• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom 2.3.7, sense 3.5 cho raider 4G

lan160583

Bác diemhen tìm ở đâu ra hay thế, mà bác up luôn rồi hả, máy mình đang là 2.3.4 cứ up là tự động lên thẳng 2.3.7 luôn hả. Thanks....

diemhen_mobile

úp rồi, chạy ngon lành cành đào. rom khá sạch, clean gần như tất cả các soft vớ vẫn.

diemhen_mobile

bạn phải đăng ký acc rồi thấy cạnh chữ vip có thêm một tap nữa, nhấn vô tap dó load. muốn đăng ký acc thì sử dụng google dịch trang đó. dễ mà bạn.

lan160583

Tải hơn 300mb mất 1 ngày flash xong bị đứng luôn ở màn hình htc hơn 20phút, chán đành cài lại bản củ.

diemhen_mobile

Bạn nào bị lỗi, sau khi úp xong máy treo tại chữ htc. Cách xử lý như sau: giải nén file rom ra, trích xuất file boot.img, sau đó nạp file này bằng cách vô bootloader nạp. Cách nạp như nạp kernel bình thường. Xóa cái file boot.img trong cái thư mục nạp kernel, thay cái boot.img vào là ok. Dù sao kernel gốc của 2.3.7 vẫn hơn kernel 2.3.4

lan160583

mà bản này có gì khác so với bản 2.3.4 ko nhỉ. Mình thích nhất là thay đổi giao diện, mấy hôm nay lay hoay với cái UOT Chitken mà ko tài nào thay đổi được gì, hic.......

diemhen_mobile

Khác xa nhiều lắm. Sài và cảm nhận. Đã sài 2.3.7 thỉ chả bao giờ có ý nghĩ quay vể 2.3.4

sonkeu

Anh em dùng htc raider vào đây chia sẻ kinh nghiệm và thảo luận cho xôm nào?Đang dùng HD2 room đầy rẫy up mệt nghỉ mà nó chẳng hỏng, giờ kiếm thêm em raider này thấy ít room quá nên lười chưa tìm hiểu cách để root.Mong ae dùng raider vào chia sẻ cho thớt nó ấm cúng thanks.

kn9009

ROM này fix nt 80kt chưa ạh, đang ở rom gốc mà cài handcent vẫn k nt dc, nản wá có lẽ fải up thui!