• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 3G CHO HERMES

tu123

Đúng roai!minh cũng đang cài bản 6.0!chạy rất mượt. Ram con thừa khoảng 30mb. nhưng bản này phải down thêm font tviet và ShortString_Keypad để chỉnh đung các dấu ở bàn phím cứng!

vudongan

các bác cho em hỏi ,không hiểu sao con 8525 của em nó khong sync đưoc với Pc khi em đưa nó ve bootloader,nhưng trước đó nó vẫn sync đưoc khi không boot,va không thể nào bỏ dấu kiểm allow usb connection khi bấm nut conec...,em muốn uprom mà ko được.mong các bác cho loi khuyên

các bác cho em hỏi ,không hiểu sao con 8525 của em nó khong sync đưoc với Pc khi em đưa nó ve bootloader,nhưng trước đó nó vẫn sync đưoc khi không boot,va không thể nào bỏ dấu kiểm allow usb connection khi bấm nut conec...,em muốn uprom mà ko được.mong các bác cho loi khuyên
Bạn đưa về Bootloader thì làm sao sync được với PC nữa, chỉ hiện chữ USB là bạn úp rom vô tư...

thanhcong27

khi bạn đưa về bootloader mà hiện chữ USB là up rom được rồi, ngoài ra bạn có thể chép file" RUU_signed.nbh" vào thẻ 256mb và đã fomat định dạng fat32 rồi đổi tên thành "HERMIMG.nbh" ròi lắp vào máy đưa máy về bootloader , ấn phím power để xách định việc uprom rồi đợi khi báo thành công là ok, sau khi up nhớ harreset máy nhé, chúc vui, cách này nhanh và an toàn hơn,

hic em dùng bản 6.0 này không có gì chê trách nó.ổn định,tiết kiệm pin,ram nhiếu chạy soft thoải mái.nhưng chỉ có 1 điều là nó không nhận thể 4g trở lên.đến khi cài drive sdhc vào cho nó thì nhận chập chờn quá.dùng liên tục thiif không sao,nhưng khi để turn off rồi turn on lên là ứng dùng trong thẻ không chạy được nửa.phải rs lại máy mới được.bác nào biết cách khắc phục không?

vudongan

"Xin phép được giới thiệu lại cho tất cả chúng ta một bản rom cũ nhưng rất ổn định và nhẹ , hoạt động tốt trên mạng 3G, Đây cũng là điều mà những ai đang sử dụng ppc nói chung và hermes nói riêng quan tâm".

bác có bản rom gốc của thằng cingular 8525 không cho em xin với,sao em cài Bản rom 6.0 Professional v2.5 của CUSTEL,nó khỏi dộng lâu qua vậy bác,em cài thêm cái ip today vào nó dứng máy lun.nhân tiện nhờ bác hướng dẫn đưa mấy cái phần mềm mình cài ra màn hình today dùm,bác thông cảm nhé em gà lém em xài bb wen rùi qua xài winmo chưa wen chúc bac khoẻ

Chỉnh sửa cuối:

Trongphu1

có ban nào giúp không. mình vua cài xong bãng rom 6.5 xong. chay dc lám nhung cài java k dc nnè. ola, iwin ...v..v/.
làm sao dây`

có ban nào giúp không. mình vua cài xong bãng rom 6.5 xong. chay dc lám nhung cài java k dc nnè. ola, iwin ...v..v/.
làm sao dây`
Xem trong rom có được tích hợp sẵn PM Jblend không nhé... Nếu có thì bạn chạy JBlend sau đó browser đến file Java đó rồi Install thôi...

Trongphu1

bạn có thể nói thêm cho mình biết pm bạn nói nằm ở đâu không ? nếu rom không hổ trợ thì mình tải pm đó ở đâu~X(

Dunahoang

Cứu chữa X01HT giùm!

bạn phải hiểu:_ rom ship là rom xuất xưởng của ppc, như X01HT thì là rom tiếng nhật, nó bao gồm OS, radio, IPL,SPL. còn rom cook là rom chủ yếu có Os, khi máy của bạn là supper CID thìbạn mới tiến hành up rom cook được, chính vì vậy nếu ta đã up được rom cook mà không bị lỗi gi thì không có lí do gì ta up lại rom gôc bạn ạ, nếu bị lỗi nặng mà bắt buộc phải up rom gốc thì mới up, chình vì vậy, khi máy đã up được rom cook đừng có dại gì up rom gốc, vì no sẽ đưa máy về tình trạng khi xuất xưởng, đó là máy lại bị khóa CID, muốn dùng lại phải unlook CID,bạn nhé, nếu up rom gốc rồi mà up ngay rom cook thì dt thành cục gạch đen xì bạn nhé

xin trình bày tình hình với các bác để giúp giùm mình với!
tình hình y như bác thanhcong27 nói trên đây, hổm rày không hiểu vì sao, nay đọc thấy mới vỡ lẻ ra thì máy thành cục gạch đen sì.
máy đang ở rom gốc tiếng nhật mà úp rom khác nên bị mất nguồn, không có dấu hiệu gì của điện thoại sống nửa. không biết còn cách can thiệp phần cứng hay gì gì không, hay chỉ còn tháo lấy pin và linh kiện. mong các bác nhiệt tình tư vấn giúp mình!
chân thành cảm ơn. gần tết rồi mà vọc vạch làm không có điện thoài dùng nữa. hic

bkd2510

up thử bản này cho con htc mda nhưng đôi khi đơ, phải hart reset, soft reset lại treo ở chữ htc luôn