• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]Android Revolution HD™ 6.0.2 | ICS & Wi-Fi calling | High Quality & Performance

internet_cafe07

Đã reset 2 lần và k còn xuất hiện tình trạng trên, máy k bị reset như bro ở trên.
Games thì cài Shadowgun,Dead space, fruit nin,.... nói chung toàn game top thì chưa thấy k cài đc game nào?

chickenlynk

Em cài bản này xong vào phần Setting\ Application xem Running là bị out khỏi Setting luôn...có ai bị lỗi này ko ah?! Bên cạnh đó em ko biết làm sao để cài chương trình bằng Apps của máy nữa T_T ai biết chỉ em với ah!

Thanks nhìu nhìu

ntt2006

Em cài bản này xong vào phần Setting\ Application xem Running là bị out khỏi Setting luôn...có ai bị lỗi này ko ah?! Bên cạnh đó em ko biết làm sao để cài chương trình bằng Apps của máy nữa T_T ai biết chỉ em với ah!

Thanks nhìu nhìu
Lổi phần setting thì mình chưa gặp,còn việc cài app như bạn nói có phải là bạn muốn cài file app từ sd card phải không?

internet_cafe07

Hôm nay xuất hiện thêm lỗi giao diện Sens bị lỗi hoài mặc dù đã reset, cứ Wait hoặc Ok thì reset lại nhưng tắt màn hình đi lát bật lên thì bị tiếp zzzz

AK47_CCCP

Từ chiều tới giờ dùng thử bản 6.02 XE, chưa thấy 1 lỗi nào như các lỗi trên cả.

chickenlynk

Lổi phần setting thì mình chưa gặp,còn việc cài app như bạn nói có phải là bạn muốn cài file app từ sd card phải không?

Thanks bác, cái lỗi phần setting em vẫn bị vậy còn cài app từ sd thì em khắc phục dc rồi.
có vấn đề nhỏ là em mới dùng Sensation XE, bản rom này em ko biết cách bật 3G ở đâu cả. Có bác nào biết cách chỉ giùm em với ah!

ntt2006

Thanks bác, cái lỗi phần setting em vẫn bị vậy còn cài app từ sd thì em khắc phục dc rồi.
có vấn đề nhỏ là em mới dùng Sensation XE, bản rom này em ko biết cách bật 3G ở đâu cả. Có bác nào biết cách chỉ giùm em với ah!

Thường thì mặc định bản rom sẽ setting tự động GSM/WCDMA auto (3G) thì nếu như sim của bạn đã kích hoạt 3G và vào vùng có sóng thì 3G sẽ có với các biểu tượng như 3G,H hoặc 4G(cái này là của Sen 4G), còn nếu như bạn chỉ dùng 3G thôi thì bạn vào Mobile Network setting trong phần setting để chuyển đổi trong phần network mode.

chickenlynk

thanks bác ntt2006! tại sim em kích hoạt 3G lên nhưng chẳng thấy nó tự bật gì đâm em lo lo là, chả hiểu bật tắt làm sao >.<
mà lỗi setting em vẫn bị vậy, ko biết em up rom lại thì nó có hết ko bác? em cũng chưa thử up lại vẫn cứ đang dùng típ thôi :D

duongtu81

Bác nào biết cho mình hỏi với, mình vừa up room này:
Cảm nhận ban đầu nói chung là khá mượt, nhưng thấy xoay màn hình không được nhạy lắm.Cái thứ 2 là: các bản Room trước khi mình thao tác 1 ứng dụng nào đó thì nó tự lưu lại trên dòng thông báo.Khi mình cần thì kéo từ trên xuống là chọn lại rất tiện.Cái Room này mình cài lên chạy các ứng dụng nhưng khi kéo thanh từ trên xuống không thấy.Ai biết cài đặt như thế nào chỉ mình với.

chickenlynk

Tình hình là hôm nay em cài lại rom này, trc khi cài chạy lại super wipe lần nữa nhưng vẫn bị lỗi vào Setting\ Apps xem Running là out ra khỏi Setting T_T và báo "...Setting has stopped" sao kỳ cục vậy ta?! Ai có bị lỗi này ko ah? Máy em đã S-OFF, Unlocked by HTC Dev, Recovery, Root. Hay em bị lỗi ở bước nào nên mới bị như vầy??? Ai biết chỉ em với ah!

Bên cạnh đó, em cài game Plant vs Zombie là ko chạy dc >.<

Giờ mà em muốn chạy máy về nguyên dạng ban đầu khi chưa S-OFF thì có dc nữa ko?!

ntt2006

Tình hình là hôm nay em cài lại rom này, trc khi cài chạy lại super wipe lần nữa nhưng vẫn bị lỗi vào Setting\ Apps xem Running là out ra khỏi Setting T_T và báo "...Setting has stopped" sao kỳ cục vậy ta?! Ai có bị lỗi này ko ah? Máy em đã S-OFF, Unlocked by HTC Dev, Recovery, Root. Hay em bị lỗi ở bước nào nên mới bị như vầy??? Ai biết chỉ em với ah!

Giờ mà em muốn chạy máy về nguyên dạng ban đầu khi chưa S-OFF thì có dc nữa ko?!

Trước đó bạn cài rom nào? và khi bạn up rom này thì bạn có up lại firmware theo như yêu cầu của bản rom không?

duongtu81

Có bác nào bị như e không, up xong khởi động lại thì lần đầu rất lâu mới vào đc.Khởi động lần 2 thì đơ luôn không vào đc nữa.

chickenlynk

Trước đó bạn cài rom nào? và khi bạn up rom này thì bạn có up lại firmware theo như yêu cầu của bản rom không?

Trước đó em chưa cài rom nào hết, mua máy về cái là em nghịch luôn, làm theo các hướng dẫn của anh em trên forum mình để S-OFF và Recovery, root... Em cũng có up Firmware đàng hoàng lun...hôm nay em cũng up lại Firmware cho chắc ăn mà vẫn vậy ;)) Ah, có vấn đề là lúc đầu em ko để ý máy em là ship ở đâu cả, em chỉ nhớ là lúc vào screen lock nó có hiện screen lock HTC (HK), vậy bản này của em là bản HK phải ko ah?!

internet_cafe07

Cho hỏi khi up lại rom ship thì firmware nó đi theo mặc định v rom ship luôn hay fai up lại version trước rồi mới up lại rom ship sau? thx bro.

mình cũng ko chơi đc game Plant vs Zombie tren rom ICS 4.0.3 và 1 so game của gameloft

theocean87

Các bạn lưu ý nhé là có nhiều app ko tương thích với android 4. Nên khi up room lên 6.0.2 thì nhiều app ko cài và cũng ko thấy trên market luôn. Đây ko phải lỗi j đâu cứ yên tâm mà xài còn không thích quay về 2.3.4

chenrixin239

cái đó là Firmware mà bạn,bạn dow về chép vào thẻ nhớ rồi vào bootloader nó sẽ tự tìm file và chỉ cần ấn volume up cho nó up rùi bạn up rom như bình thường

A ơi e hỏi cái,em cũng làm thế nhưng up up Firmware thi bị lỗi,Firmware 3.12.401.2 ở bên xda thì bị lỗi,là thế nào ạ,a giup e với!!!bây h ở phần bootloader thì hiện lên chữ Locker,e phải làm sao đây ạ:(

chickenlynk

Các bạn lưu ý nhé là có nhiều app ko tương thích với android 4. Nên khi up room lên 6.0.2 thì nhiều app ko cài và cũng ko thấy trên market luôn. Đây ko phải lỗi j đâu cứ yên tâm mà xài còn không thích quay về 2.3.4
Sau khi cài đặt và tìm hiểu thì mình cũng đã nhận ra dc điều này, nhưng riêng trường hợp vào Setting bị out thì mình vẫn ko hiểu tại sao nó bị vây. Hiện tại mình chạy thử bản ICS (beta) của HTC thì lại vào setting bình thường thế mới buồn chứ T_T mình khoái cái Revolution hơn!