• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

NhatToai

Super V.I.P
hic. mình cài font này vào ngay sau khi uprom mà vẫn không đọc được tiếng việt trong tất cả các ứng dụng. bác nào chỉ giúp với. mình xài rom 3.6 của kwbr

HardReset lại rồi cài mới thấy hiệu quả.
Font mà cài lung tung nhiều loại sẽ không có tác dụng,ngược lại còn gây lỗi hệ thống.
Cho nên chỉ dùng 1 font duy nhất mà các bạn ấy đã cho,nhớ Reset sau khi cài.

xitolala

HardReset lại rồi cài mới thấy hiệu quả.
Font mà cài lung tung nhiều loại sẽ không có tác dụng,ngược lại còn gây lỗi hệ thống.
Cho nên chỉ dùng 1 font duy nhất mà các bạn ấy đã cho,nhớ Reset sau khi cài.

thx các bro đã giúp đỡ.mình phát hiện ra để cài font tiếng việt tốt nhất là cài vietmap trước, sau đó trước khi vietmap đòi restart thì cài ngay font vào (mình sử sụng vnsysfont)

Link down vê giải nén bị lỗi.. mình down trên xda về giải nén cũng bị lỗi... có bạn nào up len megashare giúp mình duoc ko? cám ơn,.
Bạn tải về tại đây nhé:
http://depositfiles.com/files/y9z0jnwv9

Hiện mình vẫn dùng bản 3.5.6 .Bản mới mình đã up thử rồi nhưng chưa tìm ra cách cài 2 loại font tiếng Việt và tiếng Trung làm sao cho khỏi bị xung đột.Bản 3.6 lại không dùng được 2 font VN Tahoma và Sunglobe cài cùng nhau mà cài font tiếng trung của tác giả Le Nguyen Du vào thì bị treo nút Start,font tiếng trung của tác giả NNC thì không hiển thị được

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Sao alị cực khổ vậy!!! Adv Mod TranMinhMan mới cho ra 1 bản ROM v23563 quá chuẩn luôn!! Chạy nhanh như gió!! Lượt bỏ hầu hết các ứng dụng ko cần thiết, VietMaps R12 chạy vô tư, Free RAM trên 80MB....! Ko Up là phí!! Vã lại Icon của DINIK đã cập nhật hầu như đầy đủ ko thiếu Icon nào!! Nhìn thấy ghiền luôn!! Nhất là Bạn cập nhật Co0ckie Tab Home v1.7.1 Và CHEditor v1.7.1.1 đẹp ơi là đẹp!!

Cảm ơn thông tin của bạn.Hiện mình đã khắc phục xong vấn đề về font tiếng Việt và tiếng trung trên bản ROM 3.6

HoangVanC34

thx các bro đã giúp đỡ.mình phát hiện ra để cài font tiếng việt tốt nhất là cài vietmap trước, sau đó trước khi vietmap đòi restart thì cài ngay font vào (mình sử sụng vnsysfont)

Mình thường cài tất cả các PM rồi RS 1 thể :)

thanhdol

Member
Bạn vào setting/ Conections/ USB to PC/ Và bỏ chọn phần Enable Faster data Synchronization chưa vậy? Nếu chưa bỏ thì bạn bỏ phần đó đi là OK,
Mình đã bỏ nhưng vẫn chưa được, wifi, GPRS vẫn vào ầm ầm, thế mới lạ chứ?:-?:-?

peyenquynh

Sao alị cực khổ vậy!!! Adv Mod TranMinhMan mới cho ra 1 bản ROM v23563 quá chuẩn luôn!! Chạy nhanh như gió!! Lượt bỏ hầu hết các ứng dụng ko cần thiết, VietMaps R12 chạy vô tư, Free RAM trên 80MB....! Ko Up là phí!! Vã lại Icon của DINIK đã cập nhật hầu như đầy đủ ko thiếu Icon nào!! Nhìn thấy ghiền luôn!! Nhất là Bạn cập nhật Co0ckie Tab Home v1.7.1 Và CHEditor v1.7.1.1 đẹp ơi là đẹp!!

Anh vui lòng cho em link của rom này với, nhân tiện post lên hình cho em sem với cảm ơn anh;;)

pvuloc90

Dạ cho em hỏi câu này hơi ngu tí.
Em cũng muốn thử up ROM 6.5 nhưng up ROM của bác PhamQuang cho an toàn nhưng mấy lần đều có đôi chỗ không ưng ý, muốn thử các bản khác.

Cho em hỏi Vanilla với Topix là gì ạ?

hung66000

Tải về giải nén vẫn bị lỗi anh ạ. Có cách nào khác share được ko anh? Tks!

M chưa thấy ai ở đấy tải bị lỗi . Bạn nên tải thử lại lần nữa khéo do trong quá trình tải của bạn lỗi .

hanhfam

Em tải đến lần thứ 3, giải nén nó vẫn bị vỡ file. Em dùng IM. Không hiểu tại sao nhỉ? Có bác nào chỉ giúp với.

echvang

Em tải đến lần thứ 3, giải nén nó vẫn bị vỡ file. Em dùng IM. Không hiểu tại sao nhỉ? Có bác nào chỉ giúp với.

Bạn vào trang htcpedia.com, vào mục Rom cho HTC HD, đăng ký 1 nick rồi tìm bản Rom mới nhất mà tải. Theo kinh nghiệm của mình thì Rom mới nhất bao giờ cũng mượt và tích hợp phần mềm mới nhất. Bản 3.6 của Topix là 1 bản tương đối hoàn chỉnh và nhanh.
Thân

hunter_tht

Vẫn còn một số lỗi đáy bạn ah! xem lai trong top pic ý đi

thomastn

Mình đã up thừ mấy ngày, ko thấy lỗi gì cả. rom rất nhanh, RAM chỉ tốn khoang 43-45%. Đay cò thề nói là một trong các ROM nhanh nhất, đẹp nhất của Topix.