• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 21895 WWE Release 15-4

imleeu

Rom of GLOSSYX1 from xda-developers.com
Source link here.

WM6.5
Build 21895

Mediafire Clean 04/15/2010
Mediafire Neo Shadow 04/15/2010

Upgrade instruction:
Download and execute downloaded file, if something goes wrong, extract it and copy all files to C:\Windows\temp.
If you already running wm61 or wm65 go for OS+ExtendedROM, for wm5 user go for ALL option.

From GLOSSYX1:
Not expected for DONATION, but always appreciated it.

Đối với những mem mới toanh thì đọc bản hướng dẫn up ROM này trước nhé.

Bug: (Từ các mem bên xda-developers.com và bản thân mình đã gặp phải).
+ Neo Shadow version: khi sử dụng chức năng lock của WM6.5, có cuộc gọi đến sẽ không nghe điện được.

Mọi người sử dụng có bug gì thì post lên cho tất cả cùng biết với nhé.

Một vài screen shot của Neo Shadow version nè mọi người:

Chỉnh sửa cuối:

imleeu

Mọi người down về dùng thử xem thế nào. Mình dùng Neo Shadow 2 ngày nay thấy cũng tạm ổn.

nhuttien

Cho em xin Hỏi em xài ATOM XDA đã up lên 6.5 nhưng thấy nó nặng và ko có TV .Giờ em muốn quay về 5.0 xài cho ổn định và có TV có dược9 ko?

minhthi

minhthi

Bản này mình dùng thử bên Xda rồi. đẹp thật nhưng mà nặng nề quá.

theo mình bạn tắt neoshadow đi( cũng như tắt titanium vậy đó) thì sẽ nhẹ nhàng hơn mà lại sử dụng được sự ưu việt của 6.5

imleeu

Cho em xin Hỏi em xài ATOM XDA đã up lên 6.5 nhưng thấy nó nặng và ko có TV .Giờ em muốn quay về 5.0 xài cho ổn định và có TV có dược9 ko?
TV là tiếng việt hả bạn? Nếu thiếu bạn có thể cài font vào mà.
Nếu bạn dùng bản Clean ở trên thì Ram lúc khởi động lên cũng khoảng 20~22M đó.

Bản này mình dùng thử bên Xda rồi. đẹp thật nhưng mà nặng nề quá.
Theo cảm giác của mình thì khá mượt đấy chứ. Ở các screenshot trên, Ram máy mình còn 13M là do đang chạy game. Nếu mới khởi động lên 1 lúc sau thì Ram cũng khoảng 19M với bản Neo Shadow.

Mình nhận thấy chức năng lock của WM6.5 dường như chiếm khoảng 3~4M Ram nếu active nó. Mọi người thấy sao?

Chức năng lock của Neo Shadow bị trục trặc khi có người gọi đến nha mọi người.

trandaithieugia

muốn up dùng cho biết "cảm giác lạ" thôi. Chứ lâu dài với Rom này ko ổn. PPC mà Ram còn cỡ 15Mb cũng hơi mệt. mình dùng bản Clean WM6.1 Build 21056 (03/08/2010) cũng của glossyx1. mượt mà lắm, dùng thêm Mobile Sell vẫn còn 20 Mb Ram để nghịch phá

ttg555789

Cho mình hỏi bản ROM trên dùng cho i900 được không bạn? lỗi "lock, điện thoại đến không nghe được" hiện đã khắc phục được chưa? mình rất kết bản Rom này nhưng nếu xài điện thoại mà điện đến không nghe được thì kỳ quá các bạn nhỉ :)

angelvirus_109

bản này chạy rất mượt nhanh hơn bản của Bác Khoa HÀ .nhưng có 2 lỗi mình test thử thì như thế này.1 lỗi mà các bác đã nói ở trên.1 lỗi nữa là mình bật bluetopth rùi thì không thể tắt được phải soft reset rùi mới vô tắt được.
Mấy bác ơi bác nào chỉ em cài đặt SRS WOW HD cái em cài xong rùi thì lúc mở màn hình thi xài bình thường nhưng khi tắt màn hình rùi thì mất cảm ứng lun hết làm gì đc lun.mấy bác chỉ e cách khắc phục cái.hay có phần mềm nào tương tự hổ trợ âm thanh mà khi tắt màn hình máy ko bị đơ cảm ứng ko cho e xin cái?