• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

doquangduc

Well-Known Member
MÌnh cũng đang dùng bản này. Tin nhắn vẫn bình thường. Cài thêm Cookie home tab và Icon changer nữa thì không có gì phàn nàn cả.

thomastn

Bản này cũng thấy ổn như 3.5.6. tuy nhiên ko có HTC Message thì cũng mất vui... mỗi lần muốn delete message thỉ phải xóa từng cái mất công quá...
Các bác cho mình hỏi có PM nào để chỉnh cái đông hồ to tướng nhỏ lại một chút hay biến nó thành đồng hồ dạng 2 Kim và cho nó nằm vào một góc ko?
Cám ơn các bạn...

thomastn

báo cáo với các bạn là máy mình tự nhiên tắt ngúm... phải tháo ra chọt đít... ko bít do máy hay ROM...tuy nhiên vẫn khẳng định ROM chạy rất nhanh và mươt... đợi thêm thơi gian xem có ổn đinh ko rồi mới dám nói.. trước giờ xai rom Topix chưa bị vụ này bao giờ....

NguyenTu

Super V.I.P
Hình như bản này k cài được VietMap R12. Mình cài nó k cho cài. Bó tay!! đang nghiên cứu không biết do rom hay do xung đột PM nào!!!

NhatToai

Super V.I.P
Hình như bản này k cài được VietMap R12. Mình cài nó k cho cài. Bó tay!! đang nghiên cứu không biết do rom hay do xung đột PM nào!!!

Thử up qua ROM Ship rồi up lại đi,các bản ROM cả PV lẫn XDA mình đều cài VM okay!(đương nhiên là cả bản này :D)

NguyenTu

Super V.I.P
Thử up qua ROM Ship rồi up lại đi,các bản ROM cả PV lẫn XDA mình đều cài VM okay!(đương nhiên là cả bản này :D)

Bản nào e cũng cài vô tư, trừ bản này a ơi, hehehe, để e ngâm cứu đã, đang nghi nó đụng với V6Test5HD2GSMOnly 1.66WEE anh ah

NguyenTu

Super V.I.P

em cài bản rom này 1/03/10[ROM][WWE][Park's ROM][Sense 2.1/2.5][21056/23541/21893]™ chạy cực nhanh và cài VM phe phé, bây h up lại bản 3.5.7 xem sao!!

doquangduc

Well-Known Member
Bản này cũng thấy ổn như 3.5.6. tuy nhiên ko có HTC Message thì cũng mất vui... mỗi lần muốn delete message thỉ phải xóa từng cái mất công quá...
Các bác cho mình hỏi có PM nào để chỉnh cái đông hồ to tướng nhỏ lại một chút hay biến nó thành đồng hồ dạng 2 Kim và cho nó nằm vào một góc ko?
Cám ơn các bạn...

Bác nói là cái đồng hồ nào? Nếu là đồng hồ ngoài màn hình Manila thì bác cài cái Maxmanila vào là tinh chỉnh được ngay thôi.

doquangduc

Well-Known Member
Xin hỏi VIP doquangduc khi cài Icon changer không thấy thay đổi gì là sao?

Bạn nói là không có gì thây đổi là như thế nào? Mình không hiểu. Bạn cài Icon changer vào máy và chọn đượng dẫn đến icon và thay đổi thôi mà. Tất nhiên bạn phải có Icon ( Icon bạn phải qua bên Topic themme tải về bạn nhé )

hnic

Bạn nói là không có gì thây đổi là như thế nào? Mình không hiểu. Bạn cài Icon changer vào máy và chọn đượng dẫn đến icon và thay đổi thôi mà. Tất nhiên bạn phải có Icon ( Icon bạn phải qua bên Topic themme tải về bạn nhé )

mình cứ tưởng cài Icon changer là thay được bộ icon như Icon của tác giả DINIK, vì mình thích một số hình đó mà, cảm ơn bạn nhé.

thanhdol

Member
Mình vừa thử up lên 3.5.7 được 1 ngày, mọi cái thấy ok, chỉ mỗi tội sóng sánh thế nào ấy, cứ thực hiện cuộc gọi là chập chờn, trong khi bình thường vẫn báo đầy sóng. Mấy hôm trước em thử về ROM ship thấy ổn định hẳn. Không bít sao nữa. ROM ship nhìn màn today đơn điệu mà thấy chán.:-?:-?
Các bác có cách nào đưa thời tiết ra nàm hình today không nhri. Chắc em phải về ship thôi, không toàn bị mang tiếng tắt máy sớm???

AnhPheCT

Mình vừa thử up lên 3.5.7 được 1 ngày, mọi cái thấy ok, chỉ mỗi tội sóng sánh thế nào ấy, cứ thực hiện cuộc gọi là chập chờn, trong khi bình thường vẫn báo đầy sóng. Mấy hôm trước em thử về ROM ship thấy ổn định hẳn. Không bít sao nữa. ROM ship nhìn màn today đơn điệu mà thấy chán.:-?:-?
Các bác có cách nào đưa thời tiết ra nàm hình today không nhri. Chắc em phải về ship thôi, không toàn bị mang tiếng tắt máy sớm???

Bạn thử Up Radio 1.17.25.09 xem sao!! Thời tiết ở màn hình Today Manila HTC Sense vẫn bình thường mà!! Muốn có thời tiết ở màn hình Bạn phải cài GoogleMaps v4.0 và mở GoogleMaps và GPS (Com4 và tốc độ 9600) cho định vị xong. Bạn Update thời thời tiết tự động cập nhật thời tiết cho Bạn ở Today thôi.