• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

rlToday - Phần mềm tuyệt vời cho màn hình Today

pipiupapa

Thêm một bộ skin màu đen nhỏ gọn và dư một khoảng trống khá lớn đủ để các bạn dùng thêm bất cứ chương trình quản lý nào trên màn hình Today.
Chúc vui! :)

Mình cũng cần 1 skin như vậy nhưng cho màn hình VGA. Bạn có chỉnh lại được ko, vì mình ko rành nên mới nhờ bạn làm giúp ? Cám ơn bạn trước.

TracyMcGrady

mấy cái này là dủng với WA 2 hả các bác, mới vào nghề nên ,chẳng biết j hết,xin được chỉ giáo

ancola66

Super V.I.P
mấy cái này là dủng với WA 2 hả các bác, mới vào nghề nên ,chẳng biết j hết,xin được chỉ giáo
Nó dùng độc lập mà. Có điều là dùng chung với WA thì trông Pro hơn bởi hai thanh bar trên và dưới > Trông đồng bộ:D

KittyBaby

bạn chạy cài chương trình rlToday trên win hay thẻ nhớ,nếu trên thẻ nhớ thì không có trong (Setting\Today\Item) đâu.Phải cài trên win nhé

Hic hic, bi giờ thì em đã hiểu.

Cám ơn bác nhiều.

Mà hình như em thấy cái tlToday này hoạt động hơi chậm thì phải, khi mình nhấn vào các Icons thấy thấy nó phản ứng chậm rì hà. Các bác có ai bị giống em ko??? Giúp em với.

lamcuong

AllBlack-LC (VGA)

he, e hỏi cho vui vậy thui chứ down về thử hoài rùi, nó bé tí tẹo tèo teo, nhìn í ẹ chít, mà e thì không rành đồ họa, nên e mún nhờ bác làm giúp em mấy cái skin to lên hợp với màn hình VGA, e cảm ơn nhiu :d

Mình cũng cần 1 skin như vậy nhưng cho màn hình VGA. Bạn có chỉnh lại được ko, vì mình ko rành nên mới nhờ bạn làm giúp ? Cám ơn bạn trước.

Theo ý các bạn mình đã chỉnh lại bộ AllBlack-LC dành cho VGA rồi đó :D.

ancola66

Super V.I.P

Cám ơn bác nhiều.

Mà hình như em thấy cái tlToday này hoạt động hơi chậm thì phải, khi mình nhấn vào các Icons thấy thấy nó phản ứng chậm rì hà. Các bác có ai bị giống em ko??? Giúp em với.

Đúng roài phần mềm này chạy rất chậm nên mặc dù có lâu rồi nhưng rất ít người dùng (Gần như bị lãng quên ,như Long Giang có nói : Phần mềm này có lâu rồi mà:))) Gần đây nó được khai quật bởi các vọc Giao diện thôi=))

pipiupapa

Bộ skin này mình vừa mới làm (trông khá Pro :D), nó có thể thay thế các chương trình hiển thị giờ trên màn hình Today. Đặc biệt là dư một khoảng trống khá lớn phiá dưới cho các bạn dùng thêm các chương trình hiển thị khác trên màn hình Today.
Ngoài ra còn có 3 shortcut hiển thị Mail, SMS, Call >>> COOL.

sẵn pác chuyển bộ skin này sang VGA giùm mình lun nhe. Cám ơn pác nhìu nhìu

lamcuong

Đúng roài phần mềm này chạy rất chậm nên mặc dù có lâu rồi nhưng rất ít người dùng (Gần như bị lãng quên ,như Long Giang có nói : Phần mềm này có lâu rồi mà:))) Gần đây nó được khai quật bởi các vọc Giao diện thôi=))

Chính vì nó hoạt động chậm nên ít người dùng, chứ nếu nó nhanh như các phần mềm quản lý Spb Pocket Plus, iLauncher,... thì rlToday này đứng nhất rồi còn gì :D. Lúc đó chắc cũng chả còn Free nữa mà bắt mình mua nữa là :)).

lamcuong

Black-rlToday-LC (VGA)

sẵn pác chuyển bộ skin này sang VGA giùm mình lun nhe. Cám ơn pác nhìu nhìu

Đây nè bạn! Cám ơn mình thì bạn chỉ cần click một phát Thanks ở phía dưới là được rồi :D

lamcuong

DigitalClock-LC (QVGA)

Lại một bộ skin màu đen với giao diện đồng hồ điện tử :D.
Tải về xã nén và làm theo file hướng dẫn đi kèm.

cuongking

cảm ơn bác lamcuong nhìu, khi nào bác có 1 bộ skin mới mong bác up cả bản dành cho QVGA và VGA lun ngheng , chứ mình thấy những người dùng VGA hơi bị lép vế về skin^.^
một lần nữa cảm ơn bác

lionking2006

Sau một thời gian sử dụng PPC, tôi loay hoay giữa một đống các phần mềm phục vụ cho màn hình Today mà không được như ý, cuối cùng tôi phát hiện ra một phần mềm cực kỳ thú vị, đáp ứng tất cả các yêu cầu của mình, đó là rlToday.

Đây là phần mềm với rất nhiều tính năng tác dụng, như tạo đồng hồ trên màn hình Today, lịch ngày tháng năm, các biểu tượng chương trình hay phải truy cập vv....
Phần mềm này free, dung lượng rất bé, có thể thay thế tất cả các phần mềm quản lý Today trước như spbPocketPlus, HTCHome ....

Điều quan trọng là bạn có thể cấu hình để hiển thị tùy ý theo ý thích riêng của mình. Có rất nhiều skin mà người dùng đã làm đăng trên mạng, bạn có thể tham khảo, học hỏi, vọc thỏa thích.

Tôi muốn tạo chủ đề này để mọi người cùng thảo luận, chia sẻ skin của mình. Mong các Mod tạo điều kiện.

Tham khảo và tải phiên bản mới nhất tại:
http://rotlaus-software.de/projects/rltoday/

Sau đây là skin của tôi:

Sao mình cài đặt rồi nhưng ko có hình cái đồng hồ ở giữa vậy? Các thành phần khác thì đầy đủ?

lamcuong

Sao mình cài đặt rồi nhưng ko có hình cái đồng hồ ở giữa vậy? Các thành phần khác thì đầy đủ?

Cái skin đó đã bị bạn vvp lược bỏ mất cái đồng hồ rồi :D và mình cũng đã sửa nó lại ở trang 3, bạn lật lại trang số 3 mà tải nhé.

qqonline33

Một bộ skin đơn giản nhưng khá đẹp :D.

Bác Lamcuong oi. Bác có thể chỉnh lại cái cho QVGA mất cái lịch bên cạnh đc ko. E để chế độ Portrait nó thừa mất 1 khoảng dưới,ko để icon nên trông nó thừa thãi quá. Với cả cái icon wifi,e dùng mini nên ko có. :D. Thanks bác nhìu

PS: Có ai bít cách nào hiển thị số tin nhắn chưa đọc với sô cuộc gọi nhỡ ko nhỉ. E chẳng bao h thấy nó hiên lên cả

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Muốn hiển thị tin nhắn và Misscalled thì bạn phải cài thêm MortScrip và Sys-To-Reg vào nhé :D

qqonline33

Muốn hiển thị tin nhắn và Misscalled thì bạn phải cài thêm MortScrip và Sys-To-Reg vào nhé :D

Huynh có thể hướng dẫn kĩ thêm tí được ko??? Hoặc có bài hướng dẫn ở đâu thì giới thiệu đệ với

lamcuong

Bác Lamcuong oi. Bác có thể chỉnh lại cái cho QVGA mất cái lịch bên cạnh đc ko. E để chế độ Portrait nó thừa mất 1 khoảng dưới,ko để icon nên trông nó thừa thãi quá. Với cả cái icon wifi,e dùng mini nên ko có. :D. Thanks bác nhìu

PS: Có ai bít cách nào hiển thị số tin nhắn chưa đọc với sô cuộc gọi nhỡ ko nhỉ. E chẳng bao h thấy nó hiên lên cả

Mình đã chỉnh sửa theo ý bạn rồi đó :D. Còn việc hiển thị tin nhắn chưa đọc và số cuộc gọi nhỡ đó ... chỉ dùng cho HĐH WM5.0 nên mình đã bỏ luôn hàng dưới thành ra chỉ còn như thế này.

qqonline33

E làm được rồi. Cảm ơn bác. Nhưng mà mấy cái tab Home,Laucher,Weather,.. như của HTCTouch có làm được luôn ko bác nhở. E chẳng bít dùng cái j,dùng SHBH Ilaucher,chỉnh được có thế này. Thấy bên theme WA3 bác post bài,nhìn thèm quá

PS: Bác biết làm theme cho WMP ko? E yêu cầu bên đấy mãi ko thấy ai trả lời.

lamcuong

E làm được rồi. Cảm ơn bác. Nhưng mà mấy cái tab Home,Laucher,Weather,.. như của HTCTouch có làm được luôn ko bác nhở. E chẳng bít dùng cái j,dùng SHBH Ilaucher,chỉnh được có thế này. Thấy bên theme WA3 bác post bài,nhìn thèm quá

PS: Bác biết làm theme cho WMP ko? E yêu cầu bên đấy mãi ko thấy ai trả lời.

Dùng rlToday làm các Tab giống như HTCTouch cũng được nhưng không khả thi vì rlToday này chuyển Tab khá chậm và màn hình hơi bị giật :|. Bạn dùng ILaucher như thế cũng đẹp rồi :D.

PS: Mình đã làm lại cái skin Kaiser cho WMP để dùng được cho WM2003 rồi đó, bạn vào lại trang này để tải nhé:
http://pdaviet.com/showthread.php?p=201596#post201596

Bạn có thể dùng chương trình Spb Pocket Plus v4.0 mà Mod HaChau mới giới thiệu ở trang này là giống HTCTouch luôn đó :D
http://pdaviet.com/showthread.php?t=10514&page=51

Chỉnh sửa cuối: