• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Review chất lượng các loại tai nghe...

lamnt0702

con đấy là cùi nhất của Sens hả? mà nghe đủ chất rồi nhỉ?? :-?

tớ ko xài MP mà xài TTpod :D

TTPOD ko bằng được Music player,lúc nào thường thức nhạc thực sự thì dùng MP thôi mà :)) Con MX400 là rẻ nhất của Sennheiser đó,mà nói thật chỉ sợ nghe xong,ko muốn nghe mấy cái tai khác nữa luôn ý :)) Còn nếu rủng rỉnh tiền thì con này chuẩn hơn tý :p nhìn là biết độ chất rồi,1 quả đấy bạn ạ :D

kiemvuongvn

ối! tớ ko phải đại gia :|

300k cho 1 cái tai nghe là đủ rồi, con đấy chắc cũng ko rẻ :-?

còn phải độ nhìu cái nữa :-??

vanninh1978

mua tai nghe zin N73 ở đâu bạn . chỉ gium mình với
nếu được cho minh hỏi luôn giá bao nhiêu
thanks bạn trước nha

tai nghe zin N73ME chứ ko phải N73 nha ban

Bạn ra hùng mỗi chô bán linh kiên giá 180k

Anbis

Có anh em nào reviews chất lượng tai nghe BT ko ạ ? Em đang cần tìm 1 cái tai nghe BT voice tốt, còn music thì tuơng đối thôi cũng OK ^^

lamnt0702

Có anh em nào reviews chất lượng tai nghe BT ko ạ ? Em đang cần tìm 1 cái tai nghe BT voice tốt, còn music thì tuơng đối thôi cũng OK ^^

Mình cũng được dùng ké của thằng bạn con tai nghe Bluetooth HT820 của Moto,công nhận con này nghe nhạc với đàm thoại chất lượng tuyệt vời lắm,mỗi tội trông hơi to,nhưng mà cũng pro phết :p

lamnt0702

cái này giống tai nghe nhạc rùi, tưởng nói cái 1 tai bé bé chứ :))

Tai nghe bé bé là tai nghe Bluetooth 1 bên,thế thì nghe nhạc kiểu gì :)) Nghe 1 tai àh :)) bạn Anbis đang cần tìm 1 cái vừa đàm thoài vừa nghe nhạc được cơ mà :)) Ko chịu đọc kỹ gì cả :))

kiemvuongvn

Tai nghe bé bé là tai nghe Bluetooth 1 bên,thế thì nghe nhạc kiểu gì :)) Nghe 1 tai àh :)) bạn Anbis đang cần tìm 1 cái vừa đàm thoài vừa nghe nhạc được cơ mà :)) Ko chịu đọc kỹ gì cả :))

thì nghe 1 tai =))

chưa thấy ai xài cái tai BT này ở ngoài đường nha =D>

kiemvuongvn

đi đường mà nghe cái tai này rồi mang nón BH làm sao :-??

đầy chắc được vài thằng nhỉ :-?

lamnt0702

vì xưa giờ chạy xe mấy năm ở SG mà chưa thấy ai mang bao h 8-|

Có mấy năm thôi làm sao biết hết dân số SG ai dùng ai ko? :)) Đi ngoài đường ko nên nghe nhạc để tránh tại nạn giao thông :))

kiemvuongvn

mấy năm wần nát hang cùng ngõ hẻm mà chưa thấy ai :-?

bạn có ở SG ko mà đòi bít :-?

mucelago

Active Member
2 bác này xì pam quá đó nha...

Nên đợi thêm 1 thời gian nữa để tai nghe bluetooth giảm giá bớt. Hiện tại giá còn cao quá.

kiemvuongvn

hehe! tui cũng mún mua 1 cái tai nghe tốt tốt tí mà chưa bít dùng vào dịp nào nên chưa mua, ăn rồi ở nhà nghe loa máy vi tính ầm ầm rồi, tối thì nghe = tai nghe chụp cho êm, ko bít xài cái đó vào lúc nào nữa :-?

CuongSuper

bạn nào tư vấn cho mình với. Mình đang muốn mua tai nghe cho con o2 exec mà không biết dùng loại nào. Mình đang phân vân giữa N95 thường, N95-8gb (mà ở hà nội kiếm khó quá) với lại nokia 5700. Bạn nào biết còn lại nào nghe nhạc hay nữa không giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

thucok

Topic này hay đấy!
Em cũng là người mê âm thanh nếu không nói wa' là sành, mong các bác đừng cười.
Em từng dùng qua nhiều loại tai từ rẻ nhất đến khá đắt (tầm 800k-900k) - em xin mạn phép đánh giá như sau:
-hầu hết các tai nghe của Nokia ở VN mà em biết, đã từng nghe, em thấy chất lượng chỉ ở mức trung bình nếu không nói là khá kém.
- Nếu là người hiểu về âm thanh, chắc chắn các bác sẽ rất ít động tới tai nghe kèm theo máy.
- Nokia tung ra dòng DT sử dụng chuẩn giắc 3.5mm là có mục đích, giúp người dùng không phụ thuộc tai nghe đi kèm của hãng, mà được tận hưởng chất lượng âm thanh cao hơn từ các hãng tai nghe danh tiếng khác.
- Theo như kinh nghiệm em thấy thằng sony có chất lượng âm thanh tốt vượt trội và ổn định hơn cả ( độ bền + chất lượng ). các bác có thể thử mấy dòng EX của sony sẽ thấy tai nghe nokia chỉ đáng ... để nghe gọi cho đỡ tiếc.
- Còn một số hãng khác như bose, audiotechnica,... nhưng với em thằng sony vẫn ấn tượng nhất.
- Em xin góp ý đến đây. Chào thân ái các bác!

lamnt0702

bạn nào tư vấn cho mình với. Mình đang muốn mua tai nghe cho con o2 exec mà không biết dùng loại nào. Mình đang phân vân giữa N95 thường, N95-8gb (mà ở hà nội kiếm khó quá) với lại nokia 5700. Bạn nào biết còn lại nào nghe nhạc hay nữa không giúp mình với

Mua tai nghe của 1 trong 2 con sau : 5700XM hoặc N81 :)