị giống mình không vậy? Hy vọng các app này sớm có phiên bản mới hoạt động ổn hơn trên fw 3.0