• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom 5.60.09 OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV) with some fix

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

Một số thay đổi so với bản 5.60.09 origin của Mod Mobifuns:
+ Fix lỗi mất sound của events
+ Bỏ Ramdisk, Pagepool chuyển từ 16M lên 32M (tăng speed của Rom)
+ Fix lỗi không bật màn hình khi tin nhắn tới
+ Fix lỗi xoay màn hình và nghe nhạc bị giật của Windows Media
+ Thêm một số ứng dụng:Flightmode, pbar, SMSDRFix (thêm tên cho report của SMS), ClearTemp, XCPUScalar, SortKey (chỉnh button cho bottom bar ngoài today), Bass&Trable.
+ Thay giao diện cho phone pad và CommManager theo phong cách Touch
+ Thêm wmadecoder.dll và wmvdecoder.dll hỗ trợ cho TCPMP
+ Chỉnh một số Reg
Về lỗi màu thanh bar khi đổi theme thì hiện tại mình mới chỉ có thể chữa cháy bằng soft RC Mod. Soft được attach ở phía dưới.
Sau khi up Rom nhớ cài NetCF
Một số hình ảnh về Rom:

P/s:
Mấy hôm trước mình đã post 1 bản cook tương tự, nhưng có khác là bản đó dùng core 5.2.2008. Bản này với core 5.2.1938 các bạn sẽ nhận thấy sự khác biệt về tốc độ load các ứng dụng cần NetCF.
Một số Mod đã khuyên mình không nên cook Rom của người khác mà hãy tự build cho mình 1 bản, tuy nhiên tại thời điểm hiện nay thì mình chưa đủ khả năng cũng như thời gian. Mình post bản này lên không gì ngoài mục đích chia sẻ cho các bạn trong cộng đồng BA 1 bản Rom tốt. Nếu có gì không đúng mong các Mod bỏ quá cho.
LINK
[HIDE="http://pdaviet.com/images/en_hide_thank.gif"]BA Rom fix 5.60.09 OS 5.2.1938 (BUILD 18538.0.7.0PV): http://mihd.net/3gdlc9[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

xmenvu

+ Thêm một số ứng dụng: pbar, ClearTemp, XCPUScalar, Bass&Trable.
Mấy cái nầy khỏi bác ơi.

Thêm một thợ nấu nữa, hành hạ con BA wá hic hic

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Quá tuyệt phương ạ. Cố lên em, anh ủng hộ em hết mình. Đó là sự khởi đầu tốt, dần rà em sẽ có bản build của riêng mình thôi. Anh tin ở năng lực của em :)

Medkid

Hay quá, lại thêm 1 cooker cho dòng BA, càng ngày càng đông nhỉ. Chúc mừng VIP Phuonglev có bản rom đầu tay nhé

Status
Không mở trả lời sau này.